• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC BƯỚC UPGRADE ROM CHO OMNIA I900

fbitb

em up xong hết rồi vào màn hình có mỗi chữ Windowmobie rồi đứng yên chả hiểu sao nữa lỗi này là lỗi gì các anh ơi

Sonblack

Super V.I.P
em up xong hết rồi vào màn hình có mỗi chữ Windowmobie rồi đứng yên chả hiểu sao nữa lỗi này là lỗi gì các anh ơi

Bạn cho biết bạn đã up những thành phần gì! Trước đó bản ROM của bạn là 6.1 hay 6.5. ROM mới bạn up là bản nào?

fbitb

Của em là I908L e tiếng trung em up rom của diễn đàn thì giờ vào được được nhưng phone và camera đều không nhận.E up bản 6.5 thì dến phần Phone thì báo lỗi

Sonblack

Super V.I.P
Của em là I908L e tiếng trung em up rom của diễn đàn thì giờ vào được được nhưng phone và camera đều không nhận.E up bản 6.5 thì dến phần Phone thì báo lỗi

I908L thì không up được rom của diễn đàn đâu bạn ạ. Bạn nên tìm bản rom cho I908 mà up lại đi là tốt nhất. Theo kinh nghiệm thì máy vẫn còn sống đó.
Vài bạn trong diễn đàn đã bị kiểu này rồi.
Để có ROM cho i908, bạn có thể sang diễn đàn bạn tìm nhé! Nó ĐÂY!

fbitb

em up bản nào cũng thế cứ đến phần up phone thì ko được nó báo lỗi 'download fail" hic các anh xem giùm em với.máy vẫn vào được bên trong chỉ có camera và turn on phone thì không được

T

thanhnhan88

Guest
Super Mod ơi cho em hỏi:
I900 của em rom gốc, em cài mmap (java) phiên bản 1.1.4 no GPS thì vào xem bản đồ tốt, tìm kiếm bình thường, nhưng em lại muốn sử dụng GPS của máy thì em cài bản mmap1.1.4 GPS thì bị báo lỗi ko truy suất được phần mềm và exit hoặc có khi nó vào tới phần chọn ngôn ngữ rùi k làm j được nữa.
Em xin hỏi anh là do version của bản java trên rom này hay do phần mềm mmap 1.1.4 gps ạh?
Vì nếu là version java thì cho em hỏi là uprom lên 6.5 nó có cải thiện và cài đuọc không anh? Anh có con i900 rom 6.5 nào ở đấy xin anh cài thử test dùm em mmap 1.1.4 (hoặc 1.1.5 gì cũng được) loại có GPS.
Em mua i900 cũng chỉ muốn sử dụng GPS thôi vì hồi xài SE C702 em bị rớt biển nên tiết quá.
Em mong nhận được hồi âm sớm, xin chân thành cảm ơn và cầu cứu!!!!

kensoon

Downloading PDA region #1(DISKIMAGE)...
PDA Image Length : 89123547
PDA image downloaded.
Step 3. Customer image Downloading
Downloading CSC...
GetSize : 126976
CSC finished.
Start downloading phone image.
It takes about 2 minutes. Please wait...
PHONE finished!
Sau khi em up xong trên tool nó ghi như vậy nghĩa là sao vậy mấy anh.
Em vào phần xem version thì nó ghi như vậy : PDA: i900DXID1/QB07 PHONE: QB07.
em up bản rom 6.1 clean của Qbus. Và sau khi úp thì không xài chức năng phone được, dù cố phone on cỡ nào nó cũng không on được. Xin giúp em với, chỉ em úp lại như thế nào để có thể dùng ĐT được chứ.
Thanks.

kensoon

Mình cũng đã up 2 3 bản rom khác rồi nhưng vẫn không up được phần PHONE khi dùng trình up GP từng phần hoặc úp trực tiếp thì vẫn ko dùng được PHONE luôn.
Sau khi up ĐT của mình cứ để ở chế độ Trên Máy Bay àh, còn muốn tắt chế độ này thì phải bật Bluetooth or wifi, nhưng không tài nào bật Phone on được (thế mới đau chứ.)
ĐT không PHONE ON thì nó không cho HR trên máy được. Mình đã làm Format bằng tồ hợp 2 phím 2 bên + nút POWER. nhưng cũng không ăn thua gì.
Còn cài lai rom ship thì Incorrect Software Version mặc dù mình đã chuyển về Sin rồi vì mình cũng đã úp nhiều lần. ==> ko úp rom ship được
Và mình cũng đã thử đổi máy tính để úp và đổi USB theo chì dẫn của Bác Quang nhưng vẫn không up phần PHONE vào được nó cứ download failed.

Có PRO nào có bản rom nào chuẩn đầy đủ các phần thì cho minh xin cái để up lại cho dế mình nha. Hoặc có cách nào khắc phục thì bày cho mình với.
Và cho mình hỏi thêm máy mình là hàng xách tay (Pháp) thì mình đem ra hãng tại VN họ có nhận cài lại ROM ko vậy? Nghe nói là SS VN cài PM free nhưng máy mình là hàng xt ko biết họ có chịu nhận làm ko, có bác nào thử rồi cho xin chút ý kiến nha.

AnhPheCT

Mình cũng đã up 2 3 bản rom khác rồi nhưng vẫn không up được phần PHONE khi dùng trình up GP từng phần hoặc úp trực tiếp thì vẫn ko dùng được PHONE luôn.
Sau khi up ĐT của mình cứ để ở chế độ Trên Máy Bay àh, còn muốn tắt chế độ này thì phải bật Bluetooth or wifi, nhưng không tài nào bật Phone on được (thế mới đau chứ.)
ĐT không PHONE ON thì nó không cho HR trên máy được. Mình đã làm Format bằng tồ hợp 2 phím 2 bên + nút POWER. nhưng cũng không ăn thua gì.
Còn cài lai rom ship thì Incorrect Software Version mặc dù mình đã chuyển về Sin rồi vì mình cũng đã úp nhiều lần. ==> ko úp rom ship được
Và mình cũng đã thử đổi máy tính để úp và đổi USB theo chì dẫn của Bác Quang nhưng vẫn không up phần PHONE vào được nó cứ download failed.

Có PRO nào có bản rom nào chuẩn đầy đủ các phần thì cho minh xin cái để up lại cho dế mình nha. Hoặc có cách nào khắc phục thì bày cho mình với.
Và cho mình hỏi thêm máy mình là hàng xách tay (Pháp) thì mình đem ra hãng tại VN họ có nhận cài lại ROM ko vậy? Nghe nói là SS VN cài PM free nhưng máy mình là hàng xt ko biết họ có chịu nhận làm ko, có bác nào thử rồi cho xin chút ý kiến nha.

Up thử bản ROM này xem sao:

900 WM65_23504_Sector_M2D

AnhPheCT

Em úp bản này mới bị hiện tượng như vầy nè.
Vậy sao?? Lúc trước Mình sử dụng i900 Up mấy bản ROM khác mất Phone, Ko vào được Windows, chỉ dừng ở chử SAMSUNG, Up bản ROM này hết.... Pótay Bạn Rùi.......!

kensoon

Em cũng không biết sao nữa. (gọi = em đi nha vì em mới sv năm nhất thui).
Mà bản này đâu có phone.bin đâu anh Phê.

AnhPheCT

Em cũng không biết sao nữa. (gọi = em đi nha vì em mới sv năm nhất thui).
Mà bản này đâu có phone.bin đâu anh Phê.
Tải ở đây: PHONE.BIN hoặc tham khảo bên Topic ROM của SM SONBLACK nhé! Mình Up Phone.bin này bình thường.

kensoon

Thanks Mod !!!
Để em tải về up thử coi.
Máy em bị như vậy đem ra Quán hỏi thì KTV nói làm 400k mở máy hàn trực tiếp gì đó. Có làm được ko a Phê? Nghe mở máy hàn lại trực tiếp nên em cũng xót con máy này.
Trước khi up máy em nghe gọi sóng gió vô tư mà bảo hư Phone nên em cũng hơi ngại việc bung máy ra hàn để sửa.
Cho em hỏi nếu up phone.bin không cùng bản với PDA hay EBOOT có được không (vd: Eboot là i900_1307, Pda là i900DXIA5 còn Phone là DXID1), và up Phone.bin có cần tick vào ô Phone Bootloaded update trên GP ko anh.

fbitb

Thanks Mod !!!
Để em tải về up thử coi.
Máy em bị như vậy đem ra Quán hỏi thì KTV nói làm 400k mở máy hàn trực tiếp gì đó. Có làm được ko a Phê? Nghe mở máy hàn lại trực tiếp nên em cũng xót con máy này.
Trước khi up máy em nghe gọi sóng gió vô tư mà bảo hư Phone nên em cũng hơi ngại việc bung máy ra hàn để sửa.
Cho em hỏi nếu up phone.bin không cùng bản với PDA hay EBOOT có được không (vd: Eboot là i900_1307, Pda là i900DXIA5 còn Phone là DXID1), và up Phone.bin có cần tick vào ô Phone Bootloaded update trên GP ko anh.

Mình đem máy mình đi sửa cũng bảo thế mất 300k nối chân gì đó nhưng mà chưa dám thử

kensoon

Mình đem máy mình đi sửa cũng bảo thế mất 300k nối chân gì đó nhưng mà chưa dám thử

Tưởng bạn dám thử rồi chứ ;;)
Máy bạn cũng là hàng xt àh, thử đem lên SS vina coi họ sửa bao nhiêu? Mình thì chưa có thơi gian đem đi vì tháng nay ở trên Trường học.

fbitb

Tưởng bạn dám thử rồi chứ ;;)
Máy bạn cũng là hàng xt àh, thử đem lên SS vina coi họ sửa bao nhiêu? Mình thì chưa có thơi gian đem đi vì tháng nay ở trên Trường học.

chưa dám hàng xách tay nên cũng chưa dám thử.Mình đang cũng không biết SS vina có sửa được không nữa

kensoon

Mình thì nghĩ là nó sửa được hết vì cũng là SS sản xuất ra mà thôi. Nhưng mình nghĩ chi phí sẽ khá cao vì TT BH&SC của SS VN hay "phân biệt" hàng xách tay lắm, chứ ko phải giống nước ngoài người ta BH nhiệt tình cho tất cả sản phẩm của hãng mình.

lecau

Hom qua mình Up bản rom " i900Omnia_WM653_28014_Sense_UI_beta1.rar " vào rất dễ dàng, khi khởi động lại màn hình window rất đẹp, nhưng nó đứng luôn ở Window. không sử dụng đưộc
Bác nào có kinh nghiệm xin cứu với:))