• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC BƯỚC UPGRADE ROM CHO OMNIA I900

kensoon

Hom qua mình Up bản rom " i900Omnia_WM653_28014_Sense_UI_beta1.rar " vào rất dễ dàng, khi khởi động lại màn hình window rất đẹp, nhưng nó đứng luôn ở Window. không sử dụng đưộc
Bác nào có kinh nghiệm xin cứu với:))

XIn cứu mà bác cười to thế??? :-/
Thử up lại xem. hay bác bị lỗi phần Align Sreen?

boy_sgbuon

thấy thì thích wá,cũng muốn up lên 6.5 xài cho bằng anh bằng chị mà ngu wá ko biết làm sao.mọi người cho hỏi là up thì mất khoảng bao lâu,mình muốn nhờ up hộ thì phải nhờ ai vậy mọi người.định bữa nào lên sài gòn nhờ up hộ.thanks

Lan_Truong

máy mình là hàng sách tay
chưa up rom bao giờ hiện sài bình thường
nếu bây giờ úp 6.5 thì nên up những thành phần nào.

mumy3G

máy mình là hàng sách tay
chưa up rom bao giờ hiện sài bình thường
nếu bây giờ úp 6.5 thì nên up những thành phần nào.

Xách tay hay chính hãng cũng như nhau bác à, làm theo hướng dẫn trên của bác Quang , lưu ý khi up mấy con sam sung này máy laptop hay pc của bác nên cài riêng biệt 1 hệ điều hành XP nhé, chứ up trên vi sta hay win7 hay "cà giựt lắm.

cacciatore

dem len day minh up cho, ban 6.5 chay muot lem ma bo nho lai du nhieu

neu o saigon thi dem wa minh cai giup cho. 0937637812

mr_loojc

Bác PhamQuang làm ơn cho cháu hỏi : Sau khi cháu up rom thành công cho I900 ( Job done. ) nhưng nó chỉ hiện chữ Omina . Có phải máy cháu đã die ??? Up lại bản room khác thì phần eboot vẫn download và writing bình thường , nhưng đến phần up phone thì ko thể nào writing hết 100% , mỗi lần là 1 con số % khác nhau . Cháu up = file exe .
Cháu đã thử tách file exe ra nhưng ko đủ cách thành phần , chỉ được có 2 file eboot và file pda . Nên cháu ko thể up được = GrandPrix_1.8.9 . Bác tách dùm cháu 1 bản rom ra đủ 4 thành phần và up lên mediafire hộ cháu được ko ah ? Cháu cám ơn bác

AnhPheCT

Bác PhamQuang làm ơn cho cháu hỏi : Sau khi cháu up rom thành công cho I900 ( Job done. ) nhưng nó chỉ hiện chữ Omina . Có phải máy cháu đã die ??? Up lại bản room khác thì phần eboot vẫn download và writing bình thường , nhưng đến phần up phone thì ko thể nào writing hết 100% , mỗi lần là 1 con số % khác nhau . Cháu up = file exe .
Cháu đã thử tách file exe ra nhưng ko đủ cách thành phần , chỉ được có 2 file eboot và file pda . Nên cháu ko thể up được = GrandPrix_1.8.9 . Bác tách dùm cháu 1 bản rom ra đủ 4 thành phần và up lên mediafire hộ cháu được ko ah ? Cháu cám ơn bác

Up lại bản ROM này bỏ Phone,bin ra nhé. Sẽ lấy lại Boot cho Bạn, sau đó Up bản ROM nào tùy thích ko cần Up Phone.bin đâu. Chúc thành công.
http://www.4shared.com/file/187033383/d35f21bd/i900_WM65_23504_Sector_M2D.html

mr_loojc

Mình up rom đến đoạn writing PDA , dù trên tool vẫn báo đang chạy , nhưng trên màn hình i900 ko hiển thị vạch xanh lá cậy , hoặc chỉ có 1-2 vạch đầu tiên , mình nghĩ máy mình hỏng phần cứng , AnhPheCT có biết là phần cứng đó là cái gì ko :(

AnhPheCT

Mình up rom đến đoạn writing PDA , dù trên tool vẫn báo đang chạy , nhưng trên màn hình i900 ko hiển thị vạch xanh lá cậy , hoặc chỉ có 1-2 vạch đầu tiên , mình nghĩ máy mình hỏng phần cứng , AnhPheCT có biết là phần cứng đó là cái gì ko :(

Dùng GF phiên bản thấp hơn đi, chạy trên WinXP giải nén ra Up từng thành phần ko nạp Phone.BIN. làm lại đi. Con này khó chết lắm.

iverhieu

dem len day minh up cho, ban 6.5 chay muot lem ma bo nho lai du nhieu

neu o saigon thi dem wa minh cai giup cho. 0937637812

vậy bạn ở quận mấy vậy? có thể giúp mình up được ko? mình đang ở Gò Vấp, thanks...

huelq

Cám ơn Bác PhamQuang!
máy i900 cháu up nhầm rom i907 rồi nên giờ không khởi động được, máy PC không nhận thiết bị, nhấn bất kỳ phím nào trên i900 cũng bị hiện tượng sáng đèn của camera
có cách nào cứu :-/ cháu với

taikim123

Cứu giúp! Em Up Rom = Grandprix nhưng sau khi hoàn thành các quá trình thành công thì nó bị thế này :
Nó đứng ở màn hình Samsung OMNIA thế mãi.
Máy thì nóng nhưng không load nữa đứng mãi ở đó.
Ai biết cách sữa chữa thì giúp tôi với em chịu!
Chân thành cảm ơn !

manh1230

lỗi: a problem has occurred with JBlend_VM.exe bác nào biết cách chỉ tôi nha, con i900 của tôi đang dùng WinMobile 6.1

thanhut04

Em mới vào diễn đàn, cũng muốn nâng cấp cho con I900 w6.1 của mình nhưng đọc hoài mà thấy tùm lum, không hiểu được cách làm thế nào để up room cả, không biết có bạn nào có thể giúp mình không nữa?

thanhut04

Mình lân la trên mạng thấy bản w6.5.x gì đó giao diện đẹp ghê, thích lắm. nhưng không biết up làm sao hết, không biết bạn nào có thể giúp mình không? mình đang ở ngã tư thủ đức, sdt của mình:0907183855, mong tin của các bạn