• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC PHƯƠNG PHÁP UP ROM CHO LG KS20

loihua

mình đang dùng con LG ct810 của AT&T, cũng dùng win mobile, ko biết up rom 6.5 dc không ta?

zthien

mình đang dùng con LG ct810 của AT&T, cũng dùng win mobile, ko biết up rom 6.5 dc không ta?

up thì tất nhiên là được ùi pác...vì pác Phạm Quang đã mần ra cái rom 6.5 cho LG KS20 rùi mà....vấn đề nằm ở chỗ là xài có ổn định như ý pác hay hok thui ;;)

toangiaphat

Bác Quang vui lòng cho xin LG_Corona_USB_Driver.exe. Mình không nào tải được cái này. Thank!
Mình vừa mua con KS20 các Bác cho hỏi rom WM 6.5 ổn định ko?

jiki_star

cho em hoi nut e canh camera la nut nao vây
em bi chay truong trinh ji do vao la dung mý ko cần hrs gấp

namluc

mình úp len 6.5 máy chạy bị treo hoài.bây giờ muốn up lại 6.0.nhưng ở phần setting Port setting ko chỉnh mục USB Swictching được==>cho nên kô kết nối với LGMDP được.Help me.(Lúc up lên 6.5 củng ko thấy back up file NV2(vi đợi thấy nó nhảy số miết mà y z nên rút cáp) nhưng máy vẩn chay được.)

jiki_star

có ai biet cách nao hareset khac ko cho ks20 ko chi minh voi minh, may minh ko the dung ban phím dc khoi dộng xong là tư dứng

mabucom11

Bác Pham Quang cho em hỏi có cách nào ma Restory file NV2 cho LG KS 20 qua che độ Emecy không ah.Giò máy em lỗi cổng kết mối USB nên không kết nối ở chế độ Normal được ah.Thanks bác!

thailan

Tình hình là mình đã thực hiện đúng như những gì bác Pham Quang đã hướng dẫn. Nhưng khi vừa up rom xong là máy không thể khởi đọng lại được luôn. Không cách nào để mở máy lên được nữa...huhu... Chẳng lẻ up rom mà lại die máy sao? Các bạn giúp mình với?

No_Spider

Tình hình là mình đã thực hiện đúng như những gì bác Pham Quang đã hướng dẫn. Nhưng khi vừa up rom xong là máy không thể khởi đọng lại được luôn. Không cách nào để mở máy lên được nữa...huhu... Chẳng lẻ up rom mà lại die máy sao? Các bạn giúp mình với?
Đã thử bật chế độ Emegency để Up lại chưa? giờ mở lên không được thì phải dùng cách Up qua Emegency mode!

No_Spider

Trao Đổi và Giải Đáp những thắc mắc khi Up Rom cho LG KS20

Những bạn có kinh nghiệm và những bạn có thắc mắc hoặc gặp phải vấn đề khi Up Rom cho KS20 cùng vào đây trao đổi và giúp đỡ nhau nhé! =D>

Nhân tiện mình xin giới thiệu với những người chưa biết Link một Topic của xda-developers.com tập hợp những bản Rom 6.5 cho KS20, những bản Rom ở đây tương đối ổn định và hoạt động tốt trên KS20, hiện mình cũng đang dùng 1 bản trong số đó, các chức năng hoạt động bình thường, các bạn có thể vào Link dưới đây tham khảo thêm nhé:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=503547

Nếu gặp vấn đề gì khi Up Rom các bạn cứ comment lại trong Topic nhé! ;)

Chỉnh sửa cuối:

thailan

Mình đã thử dùng cách như bạn chỉ nhưng thật sự là đã không vào được luôn cả Emegency nữa rồi. Kết quả là một màn hình đen thui không cách nào để mở máy lên được.

No_Spider

Mình đã thử dùng cách như bạn chỉ nhưng thật sự là đã không vào được luôn cả Emegency nữa rồi. Kết quả là một màn hình đen thui không cách nào để mở máy lên được.
Khi bật chế độ Emergency bạn có để ý thấy đèn tín hiệu gần Camera phía trước sáng màu xanh lá cây không? hay là không sáng luôn? mình không nghĩ là nó đã Die đâu, con này khó Die lắm mà! nhấn phím "Gọi" và phím "e" sau đó mới bấm nút power rồi thả hết ra, bạn có làm đúng như vậy? có gì Pam vô Yahoo: duong_dinh_duy hoặc số phone của mình 0907.909.101 mình sẽ giúp bạn!

No_Spider

có ai biet cách nao hareset khac ko cho ks20 ko chi minh voi minh, may minh ko the dung ban phím dc khoi dộng xong là tư dứng
Tắt máy hoàn toàn, sau đó Bấm và giữ cùng lúc 3 phím : Volume Down + phím Gọi + nút Power! cứ giữ như vậy cho đến khi màn hình hiện lên hình ảnh khởi động Windows Mobile thì thả ra, vậy là máy đã được Hardresset! ;)

tientai86

minh cai rui nhung khi minh goi cho nguoi khac xong rui tac may may van do chuong hoai co cach nao tri benh nay k vay.ban rom nao cung bi het tru rom goc thoi

No_Spider

minh cai rui nhung khi minh goi cho nguoi khac xong rui tac may may van do chuong hoai co cach nao tri benh nay k vay.ban rom nao cung bi het tru rom goc thoi
Đúng đây là vấn đề của KS20, Khi gọi cho một thuê bao mà nếu thuê bao đó không cài nhạc chờ(gọi cho 1 thuê bao có cài nhạc chờ thì không bị) thì sẽ bị nghe tiếng "tút...tút" ngay khi đang đàm thoại và cả khi ngắt kết nối rồi vẫn "tút"! máy mình khi còn Rom gốc cũng vẫn bị như thế, không cách gì khắc phục được, mỗi lần bị như vậy sau khi gọi mình thường bấm 900 gọi cho tổng đài! hoặc bất kỳ số nào có nhạc chờ hoặc số không liên lạc được! sau khi máy tự động của tổng đài trả lời sẽ hết bị "tút..tút"! đó là cách giải quyết của mình! :(

tientai86

vay chac phai cho ban rom moi k bi loi chu nhu vay thi thiet la phien wa di. ban xai ban rom goc 10a do may minh ve rom goc van binh thuong

No_Spider

thôi kệ hơi phiền tý nhưng mà xài 6.5 vẫn nhiều cái hay hơn, chứ giờ về lại Rom gốc 6.0 xài chán phèo, cứ phải cầm cái Stylus chọc chọc kéo kéo nản lắm! :D

thailan

bạn ơi cho hỏi, khi ních hoạt 3 nút để vào Emergency đèn báo màu xanh nhưng sao màn hình vẫn đen thui vậy? không có chữ gì hiện lên thì làm sao mà biết gì đâu để sữa chứ?