• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC PHƯƠNG PHÁP UP ROM CHO LG KS20

mabucom11

Bac No_sprie cho em hỏi em có chiếc LG KS20 đang bị lỗi phần cứng cụ thể là cái CPU.Em ở Hà Nội nên không tìm được chỗ sửa được bệnh đó.Em thấy trong SG có nhiều người dùng KS20 nên không biết có cửa hàng nào bán linh kiện đó không ah.Nếu có bác tìm giúp em địa chỉ và số điện thoại được không ah.Cám ơn bác!

No_Spider

Bac No_sprie cho em hỏi em có chiếc LG KS20 đang bị lỗi phần cứng cụ thể là cái CPU.Em ở Hà Nội nên không tìm được chỗ sửa được bệnh đó.Em thấy trong SG có nhiều người dùng KS20 nên không biết có cửa hàng nào bán linh kiện đó không ah.Nếu có bác tìm giúp em địa chỉ và số điện thoại được không ah.Cám ơn bác!
Rất tiếc là mình cũng không biết bạn ạ, KS20 này toàn hàng xách tay chứ chính hãng không cung cấp nên tìm được linh kiện e rằng hơi khó! máy mình lúc trước bị hư cảm ứng phải nhờ cửa hàng chỗ mình mua gửi máy qua bên Trung Quốc để họ thay cảm ứng sau đó họ gửi lại, chi phí hết cả triệu bạc...:|

mabucom11

Vâng cảm ơn bác nhé.Thôi đành chờ bác nào ở Việt Nam đang dùng mà bị vỡ màn hình hay bị hỏng mà không muốn sửa thì em mua lại xác máy vậy.Ngoài HN cũng không có ai nhận ship hàng linh kiện của nó về nữa.Máy của em thì lại nhờ người mua ở nước ngoài về nên cũng không bit chỗ nào bh nữa.Hicccc!

qt9nguyen

Các thông số phải như hình trên, tiến hành Up mới được. Lưu ý các vị trí đánh dấu xanh.

Sau khi nhấn "Connect", bạn sẽ vào Menu để chọn ROM. ROM có thể Up là định dạng nguyên bản DZ hoặc ROM đã Extract ra các thành phần. Với ROM đã Extract thì cần chỉ thư mục chứa, Tool sẽ tự nhập các thành phần vào, hình ảnh.

mình đã làm theo hướng dẫn nhưng sau khi ấn connec nó hiện ra bảng này, anh em hướng dẫn giúp nha vì máy đang bị lỗi ko nhận đc tin nhắn nên phải up lại room

[/IMG]

No_Spider

Những thông số như hình trên là chưa được, bạn thử Hardreset máy sau đó kết nối lại xem nhé!

longphibaccai

Bsc Phạm Quang: làm sao để backup Room cũ để khi uprom mới không được lại có thể quay về Room cũ?
Thanks bác trước nha.

WonKjm

mình bị tình trạng up rom mà cứ đơ ra cả tiếng đồng hồ giống bạn solidad mà chưa biết cách khắc phục mong các bạn chỉ dùm
attachment.php

Chỉnh sửa cuối:

No_Spider

mình bị tình trạng up rom mà cứ đơ ra cả tiếng đồng hồ giống bạn solidad mà chưa biết cách khắc phục mong các bạn chỉ dùm
Trường hợp như của bạn bây giờ phải dùng Emergency Mode để Up Rom lại sau đó Restore NV2 bằng tay!

WonKjm

Trường hợp như của bạn bây giờ phải dùng Emergency Mode để Up Rom lại sau đó Restore NV2 bằng tay!

bạn có thể nói rõ hơn được không ? tại mới sử dụng lần đầu . Thank !

No_Spider

bạn có thể nói rõ hơn được không ? tại mới sử dụng lần đầu . Thank !

Bạn đọc lại bài dưới này của mình này, hôm trước chỉ cho một bạn bị giống như bạn:

Up bằng chế độ Emergency ( theo hướng dẫn của Bác PhamQuang), Khi Up xong đừng vội rút máy ra, cứ để nguyên như vậy tới khi KS20 khởi động và hiện Logo Windows Mobile lên, tắt LGMDP 1.5 build 12.14 đi sau đó mở lại để kết nối lại với KS20 khi đó vẫn đang khởi động, Bấm Select Port tới khi kết nối lại được với KS20 như lúc bắt đầu Up Rom, như hình dưới:

Sau đó bấm Connect sẽ hiện lên cửa sổ chọn thư mục Rom, như hình dưới:

Không bấm Start tiến hành Up Rom nữa mà bấm tắt cửa số đó đi, sẽ ra gần giống như hình dưới đây(không có thông số Imei):

Khi ấy bấm vào NV Restore bên góc phải của cửa sổ LGMDP 1.5 build 12.14 sẽ hiện lên cửa sổ chọn file NV ( với điều kiện bạn phải có file NV của KS20 lưu trên PC mà bạn Backup trước đó) chọn và bấm vào Restore ! chờ Restore NV xong rút KS20 khỏi kết nối là xong!

WonKjm

Bạn đọc lại bài dưới này của mình này, hôm trước chỉ cho một bạn bị giống như bạn:

mà máy mình chưa có flie backup nv của máy,bây giờ mình phải tạo flie đó như nào ? (thông cảm nhà mình mới được ông a cho cái máy nên chưa biết up :D )

No_Spider

mà máy mình chưa có flie backup nv của máy,bây giờ mình phải tạo flie đó như nào ? (thông cảm nhà mình mới được ông a cho cái máy nên chưa biết up :D )
Nếu lần trước bạn đã Up rom qua cách thứ nhất của bác PhamQuang (Norman mode) thì máy đã tự động Backup NV2 ra thư mục Tool Up Rom rồi, bạn thử tìm lại trên máy tính xem nhé, nếu không thấy thì Backup lại bằng tay cũng được, kết nối KS20 với máy tính, mở LGMDP lên, Connect với KS20, khi hiện ra cửa sổ chọn thư mục Rom thì tắt nó đi, rồi bấm vào chữ "Tool" trên của sổ LGMDP bạn sẽ thấy dòng "Backup NV"! (trong trường hợp của bạn, theo như bạn nói thì lần trước bạn Up Rom đến khi xong máy vẫn trơ ra, vì vậy có thể khi ấy máy vẫn chưa Restore NV2 được, nên giờ nếu Backup NV2 có thể file sẽ không đúng, nên tốt nhất là tìm file NV2 đã được tự động Backup trong lần trước khi bạn Up rom qua Norman mode)

Chỉnh sửa cuối:

WonKjm

Nếu lần trước bạn đã Up rom qua cách thứ nhất của bác PhamQuang (Norman mode) thì máy đã tự động Backup NV2 ra thư mục Tool Up Rom rồi, bạn thử tìm lại trên máy tính xem nhé, nếu không thấy thì Backup lại bằng tay cũng được, kết nối KS20 với máy tính, mở LGMDP lên, Connect với KS20, khi hiện ra cửa sổ chọn thư mục Rom thì tắt nó đi, rồi bấm vào chữ "Tool" trên của sổ LGMDP bạn sẽ thấy dòng "Backup NV"! (trong trường hợp của bạn, theo như bạn nói thì lần trước bạn Up Rom đến khi xong máy vẫn trơ ra, vì vậy có thể khi ấy máy vẫn chưa Restore NV2 được, nên giờ nếu Backup NV2 có thể file sẽ không đúng, nên tốt nhất là tìm file NV2 đã được tự động Backup trong lần trước khi bạn Up rom qua Norman mode)

mình hỏi ông a mà ổng kêu xóa mất rồi và mình đã backup nv được theo cách của bạn chỉ , nhưng khi tắt máy hoàn toàn và mình cắm cáp vào thì nó toàn hiện len logo LG và chế độ sạc không àh , không có vào được chế độ Emergency Mode , mong bạn chỉ dùm !

Chỉnh sửa cuối:

No_Spider

mình hỏi ông a mà ổng kêu xóa mất rồi và mình đã backup nv được theo cách của bạn chỉ , nhưng khi tắt máy hoàn toàn và mình cắm cáp vào thì nó toàn hiện len logo LG và chế độ sạc không àh , không có vào được chế độ Emergency Mode , mong bạn chỉ dùm !
trước khi chỉ bạn chuyển máy qua Emegency mode mình xin hỏi là file NV2 bạn vừa Backup ra nó bao nhiêu Kb? phải là 112kb hoặc 115kb mới đúng nha bạn!
để chuyển sang chế độ Emergency bạn tắt KS20 hoàn toàn, sau đó Bấm giữ nút "GỌI" + nút "E" bên hông máy và bấm nút Power khi bạn nhìn thấy đèn tín hiệu cạnh Camera trước sáng màu xanh lá cây là KS20 đã chuyển sang Emergency mode! khi đó tiến hành kết nối với may tính để sẵn sàng Up Rom!

WonKjm

mình backup trong tool theo như bạn chỉ nó ra 1 flie NV_KS20_xxxxxx-xx-xxxx51-133337.nv2.nv2 mà có 102kb àh,vậy nếu không đúng thì có cách nào khác để backup cho đúng không vậy ?

No_Spider

mình backup trong tool theo như bạn chỉ nó ra 1 flie NV_KS20_xxxxxx-xx-xxxx51-133337.nv2.nv2 mà có 102kb àh,vậy nếu không đúng thì có cách nào khác để backup cho đúng không vậy ?
102kb đúng rồi, mình nhầm viết thành 112kb đấy! KS20 có máy khi Backup nv2 thì 102kb, có máy lại 115kb! máy mình Backup cũng là 102kb! vậy là OK rồi, tiến hành Up Rom qua Emergenc mode được rồi đó bạn!
Chúc Thành Công!

WonKjm

mình không tài nào kết nối được KS20 với pc lúc mình đang ở chế độ Emergenc mode,mình thử nếu không găn cáp vào mà thử hiện ấn goi + nút E + power thì vào được chế độ Emergenc mode ,còn khi gắn dây cáp vào và thực hiện ấn goi + nút E + power thì không thế nào vào được Emergenc mode vì khi cắm cáp vào là nó tự động sạc rồi không thể ấn được , mong bạn chỉ dùm

No_Spider

Thì bạn phải chuyển chế độ Emergency mode cho KS20 khi chưa cắm cáp ấy chứ, Khi KS20 đã ở Emergency mode rồi cắm cáp kết nối bạn ạ!
Bạn đang Online phải không, PM yahoo đi mình chỉ rõ cho! ID: duong_dinh_duy

No_Spider

mình về SG rùi bạn , khi nào rảnh mình gặp uống cafe nha bạn.
OK Bạn! mình ở quận 5, gần bệnh viện 30-4 đó, khi nào rảnh ghé chỗ mình, trước nhà có mấy quán Cafe Wifi to lắm...hihi! có gì phone 0907.909.101