• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC PHƯƠNG PHÁP UP ROM CHO LG KS20

No_Spider

bạn ơi cho hỏi, khi ních hoạt 3 nút để vào Emergency đèn báo màu xanh nhưng sao màn hình vẫn đen thui vậy? không có chữ gì hiện lên thì làm sao mà biết gì đâu để sữa chứ?
Chuyển sang Emergency thì màn hình không sáng là đúng rồi, đó là chế độ Emergency mà! Chuyển sang Emergency không phải là để sửa mà là để kết nối với máy tính và Up Rom lại đó hiểu không! Up theo cách thứ 2 của Bác Phạm Quang ấy! chắc do bạn Up Rom lần đầu bị lỗi nên giờ phải Up lại, mà giờ máy không mở lên được thì phải Up ở chế độ Emergency hiểu chưa! có gì Pam nick yahoo: duong_dinh_duy đi mình chỉ cho rõ ràng!

enricnguyen

Help:
Mình đang up ROM 6.5 này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=503547
sau khi up Rom xong, đến lúc khởi động lại chuẩn bị restore nv thì chương trình LG 3G download đứng im, con KS20 thì hiện lên màn hình khởi động (tap the screen to start... gì đó) của WM 6.5. Chờ 1 lúc lâu vẫn còn treo, mình bắt đầu wa con KS20 và vào WM 6.5 thì bị thông báo lỗi "Illegal user, Unavailable OTP Block".
Đã thử Emergency mode, restore cả ROM 6.0 cũ và 6.5 mới đều không được, mở KS20 vẫn bị câu thông báo Unavalable như trên.

Help mình với

enricnguyen

Hi All!
mình đã giải quyết xong vấn đề trên, lúc restore = Emergencymode, phải chọn option Erase EFS thì sẽ ok.
Nhân tiện cho mình hỏi có bạn nào cài được spb shell 3.5 mà vẫn dùng camera được không?

No_Spider

Hi All!
mình đã giải quyết xong vấn đề trên, lúc restore = Emergencymode, phải chọn option Erase EFS thì sẽ ok.
Nhân tiện cho mình hỏi có bạn nào cài được spb shell 3.5 mà vẫn dùng camera được không?
Tất nhiên là có...;) ! không mở Camera được là do bộ nhớ Ram còn thấp không đủ để chạy chương trình, bạn cần xóa bớt phần mềm cho trống bớt Ram thì sẽ mở được Camera!

No_Spider

Help:
Mình đang up ROM 6.5 này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=503547
sau khi up Rom xong, đến lúc khởi động lại chuẩn bị restore nv thì chương trình LG 3G download đứng im, con KS20 thì hiện lên màn hình khởi động (tap the screen to start... gì đó) của WM 6.5. Chờ 1 lúc lâu vẫn còn treo, mình bắt đầu wa con KS20 và vào WM 6.5 thì bị thông báo lỗi "Illegal user, Unavailable OTP Block".
Đã thử Emergency mode, restore cả ROM 6.0 cũ và 6.5 mới đều không được, mở KS20 vẫn bị câu thông báo Unavalable như trên.

Help mình với

Điện thoại của bạn là KS20 Unbranded hay KS20 Branded? Rom tren trang này dùng cho KS20 Unbranded! mình Up Rom trên trang này rất nhiều lần nhưng chưa lần nào Up mà bị lỗi vậy cả!

anh0000

Chào anh PhamQuang!
E up rom nhu cách 1 cùa anh bị lỗi không up được , thế là em úp cách thứ 2 cùa anh nói em chạy xong lên bình thường mà không có sóng kiểm tra imei là 00006#00... Xin anh và mọi người giúp mình xem có cách nào lấy imei lai kg. thank all

No_Spider

Chào anh PhamQuang!
E up rom nhu cách 1 cùa anh bị lỗi không up được , thế là em úp cách thứ 2 cùa anh nói em chạy xong lên bình thường mà không có sóng kiểm tra imei là 00006#00... Xin anh và mọi người giúp mình xem có cách nào lấy imei lai kg. thank all
Do khi Up Rom xong bạn chưa Restore NV nên không có Imei, bạn cần kết nối với PC và Restore lại NV (theo cách thứ nhất) sẽ lấy lại được Imei!

anh0000

Do khi Up Rom xong bạn chưa Restore NV nên không có Imei, bạn cần kết nối với PC và Restore lại NV (theo cách thứ nhất) sẽ lấy lại được Imei!

Xin cảm ơn bạn đã góp ý .nhưng em làm vẫn kg được anh ah . xin anh cho y kiến thêm

No_Spider

Xin cảm ơn bạn đã góp ý .nhưng em làm vẫn kg được anh ah . xin anh cho y kiến thêm
Tìm 1 bản Rom mới, Up bằng chế độ Emergency, Khi Up xong đừng vội rút máy ra, cứ để nguyên như vậy tới khi KS20 khởi động và hiện Logo Windows Mobile lên, tắt LGMDP 1.5 build 12.14 đi sau đó mở lại để kết nối lại với KS20 khi đó vẫn đang khởi động, Bấm Select Port tới khi kết nối lại được với KS20 như lúc bắt đầu Up Rom, như hình dưới:

Sau đó bấm Connect sẽ hiện lên cửa sổ chọn thư mục Rom, như hình dưới:

Không bấm Start tiến hành Up Rom nữa mà bấm tắt cửa số đó đi, sẽ ra gần giống như hình dưới đây(không có thông số Imei):

Khi ấy bấm vào NV Restore bên góc phải của cửa sổ LGMDP 1.5 build 12.14 sẽ hiện lên cửa sổ chọn file NV ( với điều kiện bạn phải có file NV của KS20 lưu trên PC mà bạn Backup trước đó) chọn và bấm vào Restore ! chờ Restore NV xong rút KS20 khỏi kết nối là xong!

Chỉnh sửa cuối:

anh0000

Chào anh , em làm đến khi bấm vào NV restore thì nó hiện ra như sau nê em không restore được , mong anh chỉ bảo
hình minh họa

Hiện chữ Error!NV Backup File not exist

anh0000

Xin cảm ơn bài viết của anh phamquang và cách chỉ bảo nhiệt tình của anh No_Spider đã giúp mỉnh up rom hoàn thành con LG ks20 len bản 6.5
Sau 1 hồi bị mất imei thì mình cũng đã lấy lại ok. Thế là mình có thêm 1 kinh nghiệm
Lần nữa xin cảm ơn tất cả các anh đã giúp đỡ

No_Spider

Xin cảm ơn bài viết của anh phamquang và cách chỉ bảo nhiệt tình của anh No_Spider đã giúp mỉnh up rom hoàn thành con LG ks20 len bản 6.5
Sau 1 hồi bị mất imei thì mình cũng đã lấy lại ok. Thế là mình có thêm 1 kinh nghiệm
Lần nữa xin cảm ơn tất cả các anh đã giúp đỡ
Được rồi àh, chúc mừng Bạn nhé...hihi...!=D> vậy đang dùng bản Rom nào? có rất nhiều cái hay trên 6.5 đấy, tùy chỉnh lại Titanium và thêm Plugin vào cho Pro, nếu không biết Pam mình! :D sẳn sàng chỉ bạn :p

anh0000

Mấy nay mình lu bu quá kg vào 4r được . Mình mới xài em này nên chưa rành bạn ah . Nhưng mình thấy bản rom 6.5 này pro đó lắm .Bản rom 6.5 này kéo thả cứ như iphon ấy bạn. Bạn có chiêu gì mới cho mình hay đi.
Xin cảm ơn bạn đã quan tâm tới bài viết của mình nha

ah mình đang xài bản 6.5 bạn ah

No_Spider

Mấy nay mình lu bu quá kg vào 4r được . Mình mới xài em này nên chưa rành bạn ah . Nhưng mình thấy bản rom 6.5 này pro đó lắm .Bản rom 6.5 này kéo thả cứ như iphon ấy bạn. Bạn có chiêu gì mới cho mình hay đi.
Xin cảm ơn bạn đã quan tâm tới bài viết của mình nha

ah mình đang xài bản 6.5 bạn ah
Có gì mà cám ơn, tại mình đam mê thôi mà! :D ! bạn xài 6.5 mà Build nào? lên 6.5 rồi thì tìm các plugin để thêm vào today Titanium cho tiện sử dụng! ví dụ như thời tiết trên Titanium, favorite contact trên Titanium, Launcher giúp vào nhanh ứng dụng trên Titanium....

ben8x

Tình hình là mình up theo cách 2, Sau khi Start thì có lổi "Error! Security Mode" có pác nào gặp trường hợp này ko? Hướng dẩn giúp mình

anh0000

Có gì mà cám ơn, tại mình đam mê thôi mà! :D ! bạn xài 6.5 mà Build nào? lên 6.5 rồi thì tìm các plugin để thêm vào today Titanium cho tiện sử dụng! ví dụ như thời tiết trên Titanium, favorite contact trên Titanium, Launcher giúp vào nhanh ứng dụng trên Titanium....

Chào bạn! Trong tay bạn có ứng dụng gì kg xen cho mình vài cái nha .thank ban
p/c:Vì mình chưa biết có những ứng dụng nào nên xen bạn

No_Spider

Chào bạn! Trong tay bạn có ứng dụng gì kg xen cho mình vài cái nha .thank ban
p/c:Vì mình chưa biết có những ứng dụng nào nên xen bạn
sẵn sàng! nhưng laptop của mình đang bị hư mất rùi! :(, để khi nào sửa xong pam Link cho ban nhen!
à mà bạn ở đâu? mình ở TP.HCM, nếu rảnh gặp cafe giao lưu cũng được, mình ở Quận 5!

anh0000

sẵn sàng! nhưng laptop của mình đang bị hư mất rùi! :(, để khi nào sửa xong pam Link cho ban nhen!
à mà bạn ở đâu? mình ở TP.HCM, nếu rảnh gặp cafe giao lưu cũng được, mình ở Quận 5!

Mình thì cư ngụ q3 hehe , nhưng hiện tai mình đang đi làm ở xa , qua tết ae mình gặp nhau nhé.Thân!