• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài Soft & Game trên AppStore thông qua iTunes

sonny

Cái Tunnel ngay dòng WIFI IP bạn phải gõ 127.0.0.1 giống như trên mới ok nhé !
Còn chương trinh kiến bò thì trên 2.x ko có bạn ạ !
Bạn kết nối dc với iPhone bằng Tunnel rồi thì voà đúng đường dẫn System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework

sau đó mình nhấn đôi chuột vào cái mobileinstallation.framework ( sau khi copy dè lên từ cái của NguyenThanhLuan) thì nó hiện cái như notepad, và hiện 1 dòng cảnh báo như sau:
Mình giữ nguyện hiện trường, hỏi lại pà con cho chác là ấn típ update đúng không?

he he he! iphoen càng nghiên cứu càng thú vị

sonny

cho mình hỏi thêm nữa là chức năng của quá trình NguyenThanhLuan hướng dẫn ở trên ( copy bilibeinstallation, vân vân...) là làm cái j hả ??
Theo mình hiều có file.ipa, double -click nó chạy vào itunes, rồi sync
Thực ra mình chưa nhòm thấy vai trò của Tunnel ở đây nên hỏi
Xin chỉ giáo giùm

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi thêm nữa là chức năng của quá trình NguyenThanhLuan hướng dẫn ở trên ( copy bilibeinstallation, vân vân...) là làm cái j hả ??
Theo mình hiều có file.ipa, double -click nó chạy vào itunes, rồi sync
Thực ra mình chưa nhòm thấy vai trò của Tunnel ở đây nên hỏi
Xin chỉ giáo giùm

Copy MobileInstallation => Để mở CỬA!
Vai trò của iPhone Tunnel Suite giống như WinSCP => Để Copy từ PC và máy iPhone!

sonny

thanks bac Trường,
em thấy các bac đè cập đến fix lỗi nhưng còn lỗi sau em gặp phải thi không thấy đâu:
Sau khi chọn sync, máy đang cài phần mềm ( qua itunes) thì báo lỗi:

lúc đầu em tưởng là cái file .ipa đó bị lõi, thử cái khác lỗi y xì,
Đoán là chắc em chưa kích hoạt cái j đây
Giúp em với nha, nhanh nhanh

sonny

cứu cứu!!!
thôi rồi
sau khi kể cái lỗi trên
bây giờ máy iphone của em man hình đen xì ( mỗi hình quả táo như lúc khởi động )
chết rùi
kưu em với
gay quá- không thể nào tắt máy đi khởi đông lại đc các bác à - có cách nào tắt đc iphone khởi động lại không hả các bác
Mà em gọi vào số đó- vẫn báo chuông bình thuờng ( tất nhiên máy không có động tĩnh j)

Chỉnh sửa cuối:

tronghien207

bạn chiu khó restore lai đi trước tui cũng bị trường hợp y vậy nè,chẳng làm j được.sau khi restore lại lại chạy ầm ầm....cũng thấy hơi lâu rùi ko thấy iphone nó nâng cấp phiên bản mới.......2.1 đã là dấu chấm hết cho iphone 2G chua nhỉ?????

sonny

bạn chiu khó restore lai đi trước tui cũng bị trường hợp y vậy nè,chẳng làm j được.sau khi restore lại lại chạy ầm ầm....cũng thấy hơi lâu rùi ko thấy iphone nó nâng cấp phiên bản mới.......2.1 đã là dấu chấm hết cho iphone 2G chua nhỉ?????

mình hỏi là nếu restore có bị mất hết các bài hát và phần mềm cũ không
mất thì đau lắm

minhdang6110

mình hỏi là nếu restore có bị mất hết các bài hát và phần mềm cũ không
mất thì đau lắm
Phần mềm và bài hát tất nhiên sẽ mất hết khi bạn Restore rồi bạn àh! Cách đơn giản nhất là chép vào máy tính những gì bạn cần và khi Restore rồi thì lại Sync vào Iphone thôi mà!:))

sonny

sau đó mình nhấn đôi chuột vào cái mobileinstallation.framework ( sau khi copy dè lên từ cái của NguyenThanhLuan) thì nó hiện cái như notepad, và hiện 1 dòng cảnh báo như sau:
Mình giữ nguyện hiện trường, hỏi lại pà con cho chác là ấn típ update đúng không?

sáng nay sau khi nghịch cái này sau, và cài thêm cái trò chơi, kết quả là mình " anh táo " luôn, máy hết khởi đong nên, tốn mẩt 200 tiền học phí ( dau qua bác à)
Không biết có phải do cach set-up ở trên không??

cac bác cho em hỏi em set up cai 0755 như đã làm ở trên có dúng khong???
trả lời em cái

XuanTruong

Super V.I.P

sáng nay sau khi nghịch cái này sau, và cài thêm cái trò chơi, kết quả là mình " anh táo " luôn, máy hết khởi đong nên, tốn mẩt 200 tiền học phí ( dau qua bác à)
Không biết có phải do cach set-up ở trên không??
cac bác cho em hỏi em set up cai 0755 như đã làm ở trên có dúng khong???
trả lời em cái

Nhấn Update luôn chứ sợ gì??? Ăn TÁO không phải do cách Set 0755 đâu, mà là do Bạn cài Soft hoặc Games nào đó (Bị đụng hoặc không thật tương thích tốt với FW mà máy đang dùng, Cài Font chữ cũng dễ ĐƯỢC ăn TÁO lắm đó):)):)):))

sonny

Nhấn Update luôn chứ sợ gì??? Ăn TÁO không phải do cách Set 0755 đâu, mà là do Bạn cài Soft hoặc Games nào đó (Bị đụng hoặc không thật tương thích tốt với FW mà máy đang dùng, Cài Font chữ cũng dễ ĐƯỢC ăn TÁO lắm đó):)):)):))

mà bro Truong cho hỏi đã copy cái mobileinstallation này và set-up 0755 rồi thì có cần phải set permission nữa không? ( click chuột phải, property , tick vào cái j j đó ..) thanks

XuanTruong

Super V.I.P
mà bro Truong cho hỏi đã copy cái mobileinstallation này và set-up 0755 rồi thì có cần phải set permission nữa không? ( click chuột phải, property , tick vào cái j j đó ..) thanks

Copy cái Mobileinstallation này và Set-up 0755 là OK rồi đó không cần phải làm gì thêm cả!:))

sonny

bac Trường thật tận tình chỉ bảo, em thật cảm động
Nhìn dàn sao của bác thật đáng để mơ ước,
phải cố gắng hơn nưa trong diễn đàn mới đc
thanks

chienbinh341

System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework
cái đường dẩn đó nằm đau vậy mấy bạn mình tim mấy ngày rối vẫn không thấy
no nằm trong ổ C hây ổ D vậy mấy su huynh
hây no nằm trong iphone

XuanTruong

Super V.I.P
System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework
cái đường dẩn đó nằm đau vậy mấy bạn mình tim mấy ngày rối vẫn không thấy
no nằm trong ổ C hây ổ D vậy mấy su huynh
hây no nằm trong iphone

Nó nằm trên iPhone Bạn nhé!:D

babyto

HI
Mình đang dùng Total Commander để chép File cho IP 2x, nhưng cho hỏi các File .ipa chép vào Application nhưng theo đường dẫn nào?

Tại sao mọi người không dùng Total Commander để setup (không đòi hỏi set 755 hay 775 gì cả) mà phải dùng Chương trình Winspc no wifi hoặc iPhone Tunnel Suite