• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài Soft & Game trên AppStore thông qua iTunes

NguyenThanhLuan

Đây là cách đơn giản nhất để bạn có thể cài chương trình hoặc game phải trả phí vào iphone để dùng ! Tất nhiên các chương trình đó đã được qua "xử lý" !
Dưới đây mình sẽ hưỡng dẫn 5 bước để bạn có thể làm được điều như trên !

1. Download MobileInstallation ở file đính kèm về rồi giải nén nó ra !(Ai đang dùng FW nào thì down về ở đây có cho 2.x và 3.x )
  2. Dùng Chương trình Winspc no wifi hoặc iPhone Tunnel Suite
  3. Chép đè file MobileInstallation vừa giải nến ra vào đường dẫn sau:
    Mã:
    [COLOR=Indigo][B]System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework[/B][/COLOR]
  4. Sau đó set file MobileInstallation là 0755 !
  5. Restar máy -> done !
Chú ý : Ở bước 3 ngoài cách dùng thủ công như trên, các bạn có thể vô cydia và tìm MobileInstallation thích hợp của FW của bạn đang dùng rồi install nó !

Thực hiện xong 5 bước trên thì việc còn lại của các bạn là :

• Download những chương trình ,game đuôi *.ipa đã được qua "xử lý" thì double click vào file .ipa iTunes sẽ tự động add App vào Applications của iPhone
  • Bấm Sync để đưa App vào iPhone
  • Enjoy!

Bạn nhìn qua hình mình chụp nha !

1- Bật itunes lên -> rồi kéo cái file .ipa vừa down vào mục Application trong itunes
-Hoặc dùng cách của bạn vtp9x là click 2 lần vào file .ipa thì nó cop vào Application trong itunes lun !

2-Bạn vào mục Application trong DEVICES ( ip của bạn ) - rồi tick vào game bạn vừa cop vào itunes ( giống chép nhạc và video ó :D)

3- Ấn Apply là xong

=============================

Chú ý Fix 1 số lỗi thường gặp :

1. Fix lỗi không vào được chương trình (can't not open...) thì các bạn vào iTunes đăng nhập acc FREE dưới, vào Appstore trên iTunes rồi install 1 chương trình Free rồi restar lại máy nha !
2. Fix lỗi (0xE8000001)thì các bạn mở Control panel->System->Hadware->Device Manager->Universal Serie Bus Controller click chuột phải vào Apple Mobile Device USB Driver và chọn update driver sau đó cứ next !

Chỉnh sửa cuối:

NguyenThanhLuan

hướng dẫn kỹ chút đi

- bạn down file đính kèm rồi chép đề theo đường dẫn của mình ở trên đó rồi restar máy !
- Rồi bạn down cái file .ipa trên -> mở itunes ra rồi chép vào Application tron itunes -> sync đến iphone

volvn1187

Nhưng ngoài Winspc thì còn phần mềm nào để kết nối IP với PC đc hả bạn ? có cái Ip Pc suite dùng hay mà còn set 775 dc nhưng mà lên 2.0 ko còn vào dc nữa >.<

volvn1187

Quái lạ thật :D hôm qua cũng vào IP PC suite nhưng ko đc nó bắt reset lại máy , reset xong rồi nó lại bắt cài NetDragon gi` gi` đó . Thế mà hôm nay vào cái đc luôn bựa thật ^^

hasitinh

chép phần mềm tự diện luôn nhé bồ ,dùng acc trong itune cài thì chỉ vải ba ngày lá các app đó tư dưng o cánh mà bay a lạ thật.

herowin

bạn nói mình chưa hiểu lắm phần [Các bạn down file .ipa về rồi ném vào Application trong iTunes -> rồi cắm iphone vào sync là xong !] mình hok thấy phần này chỗ nào làm ơn chỉ giúp thanks
ban nói dow file đính kèm là file nào làm ơn nói rõ hơn, làm sao chép vào iphone nói rõ hơn chút nha thanks

Chỉnh sửa cuối:

NguyenThanhLuan

Hướng dẫn cách cài chương trình, game trên AppStore thông qua iTunes !

bạn nói mình chưa hiểu lắm phần [Các bạn down file .ipa về rồi ném vào Application trong iTunes -> rồi cắm iphone vào sync là xong !] mình hok thấy phần này chỗ nào làm ơn chỉ giúp thanks
ban nói dow file đính kèm là file nào làm ơn nói rõ hơn, làm sao chép vào iphone nói rõ hơn chút nha thanks

Bạn nhìn qua hình mình chụp nha !

1- Bật itunes lên -> rồi kéo cái file .ipa vừa down vào mục Application trong itunes
-Hoặc dùng cách của bạn vtp9x là click 2 lần vào file .ipa thì nó cop vào Application trong itunes lun !

2-Bạn vào mục Application trong DEVICES ( ip của bạn ) - rồi tick vào game bạn vừa cop vào itunes ( giống chép nhạc và video ó :D)

3- Ấn Apply là xong

Chỉnh sửa cuối:

vtp9x

Hee.ee:D Mình làm 1 cách không giống ai là double chuột vào file.ipa là nó chạy cái ào qua itunes thế là xong :D

Chỉnh sửa cuối:

vtp9x

uhm :D ! Nói chung dùng cách nào cũng được miễn là chúng ta có game để chơi nhỉ ;;)

Bài viết này rất hay hi vọng bạn sớm có nhiều soft up lên để AE còn có cái để vọc hiện tại có một số máy sao khi up lên FW2.0 nhờ mình đưa về lại FW1.1.4 ( lý do vì có ít soft:D), mà vọc thì AE lại sợ ăn "Dứa" :(

drkietanbinh

nghe hay wá trời luôn,down về đc rùi,cài vô luôn mà ko thấy hiện mục app trong devices.mình dg dùng ip 1.1.2, không biết có cài app bằng cách bạn hướng dẫn ko???

hasitinh

nghe hay wá trời luôn,down về đc rùi,cài vô luôn mà ko thấy hiện mục app trong devices.mình dg dùng ip 1.1.2, không biết có cài app bằng cách bạn hướng dẫn ko???

những app này dùng cho ip 2.0 mà bạn ,bạn úp lên 2.0 đi mới dùng đc.