• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài Soft & Game trên AppStore thông qua iTunes

dukimcuong

hix khi chép MobileInstallation thì bị ăn táo.Em cài 3 lần rùi vẫn vậy, em xài fw 2.2.1 trong forum .Cứu em với :D

Zenki

Super V.I.P
hix khi chép MobileInstallation thì bị ăn táo.Em cài 3 lần rùi vẫn vậy, em xài fw 2.2.1 trong forum .Cứu em với :D
Nếu chép vào bị lỗi thì bạn vào Cydia tìm MobileInstallation và install từ Cydia cũng được.

andypham

1. Fix lỗi không vào được chương trình (can't not open...) thì các bạn vào iTunes đăng nhập acc FREE dưới, vào Appstore trên iTunes rồi install 1 chương trình Free rồi restar lại máy nha !

Mình làm theo cách này sao ko đc nhỉ?Itunes báo sync complet mà khi vô iphone thì ko thấy app mới cài đâu cả,restar lại cũng ko có luôn :(

monster8x

em đang dùng bản fw3.1
down MobileInstallation3.x về cài vào thế là mấy mất sóng luôn. :((
các pro hướng dẫn em cài lại phát. cài bằng wifi cũng được. nhưng mà phải bản dành cho 3.1 nhé. em thử mấy cái rùi không được

dh0824

Ai cho e hỏi là tại sao khi e đăng nhập WinSPC_no_Wifi (với User root và pass alpine) thì nó ko cho đăng nhập ( Sotfwear caused connection abort). Máy e đã cài OpenSSH rồi. cảm ơn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Ai cho e hỏi là tại sao khi e đăng nhập WinSPC_no_Wifi (với User root và pass alpine) thì nó ko cho đăng nhập ( Sotfwear caused connection abort). Máy e đã cài OpenSSH rồi. cảm ơn ạ.

Nếu dùng iTunes phiên bản 9 thì phải dùng WinSCP tương thích với phiên bản 9 nhé. Bạn qua khu vực KỸ THUẬT SỬ DỤNG có đó!

gianghoangarch

Cho e hỏi mình muốn syns game mới mà ko mất game cũ thì làm thế nào ah, e chỉ sync dc nhạc mới ko mất nhạc cũ thôi :(

Cũng đang thắc mắc vụ này:-??, lúc trước xài iturn7, mới cài lại iturne 8, ko dám synne aply mới vì sợ nó xóa mấy aply cũ đi hết. Ai biết chỉ phụ 1 tay đi nè! =D>

your_rules

Cũng đang thắc mắc vụ này:-??, lúc trước xài iturn7, mới cài lại iturne 8, ko dám synne aply mới vì sợ nó xóa mấy aply cũ đi hết. Ai biết chỉ phụ 1 tay đi nè! =D>

Mình sync thì làm gì có vụ mất nhỉ?

blackcatdn

Nếu bạn xoá Apple Mobile Device Support khi xoá cả iTune 7 thì mới sợ. Chứ ko thì nó vẫn giữ nguyên như vậy cho bạn

gianghoangarch

Thank blackcatdn. Do mình cài lại win rối cài iturn bản mới nên khi sync nó đòi xoá hết mấy apply cũ. h chắc fải cài lại hết! haiz!:|