• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài Soft & Game trên AppStore thông qua iTunes

XuanTruong

Super V.I.P
Bác cho mình hỏi sao itunes cua mình không có Application vậy? Mình vẫn chưa có tài khoản free nào hết thì cài bắng itunes được không? mình đã làm xong 5 bước cua bro

Nhấn KÉP vào File IPA khi đó iTunes chạy ra sẽ có Application!:)) Cài thì vẫn OK hết, nhưng khi mở chương trình lên thì sẽ không chạy được!:D

tal0v3t

các pro ra tay giúp em tí...
tình trạng máy em là thế này
máy em là 3G 16gb FW 2.2.1 máy unlock = yellowsn0w gọi điện vù vù ..nhưng trong máy chỉ có chuơng trình Cydia và Installer...ko có SSH , mobileinstallation và BossPfer ( em đã check)
bây h em muốn cài app thuốc vào máy - đương nhiên ko thể cài trực tiếp qua iTunes
em xin các pro chỉ cho em chút bước ..rằng bắt đầu từ đâu rồi ntn :D em mới dùng iPhone nên chả biết gì ..( trước toàn chơi symbian :( )
em xin cám ơn ai viết cho em bài hướng dẫn cụ thể = spam thank :D hoặc cho em các link để em tìm hiểu ..chứ kiến thức bao la quá ..em search hoài ko xong :-??
các pro thông cảm cho thằng em quê mùa..ra tay cứu giúp :-/ em cám ơn

Germaniteen

các pro ra tay giúp em tí...
tình trạng máy em là thế này
máy em là 3G 16gb FW 2.2.1 máy unlock = yellowsn0w gọi điện vù vù ..nhưng trong máy chỉ có chuơng trình Cydia và Installer...ko có SSH , mobileinstallation và BossPfer ( em đã check)
bây h em muốn cài app thuốc vào máy - đương nhiên ko thể cài trực tiếp qua iTunes
em xin các pro chỉ cho em chút bước ..rằng bắt đầu từ đâu rồi ntn :D em mới dùng iPhone nên chả biết gì ..( trước toàn chơi symbian :( )
em xin cám ơn ai viết cho em bài hướng dẫn cụ thể = spam thank :D hoặc cho em các link để em tìm hiểu ..chứ kiến thức bao la quá ..em search hoài ko xong :-??
các pro thông cảm cho thằng em quê mùa..ra tay cứu giúp :-/ em cám ơn

Bác vào Cydia kiếm cái BossPref trong ấy, là sẽ có kích hoạt cái SSH cho bạn,rồi vào search gõ vào mobileinstallation nó sẽ kiếm cho! Nhưng kiếm chổ nào có Wifi thì mới xài Cydia được đó nha!

O0H21G0B0SS0O

Hix, minh cai BossPref roi nhung ko the? nao` kiem duoc MobileInstallation.
Mod cho em xin loi tai vi em moi cai vista. Cha biet chinh go dau nhu the nao.

nathuyvy

Thấy trái TÁO suốt thì chỉ có cách Restore lại FW!:))
tất nhiên có táo phai restore FW nhưng mà nguyên nhân tại sao vậy , cách khắc phục chuyện này như thế nào vậy các bác .máy em FW 2.02.1

Germaniteen

nguyên nhân thì vô vàn lun,có thể cài soft bị đụng thế là ăn táo!ăn táo rồi có làm gì đc đâu cho nên khi ăn táo restore là giải pháp!
Posted via Mobile Device

pokemon1403

sao set permission vậy?chỉ cụ thể và cách dùng nha, cần chương trình ào để set permission, bạn có thể cho link app đó ko?.thanks nhiều

ancola66

Super V.I.P
sao set permission vậy?chỉ cụ thể và cách dùng nha, cần chương trình ào để set permission, bạn có thể cho link app đó ko?.thanks nhiều

Đó là khi bạn chép app thuốc(*.app) vào iphone bằng WinSCP hoặc PCsuite sau khi chép thì bạn nháy chuột phải vào folder *.app bạn vừa chép vào đó chọn Properties, ở mục Permission\Octal bạn sửa thành 0777 và đánh dấu kiểm vào ô Set group...... Đó chính là set Permission đó bạn :D

vitrung2006

giúp mình cài cái pc suite voi,mình cài hoài van vẫn o được,nó cứ báo là window check online sulusion gì đó,pó tay luôn

anathema00

khi e sync với itune thì hiện thông báo này ạ :

ko thể cài app cho máy đc. các bác xem giúp bị lỗi gì vậy ạ?
thanks all!

KAKAKY

mình dùng firm 2.2 sa khi set thành 775 khởi dong lại thì đứng luôn , bây giờ phải làm sao?

nofear9109

Fix lỗi (0xE8000001) thì các bạn mở Control panel->System->Hadware->Device Manager->Universal Serie Bus Controller click chuột phải vào Apple Mobile Device USB Driver và chọn update driver sau đó cứ next !

Mình đã làm fix lỗi như trên mà vẫn bi lỗi.Bác nào biết giúp mình với.Thanks:((

bacduathu

huhu. đã hiện icon trong iphone rồi nhưng khi em mở lên thì nó báo là this application can not be opened. co` ai biết không, chỉ em fix nó với... em đả cài open ssh rùi..

Chỉnh sửa cuối:

danny0han

mấy anh chị cho em hỏi là khi mình cài sync file ipa mới thì iTunes nó bắt mình chép chồng lên lại từ đầu chứ không cho chép tiếp theo,tức là mấy app cũ trong laptop e ko đc xóa đi,mỗi lần chép app mới phải chờ lâu ơi là lâu,nếu ko nó remove hết của em
có cách nào khắc phục ko anh chị chỉ em với,em chỉ sync duy nhất trên laptop của em thôi
iPhone của e là 2G up lên FW 2.2.1
em cám ơn rất nhiều