• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài Soft & Game trên AppStore thông qua iTunes

kynhongyeu

Chép đè file MobileInstallation vừa giải nến ra vào đường dẫn System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework
đường dẫn đó nằm chỗ nào vậy?

XuanTruong

Super V.I.P
Chép đè file MobileInstallation vừa giải nến ra vào đường dẫn System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework
đường dẫn đó nằm chỗ nào vậy?

Đường dẫn đó của iPhone khi nhìn trên WinSCP đã kết nối với iPhone nhé!:D

xxtaroxx

_(¯`•.APPSTORE•´¯)_

-Đây là cách đơn giản nhất để bạn có thể cài chương trình hoặc game phải trả phí vào iphone để dùng ! Tất nhiên các chương trình đó đã được qua "xử lý" !
-Dưới đây mình sẽ hưỡng dẫn 5 bước để bạn có thể làm được điều như trên !

1. Download MobileInstallation ở file đính kèm về rồi giải nén nó ra !(Ai đang dùng FW nào thì down về ở đây có cho 2.0 , 2.2 và 2.2 )
  2. Dùng Chương trình Winspc no wifi hoặc iPhone Tunnel Suite
  3. Chép đè file MobileInstallation vừa giải nến ra vào đường dẫn sau:
    Mã:
    [B][COLOR=Blue]System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework[/COLOR][/B]
  4. Sau đó set file MobileInstallation là 0755 !
  5. Restar máy -> done !
Chú ý : Ở bước 3 ngoài cách dùng thủ công như trên, các bạn có thể vô cydia và tìm MobileInstallation thích hợp của FW của bạn đang dùngrồi install nó !

Thực hiện xong 5 bước trên thì việc còn lại của các bạn là :

Download những chương trình ,game đuôi *.ipa đã được qua "xử lý" thì double click vào file .ipa iTunes sẽ tự động add App vào Applications của iPhone
Bấm Sync để đưa App vào iPhone
Enjoy!

Chú ý Fix 1 số lỗi thường gặp :

1. Fix lỗi không vào được chương trình (can't not open...) thì các bạn vào iTunes đăng nhập acc FREE dưới, vào Appstore trên iTunes rồi install 1 chương trình Free rồi restar lại máy nha !

2. Fix lỗi (0xE8000001) thì các bạn mở Control panel->System->Hadware->Device Manager->Universal Serie Bus Controller click chuột phải vào Apple Mobile Device USB Driver và chọn update driver sau đó cứ next !

THE END
>:)

Huhuhu, em làm đúng như hướng dẫn down cai mobileinstaller 2.2 về cài đặt vào đúng thư mục rồi set 0755 rồi mà khi khởi động lại máy thì nó nguyên 1 trái táo luôn. Làm sao bây giờ hả mấy anh

XuanTruong

Super V.I.P
Huhuhu, em làm đúng như hướng dẫn down cai mobileinstaller 2.2 về cài đặt vào đúng thư mục rồi set 0755 rồi mà khi khởi động lại máy thì nó nguyên 1 trái táo luôn. Làm sao bây giờ hả mấy anh

Thấy trái TÁO suốt thì chỉ có cách Restore lại FW!:))

pingki

hok bít có phần mềm nhắn tin đuôi *ipa hok nhỉ...có jì giúp mình nhé :D tks

tonytrung235

sao cái của em cũng làm như thế nhưng khi syn thì nó lại báo lên

"the application was not insttaled ...because you are not authorized for it on this computer "

mặc dù e đã có acc free của thằng itunes rồi

tiện thể cho e hỏi luôn là restore lại firmware thì có cần phải down firmware ở đâu về ko .. hay chỉ cần bấm restore trong itunes là được

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
sao cái của em cũng làm như thế nhưng khi syn thì nó lại báo lên

"the application was not insttaled ...because you are not authorized for it on this computer "

mặc dù e đã có acc free của thằng itunes rồi

tiện thể cho e hỏi luôn là restore lại firmware thì có cần phải down firmware ở đâu về ko .. hay chỉ cần bấm restore trong itunes là được

- Xác thực lại lần nữa trên iTunes ở PC nhé (Đã có nói đến rồi, Bạn tìm nhé).
- Chỉ bấm Restore vẫn được, nhưng chỉ là với FW gốc và kết nối NET thời gian chờ sẽ rất lâu (Mất mấy giờ cũng nên). Tốt nhất nên Down về rồi Restore cho nhanh (Bản Custom thì BẮT BUỘC phải Down về)!:D

anmayday

em cài trên Iphone 2.1 qua appstore thì ok rồi....nhưng em chẵng biết ca'ch gỡ ra :D, mong anh em chĩ giúp. Với cho em hỏi luôn, 1 số phần mêm sau khi down và cài đặt xong, xài 1 thời gian thì hết xài được ( mặc dù nó bảo la Free ). Mong anh em giúp đỡ !!!! Thank nhìu.....

XuanTruong

Super V.I.P
em cài trên Iphone 2.1 qua appstore thì ok rồi....nhưng em chẵng biết ca'ch gỡ ra :D, mong anh em chĩ giúp. Với cho em hỏi luôn, 1 số phần mêm sau khi down và cài đặt xong, xài 1 thời gian thì hết xài được ( mặc dù nó bảo la Free ). Mong anh em giúp đỡ !!!! Thank nhìu.....

Nhấn và giữ icon trên màn hình iPhone một tý là hiện dấu "x" sau đó nhấn vào sẽ có tùy chọn Del!

truonginfo

giúp với FW 1.1.4 của mình cài Real Soccer 2009 v1.2.0.ipa vào bằng cách rename thanh .app chép vào app nhưng mở lên chơi cũng chẳng được,mình cài bằng iTunes 7.6 nhưng không thấy mục aplication sao mà đồng bộ cài được,held

yeucodon1

nhưng mình dùng iphone unlock ở máy khác thì làm sao để cài Pm vào dc
à mà nhà mình cũng không cài mạng nữa

thinhngct

XuanTruong bạn ơi giúp mình với, là thế này:
Mình làm y chang hướng dẫn ở trên luôn chạy rất ok sync gì cũng được kô bị báo "...can not open" nữa, nhưng mà sao tư nhiên bữa nay đi uống cafe buồn buồn vào vọc Cydia chơi, cài cái "My Football" vào là bị can not open luôn mình làm lại y chang như bước trên mà cũng kô được, mình cũng có thử vào Cydia thử lần lượt cài "Mobileinstallation Patch" của VNMagic và Zacklyn (tất nhiên là có khởi động máy lại sau mỗi lần cài thử Mobileinstallation Patch) mình đã thử làm lại 2 3 lần mà vẫn kô được.
Mình cám ơn các bạn trước

Một giờ sau:
Thôi tiêu luôn rồi mình Remove Mobileinstallation Patch một lượt bên Cydia của Zacklyn và VNMagic ra rồi khởi động máy lại định làm lại từ đầu, ai dè bây giờ khởi động lại nó hiện hình trái táo hoài kô chịu vào, chắc tiêu luôn rùi huhuhu
Máy mình la IP3G unlock

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

Mình làm y chang hướng dẫn ở trên luôn chạy rất ok sync gì cũng được kô bị báo "...can not open" nữa, nhưng mà sao tư nhiên bữa nay đi uống cafe buồn buồn vào vọc Cydia chơi, cài cái "My Football" vào là bị can not open luôn mình làm lại y chang như bước trên mà cũng kô được, mình cũng có thử vào Cydia thử lần lượt cài "Mobileinstallation Patch" của VNMagic và Zacklyn (tất nhiên là có khởi động máy lại sau mỗi lần cài thử Mobileinstallation Patch) mình đã thử làm lại 2 3 lần mà vẫn kô được.

Một giờ sau:
Thôi tiêu luôn rồi mình Remove Mobileinstallation Patch một lượt bên Cydia của Zacklyn và VNMagic ra rồi khởi động máy lại định làm lại từ đầu, ai dè bây giờ khởi động lại nó hiện hình trái táo hoài kô chịu vào, chắc tiêu luôn rùi huhuhu
Máy mình la IP3G unlock

bạn res lại thui, đưa về DFU rùi res lại fw bạn thích nha( sources của bác jack hay ăn táo lắm , anh em sử dụng chú ý :( )

THINK

Một giờ sau:
Máy mình la IP3G unlock

hehe bạn tiêu thật rồi đó,.. úp quả ROM mới đi bạn ới ^^, :)) mình đang dùng bản Build của bác HuuTrong nè, dùng ok lắm.. Thân!

dinhquy

Bạn nhìn qua hình mình chụp nha !

1- Bật itunes lên -> rồi kéo cái file .ipa vừa down vào mục Application trong itunes
-Hoặc dùng cách của bạn vtp9x là click 2 lần vào file .ipa thì nó cop vào Application trong itunes lun !

2-Bạn vào mục Application trong DEVICES ( ip của bạn ) - rồi tick vào game bạn vừa cop vào itunes ( giống chép nhạc và video ó :D)
vì mới sử dụng IP nên còn gà

3- Ấn Apply là xong

Bác cho mình hỏi sao itunes cua mình không có Application vậy? Mình vẫn chưa có tài khoản free nào hết thì cài bắng itunes được không? mình đã làm xong 5 bước cua bro