• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài Soft & Game trên AppStore thông qua iTunes

XuanTruong

Super V.I.P
set 0755 là gì vậy bác chỉ mình khúc đó đi thanks bác nhiều

Trên WinSCP chọn File hoặc Folder muốn Set => Bấm chuột phải chọn Properties => Thấy khung nhỏ có số đó rồi nhập 0755 hoặc số khác là được (Set quyền chạy cho chương trình).

akhanhminh

hix mình cài nó báo lỗi vậy nè bạn giúp mình với

nofear9109

máy mình chép app hay hiên lên dòng này nên chép o đc app mong các bắc chỉ giáo giúp (some of the application in your itunes library were not installed on the iphone 'B' because one or more errors occurred).0xE8008001

Zenki

Super V.I.P
máy mình chép app hay hiên lên dòng này nên chép o đc app mong các bắc chỉ giáo giúp (some of the application in your itunes library were not installed on the iphone 'B' because one or more errors occurred).0xE8008001
Thế bạn đã cài mobileinstallation chưa??

nofear9109

Mình cài chương trình từ CYDIA bằng wifi máy báo lỗi : "ERROR Couldn't configure pre-depend dpkg for ncurses, probably a dependency cycle " là lỗi gì vậy. MOng các bạn giúp đỡ :)

Zenki

Super V.I.P
Mình cài chương trình từ CYDIA bằng wifi máy báo lỗi : "ERROR Couldn't configure pre-depend dpkg for ncurses, probably a dependency cycle " là lỗi gì vậy. MOng các bạn giúp đỡ :)
Jailbreak lại với redsnow 7.1 đừng dùng bản 7.2

Còn nếu dùng bản 7.2 thì lúc Jailbreak đừng chọn install ICY

nofear9109

Lỗi đó la do bản ICY bản 0.72 ah.Nếu mình gỡ bỏ ICY đi liệu có hết lỗi o nhỉ ?Nếu mình Jailbreak lại với redsnow 7.1 thì dữ liệu có bị mất o? Khi Jailbreak lại thì phải có RESTORE o?Thanks:)

Chỉnh sửa cuối:

HongAlex

E đã up IP lên FW 3.0 , cũng bị lỗi : 0xE8008001 như mấy bạn trên .E đã thử làm 2 cách của chủ topic nhưng vẫn bị lỗi đó >,<

Vậy thì phải cài mobileinstallation 3.0 đúng không ạ ?

Các anh biết cài mobileinstallation 3.0 thì chỉ em , em ko có wi-fi ạ , cám ơn :X

Zenki

Super V.I.P
Lỗi đó la do bản ICY bản 0.72 ah.Nếu mình gỡ bỏ ICY đi liệu có hết lỗi o nhỉ ?Nếu mình Jailbreak lại với redsnow 7.1 thì dữ liệu có bị mất o? Khi Jailbreak lại thì phải có RESTORE o?Thanks:)
Để nguyên vậy, dùng redsnow 0.7.1 để Jailbreak lại hoặc dùng redsnow 0.7.2 nhưng không tick chọn vào cái Icy, chỉ chọn Cydia thôi. Tốt nhất theo mình nên dùng redsnow 0.7.1 để Jailbreak ít lỗi hơn.

Jailbreak không mất dữ liệu gì trong máy cả.

E đã up IP lên FW 3.0 , cũng bị lỗi : 0xE8008001 như mấy bạn trên .E đã thử làm 2 cách của chủ topic nhưng vẫn bị lỗi đó >,<

Các anh biết cài mobileinstallation 3.0 thì chỉ em , em ko có wi-fi ạ , cám ơn :X
Ra quán Cafe nào có WIFI vào Cydia rồi làm như sau

Add Source http://xsellize.com/cydia để cài MobileInstallation for OS3.0 (Installd) để cài và Sync các Soft và Games ngoài luồng.

nofear9109

Tốt nhất bạn nên ra hàng cafe có WIFI rồi add source ở CYDIA :http://iphone.handheld.com.vn rồi cài bản Mobileinstallation 3.0 OS của HHVN :))

HongAlex

add source là gì ạ ?

Anh có thể chỉ em các bước cài Mobileinstallation 3.0 OS không , e mới mua máy nên gà lắm >,<

shake_kruise

Anh ơi cho em hỏi là mấy games .ipa này la đã crack luôn hả anh . Còn .app là mình cài sao . Em cũng chẳng biết rõ , mong mấy anh chỉ em . Cảm ơn .

phitruong331

làm xong bước 3 theo cách vào cydia down xong thì lam sao làm được bước thứ 4
Mong anh em giúp mình với

HaiBanh

Cho e hỏi mình muốn syns game mới mà ko mất game cũ thì làm thế nào ah, e chỉ sync dc nhạc mới ko mất nhạc cũ thôi :(

congthuong

Chào các anh, sao em đăng nhập vào itunes bằng acc fee nhưng khi loal games về không thấy nằm ở đâu hết, vào applications không thấy chỉ giúp e với, cài game vào thì mở không được báo: the applications "****" can't not opened, giup với mình gà lắm... thanhk nhìu

ThAngNgO_

Chào các anh, sao em đăng nhập vào itunes bằng acc fee nhưng khi loal games về không thấy nằm ở đâu hết, vào applications không thấy chỉ giúp e với, cài game vào thì mở không được báo: the applications "****" can't not opened, giup với mình gà lắm... thanhk nhìu

bạn qua đây :D