• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁCH TẠO ACCOUNT ITUNESTORE FREE

Status
Không mở trả lời sau này.

Germaniteen

Hướng dẫn tạo account iTuneStore miễn phí, đơn giản, nhanh gọn.

1. Mở chương trình iTunes lên, version nào cũng đc.

2. Nhấn vào chữ iTunes Store nằm ở menu bên trái chương trình iTunes như hình.

3. Ở màn hình bên phải trong chương trình iTunes, kéo xuống dưới cùng. Chọn quốc gia trong phần My Store là "United States".

4. Nhấn vào mục App Store, tiếp tục kéo xuống bên dưới, bên tay phải có cột TOP FREE APPs, bạn chọn một chương trình nào đó (chọn cái nào cũng được).

5. Sau khi thông tin chương trình hiện ra nhấn vào nút GET APP, iTunes sẽ hiện cửa sổ đăng nhập. Nhấn chọn: Create New Account.

6. Chọn Continue

7. Chọn đồng ý các điều khoản, và tiếp tục Continue...

8. Điền thông tin tài khoản, bao gồm: địa chỉ E-Mail, mật khẩu, câu hỏi bí mật, ngày tháng năm sinh.
Lưu ý: phải điền chính xác địa chỉ E-Mail vì bạn sẽ nhận 1 mail yêu cầu kích hoạt sau khi đăng ký.

9. Phần điền thông tin Credit Card. Bạn chọn mục chữ None. Điền các thông tin về địa chỉ bên dưới. Riêng phần City, State, Zip Code bạn có thể chọn:

City: New York
State: NY - New York
Zip: 10012
Phone: 212 226-3127

Sau đó nhấn chọn Continue.
Lưu ý: nếu bạn không làm đúng theo các bước này, thì sẽ không thấy chữ None ở trên.

10. iTunes thông báo đăng ký hoàn tất và yêu cầu bạn check E-Mail kích hoạt. Giờ chỉ cần mở Mail kích hoạt, click vào đường link trong đó để kích hoạt tài khoản. Mở iTunes trên PC, click vào Store/Authorize Computer.

Chúc mừng bạn đã có tài khoản iTunes.

Xin được nhắc lại 1 lần nữa như sau :

Đây là Topics hướng dẫn tạo account iTuneStore miễn phí chứ ko phải là topics để các bạn vào xin nhờ tạo acc. Vậy chúng tôi đưa hướng dẫn rất chi tiết, cụ thể và có kèm cả hình ảnh ở trên kia để làm gì, ko lẽ các bạn ko thể làm nổi?

Còn 1 bài post xin tạo acc của ai ở đây thì người đó sẽ bị cảnh cáo và Lock Topics.

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Cập nhật cách tạo account iTuneStore miễn phí, các bạn cứ theo đó mà làm sẽ thành công.

Chỉnh sửa cuối:

gizz143

Phần điền thông tin Credit Card. Bạn chọn mục chữ None. Điền các thông tin về địa chỉ bên dưới. Riêng phần City, State, Zip Code bạn có thể chọn:bên mình ko hiện chử none hxhix

cuutaovoi

bạn ơi, minh tạo acount roi no bao thanh cong, nhung 2 ngày rồi nó không gửi về yahoo dể mình kích hoạt, chỉ giúm mình với

TruongHan

Super V.I.P
bạn ơi, minh tạo acount roi no bao thanh cong, nhung 2 ngày rồi nó không gửi về yahoo dể mình kích hoạt, chỉ giúm mình với

bạn xác định mail chính xác không,itunes gửi mail kích hoạt liền mà,chờ xem,tạo thêm 1 acc khác hoặc nhờ bác longgiang làm dùm cho,mình cũng nhờ bác ấy làm dùm đó :D
PS :nick bạn nhìn thấy sao sao ấy,sorry :|

cuutaovoi

thanks bạn nhiều, để minh làm lại lần nếu ko được nhờ các bạn làm hộ giùm

cuutaovoi

nhờ bạn long giang81 làm giúp mình tạo giùm mình 1 account itune, mình tạo thành công, nhưng nó ko gửi về mail để kích hoạt, mong bac giup gium, mail của mình là tranvandat19831@yahoo.com mong bạn giúp giùm

longgiang81

Super V.I.P
@ cuutaovoi : Đã tạo xong acc, bạn check PM nhé. Nick diễn đàn của bạn hơi phản cảm, đề nghị bạn đổi nick khác để trao đổi trên 4rum.

@ misstuuyen : Email bạn đưa đã đc dùng để đăng kí, vì vậy ko thể tạo acc cho bạn đc, bạn đưa Email khác cho mình nhé.

nguyendaika

Em cũng mới làm được theo cách này...mấy bạn nào ko nhận được mail active thì nên reg acc tại Gmail...nó sẽ send mail active cho nhanh hơn so với Yahoo!

longgiang81

Super V.I.P
Cách tạo acc đã hướng dẫn rất đầy đủ và rõ ràng, có cả hình ảnh mà vẫn đi nhờ tạo acc là sao?

longgiang81

Super V.I.P
Email của bạn đã đc dùng để đăng kí, vì vậy ko thể tạo acc với Email này nữa. Bạn đưa Email khác đây để mình đăng kí cho.

Ngoài lề : Cái logo mặt khóc ở cuối bài là của VLTK, ko biết bạn đang chơi Char nào và ở SV nào thế :->

tackeactaitu77

help me! đã có mail kích hoạt bấm vào là hiện bảng::::
One Moment Please.

Connecting to the iTunes Store.

Loading

We are unable to find iTunes on your computer.

If iTunes doesn't open, click the iTunes application icon in your Dock or Windows Task Bar.

có bác nào giống mình k?
check 2 mail rùi có email kích hoạt nhưng cứ bấm vào là hiện bảng này (k bít file chụp hình computer ở đâu nên không post được mong thông cảm)
vào itune cũng pó tay k đăng nhập được

Chỉnh sửa cuối:

truongbnmt

Goi ban Tackeactaitu77

Lỗi trên của bạn là do IE /Firefox đã chặn, không cho send activate acc cho App Store >>>> Khi nhấp vào link kích hoạt, bạn nên chọn " No " nhé

Chúc thành công !!

duonghoang79

bạn ơi giúp mình với mình đã làm theo cách bạn chỉ và đã nhận đc mail nhưng khi nick vào đường Link thi nó hiện lên iTunes và hiện ra bảng đòi ID và pass,mình ko hiểu gì cả,mình mới sài qua iphone lên còn Gà lắm mong bạn giúp mình với thank !

ThAngNgO_

sao mình đăng ký đến bước cuối cùng nó lại báo lỗi là
the phone number area code must be 3 digit-number
giúp mình với...
email của mình là trantrong.tuan76@gmail.com
thank

bạn đánh số đt theo như trong hình mới đc

bạn ơi giúp mình với mình đã làm theo cách bạn chỉ và đã nhận đc mail nhưng khi nick vào đường Link thi nó hiện lên iTunes và hiện ra bảng đòi ID và pass,mình ko hiểu gì cả,mình mới sài qua iphone lên còn Gà lắm mong bạn giúp mình với thank !

id là mail và pass là của bạn đó :D

ngoài lề tí : longgiang chơi serv nào thê :D ( mình ở cập phong :)

Status
Không mở trả lời sau này.