• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách up FW 21 APAC bằng chương trình J.A.F

raketa48

không có ai giúp em àh, hức, các bác cao thủ đâu hết rồi ra tay giúp em với nào !

stun

Em đang dùng N85 đã uprom lên v31.02 nhưng rất nhiều phần mềm cài báo lỗi, trong đó có cái lingvo trước đây em dùng v10.045 thì nó vẫn bt, (quên không backup trước khi uprom mới nhục chứ ) nên bây giờ em muốn đưa nó về bản cũ 10.045 bằng J.A.F. Về căn bản thì cái này em cũng chả bít tí gì. Lên mạng đọc các bài viết của các bác về thử thì nó hiện ngay lên cái lỗi như sau :

N85 bạn đã cho lên fw mới nhất v31.2 thì ko xuống v10.45 được nhé. Nếu cố tình dùng JAF down xuống thì phone sẽ bị ... tèo!!!!
Nguyên tắc up fw là chỉ up lên cao hơn hoặc bằng. (Nếu bạn muốn xuống thì phải có box chuyên dụng).
Nếu phone bạn up fw xong chạy thấy có lỗi thì bạn thử format máy hoặc up lại fw đó 1 lần nữa.

raketa48

hức, em đọc bên mấy box bên kia thấy mấy bác bên đấy bảo phoenix thì ko thể hạ rom xuống nhưng dùng J.A.F thì có thể, còn em đã thử format rồi, cũng thử up rom bằng phần mềm của nokia rồi, nhưng vẫn chẳng ăn thua gì,

LeMyChinh

hức, em đọc bên mấy box bên kia thấy mấy bác bên đấy bảo phoenix thì ko thể hạ rom xuống nhưng dùng J.A.F thì có thể, còn em đã thử format rồi, cũng thử up rom bằng phần mềm của nokia rồi, nhưng vẫn chẳng ăn thua gì,

ai bẩu thế :-/ nếu ko có box chuyên dụng và trừ 1 số trường hợp vô cùng đặc biệt thì kể cả JAF hay phoenix đều khuyến cáo các bạn ko nên hạ FW nhé
nếu ko nghe vẫn cứ cố ý chơi thử thì sẽ được thành quả 1 cái máy chặn giấy ngay sau đó =))

raketa48

Thanks các bác nhiều, thế là chắc còn cách củ chuối là đưa thẻ nhớ cắm sang máy khác sau đó cài đặt phần mềm lên thẻ nhớ, chứ cái phần mềm này là đành bó tay .ru ngủ rồi .

LeMyChinh

Em đang dùng N85 đã uprom lên v31.02 nhưng rất nhiều phần mềm cài báo lỗi, trong đó có cái lingvo trước đây em dùng v10.045 thì nó vẫn bt, (quên không backup trước khi uprom mới nhục chứ ) nên bây giờ em muốn đưa nó về bản cũ 10.045 bằng J.A.F. Về căn bản thì cái này em cũng chả bít tí gì. Lên mạng đọc các bài viết của các bác về thử thì nó hiện ngay lên cái lỗi như sau :

còn đây là bản fw em đã down về

các bác giúp em với nhé, em đang cần rất gấp, thanks các bác rất nhiều !

lỗi này thì thử dùng đường dẫn khác cho JAF xem sao bạn.có khi JAF của bạn nó hiểm nó ứ seach file FW theo đường này thì sao.đọc kĩ và xem kỹ hình bài 1 là biết đường^^