• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách up FW 21 APAC bằng chương trình J.A.F

tuanbs

Có v30 rồi các bạn ơi. Bữa mới vào diễn đàn này up lên v21 ai dè ra Nokia Care đã có v30 rồi, không biết bản v22 tới v29 mặt mũi ra sao nữa.
À mà nếu có bạn nào đi bảo hành thì tránh xa Nokia Care ở đường Phan Đăng Lưu nha. Tại bữa máy mình hở vỏ lại đó cho nó sửa, sửa sao mà ko được lại còn bị hở góc kế bên nữa. Còn bị nó dụ là vài tháng sẽ có phụ kiện thay cho hết hở vỏ. 3 tháng quay lại thì nó nói là không sửa được lỗi hở máy. Lại Nokia Care ở Điện Biên Phủ thì chỗ này sửa lại được 2 khe đó. Giờ mình ko còn thấy khe hở trong máy nữa cảm thấy thích cái máy này hơn rồi

kidkylin

Có v30 rồi các bạn ơi. Bữa mới vào diễn đàn này up lên v21 ai dè ra Nokia Care đã có v30 rồi, không biết bản v22 tới v29 mặt mũi ra sao nữa.
À mà nếu có bạn nào đi bảo hành thì tránh xa Nokia Care ở đường Phan Đăng Lưu nha. Tại bữa máy mình hở vỏ lại đó cho nó sửa, sửa sao mà ko được lại còn bị hở góc kế bên nữa. Còn bị nó dụ là vài tháng sẽ có phụ kiện thay cho hết hở vỏ. 3 tháng quay lại thì nó nói là không sửa được lỗi hở máy. Lại Nokia Care ở Điện Biên Phủ thì chỗ này sửa lại được 2 khe đó. Giờ mình ko còn thấy khe hở trong máy nữa cảm thấy thích cái máy này hơn rồi

bác này định SPAM àh :| topic nào cũng có 1 bài reply y hệt thế này?

jim3858681

sao mình ko sử dụng dc JAF vậy,mình đã down về và run nó,sau đó thì cho chạy chương trình thì nó lại báo lỗi rùi văng ra
Posted via Mobile Device

bosscarrot

sao mình ko sử dụng dc JAF vậy,mình đã down về và run nó,sau đó thì cho chạy chương trình thì nó lại báo lỗi rùi văng ra
Posted via Mobile Device
Ông này có số điện thoại giống thằng bạn của tôi. Số nó là 3858618, khác mỗi cái đuôi. Bạn thử cài lại JAF xem sao. Cùi quá thì cài lại win.

bxkjss12

Member
Sao em làm rất nhiều lần rồi . Đến lúc ấn nút nguồn từ 2-3s nó vẫn bị "error booting phone " Làm từng bước như trên sao kết quả thu được toàn thế. Cho em hỏi Khi cắm dây cáp đt vào pc thì cắm vào pc mới tắt hay tắt trước khi cắm vào pc.
Khi fash thì chương trình pc suite có tắt đi hok? hay vẫn để trên khay hệ thống.
Làm từ hôm qua tới h` mà chưa thành công. Em nâng cấp lần đầu tiên.
Mong các anh giúp đỡ ! Thanks

lemanhhapt

Sao em làm rất nhiều lần rồi . Đến lúc ấn nút nguồn từ 2-3s nó vẫn bị "error booting phone " Làm từng bước như trên sao kết quả thu được toàn thế. Cho em hỏi Khi cắm dây cáp đt vào pc thì cắm vào pc mới tắt hay tắt trước khi cắm vào pc.
Khi fash thì chương trình pc suite có tắt đi hok? hay vẫn để trên khay hệ thống.
Làm từ hôm qua tới h` mà chưa thành công. Em nâng cấp lần đầu tiên.
Mong các anh giúp đỡ ! Thanks

-bạn Kiểm tra lại phiên bản phần mềm của mình là bao nhiêu?
bằng lệnh: *#0000# .
- Nếu Ver là 21.0.025 thì bạn nên up phiên bản mới nhất v30.0.011.
-lưu ý bạn không được hạ FW ví dụ : V21> V11
- bạn nên up lên luôn v30 link http://pdaviet.net/showthread.php?t=62399.
- đọc kỹ trước khi sử dụng nhé. Chúc thành công.

ultralov3

em cũng làm như thế ? đến lúc power ... em nhấn nguồn rồi đợi step2 mà nó chạy nhanh quá ko thả ra kịp xog nó hiên 1 cái bảng báo lỗi. các bro giúp em chỗ này với !

Hoden

Super V.I.P
em cũng làm như thế ? đến lúc power ... em nhấn nguồn rồi đợi step2 mà nó chạy nhanh quá ko thả ra kịp xog nó hiên 1 cái bảng báo lỗi. các bro giúp em chỗ này với !

kiểm tra floder chứa file rm 356 xem đã giải nén hết chưa ,vì nó không nhận được file trên máy hoặc tên phone nên mới báo lỗi ,bạn nên chép nó báo như thế nào cho a e biết mới có cách khắc phục

duyhua

đến nay đã có bản v31.0.008 trên NAVIFIRM VIETNAM cho cả 3 màu luôn rùi,có ae nào úp thử rùi cho ý kiến nha

tdung174

Giup với: mình đã làm được đến đoạn: Searching for phone... thì mình đã bật nút nguồn, đợi một tí thì thấy thông báo ...not found!!!
Chỉ gìm mình cách khắc phục, cảm ơn!

anhphuong8x

ủa sao lại tắt nguồn ? để nguồn flash vô tư mà tắt nguồn sao nó backup PM 308 đc bồ tèo .

suzu_sugus

Bạn ơi sao trong cai phonemodel của mình chẳng có cái gì để chọn thế. MÌnh đã uninstall vài lần, thử 2 máy tính rồi mà không có được

joedeng04

Banned
Anh bạn đưa nguyên cái giới thiệt lên mà không thấy link đâu hết. Làm ơn cho mình cái link down chương trình

nsp1089

Các bạn cho mình hỏi muc MCU,PPM,CNT có phải chỉnh gì ko vậy,mình xem video hướng dẫn thì thấy có click vào đấy và chọn đường dẫn đến 1 file nào đấy

MinhTanM0bile

Các bạn cho mình hỏi muc MCU,PPM,CNT có phải chỉnh gì ko vậy,mình xem video hướng dẫn thì thấy có click vào đấy và chọn đường dẫn đến 1 file nào đấy

các file đấy là do từng đời máy mà có cách chon riêng bạn àk! MCU là file quyết định lên nguồn hay không , PPM là file ngôn ngữ của máy , CNT là file bộ sưu tập của máy ( đối với các đời dòng 'N' của thì file PPM chứa luôn cả file CNT luôn ) !

htyhung

Giup với: mình đã làm được đến đoạn: Searching for phone... thì mình đã bật nút nguồn, đợi một tí thì thấy thông báo ...not found!!!
Chỉ gìm mình cách khắc phục, cảm ơn!

hoc, mình cũng như bạn...không biết phải làm sao

raketa48

Các bác giúp em với !

Em đang dùng N85 đã uprom lên v31.02 nhưng rất nhiều phần mềm cài báo lỗi, trong đó có cái lingvo trước đây em dùng v10.045 thì nó vẫn bt, (quên không backup trước khi uprom mới nhục chứ ) nên bây giờ em muốn đưa nó về bản cũ 10.045 bằng J.A.F. Về căn bản thì cái này em cũng chả bít tí gì. Lên mạng đọc các bài viết của các bác về thử thì nó hiện ngay lên cái lỗi như sau :

còn đây là bản fw em đã down về

các bác giúp em với nhé, em đang cần rất gấp, thanks các bác rất nhiều !

raketa48

em không tích đc vào INI cơ , và khi vào MCU cũng ko tìm thấy file, mặc dù toàn bộ file em đã down về đó rồi mà, các bác kiểm tra giúp em với