• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách up FW 21 APAC bằng chương trình J.A.F

kidkylin

PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...

Mình cũng bị y chang vậy. Đã đổi sang máy khác nhưng ko ăn thua. Cứ mỗi lần nhấn nút nguồn là PC đòi cài "NOKIA USB ROM". Phải đến 40s sau khi ấn nguồn PC mới thông báo nhận dc máy DT. Mình đã thử ấn nguồn trước, sau khoảng 30s mới bấm "YES" ở bảng thông báo của JAF (để PC có thời gian nhận DT) nhưng vẫn ko dc.
CÁC BẠN GIÚP VỚI!!

PRESS POWER ON NOW! ----> xuất hiện
thì ấn giữ luôn nút nguồn đến khi nào JAF chạy tiếp Step 1 ..... Step 2... thì thả ra.
Bạn ấn trước cũng ko có tác dụng đâu, bao h JAF báo thì hãy ấn.

******Nếu sau nhiều lần lỗi và cắm qua cổng USB khác mà vẫn bị tình trạng
Cứ mỗi lần nhấn nút nguồn là PC đòi cài "NOKIA USB ROM"
thì bạn nên cài luôn cái Nokia Flashing Cable Driver down : http://www.mediafire.com/?1mnjzmyyolz lúc bạn ấn nút nguồn nó sẽ ko bắt cài driver nữa.

P.s : lúc trước mình cũng bị vậy, lúc bấm nguồn nó báo Found nhưng bị Error vì PC cứ bắt cài Driver, và NFCD là cách khắc phục

good luck

Chỉnh sửa cuối:

thaptothanh13

Do mình ko cài NSU. Cài NSU xong, làm lần 1 dc liền. Dù sao cũng thank các bạn. À, cho mình hỏi: Cài them Orange xong thì còn them mặc định để chuyển sang (nếu thích) ko???

kidkylin

Do mình ko cài NSU. Cài NSU xong, làm lần 1 dc liền. Dù sao cũng thank các bạn. À, cho mình hỏi: Cài them Orange xong thì còn them mặc định để chuyển sang (nếu thích) ko???

Còn bạn àh ! FW orange sẽ đi kèm theo 1 themes ( xanh hay đỏ ) tuỳ theo FW mà bạn FLASH :p

Chỉnh sửa cuối:

kugiangpro1989

Hix máy mình đã up lên FW 21 rùi. Máy mình là black. Giờ muốn đổi sang màu Cam hay gì đó thì bắt đầu làm từ đâu vậy mấy bạn.

wiswys

mình đã flash lại thành công. Cám ơn bạn nhiều lắm.

Chỉnh sửa cuối:

billygoat303

các bác ơi e nâng cấp đc rồi. Nhưng máy lại hỏi pass thẻ nhớ là sao vậy.có bác nào gặp trường hợp giống e chưa.giúp e vơi.cám ơn nhiều

kidkylin

các bác ơi e nâng cấp đc rồi. Nhưng máy lại hỏi pass thẻ nhớ là sao vậy.có bác nào gặp trường hợp giống e chưa.giúp e vơi.cám ơn nhiều

tình trạng này lạ quá :-?? mới thấy lần đầu tiên ?

thử *#7370# code 12345 để 4mat thử xem bạn.

kidkylin

Error booting phone

Error booting phone.máy em báo lỗi như vậy là sao các bác ơi.giúp e với

Đây là lỗi ở J.A.F mà bạn? sao ở trên bạn nói đã UP dc rùi ?

Do 1 vài lý do:
1. Thời điểm ấn nút nguồn - Chú ý ấn nút nguồn đúng lúc.
2. Lúc ấn nút nguồn thì PC bắt cài driver nên J.A.F bị đụng, nếu bị tình trạng này nên cài thêm Nokia Flashing Cable Driver.

billygoat303

cám ơn bạn nhiều.Mình up đc rồi nhưng bây giờ máy hỏi pass thẻ nhớ.không biết bạn gặp trường hợp này chưa.nếu có rồi có cách nào không bạn

kidkylin

cám ơn bạn nhiều.Mình up đc rồi nhưng bây giờ máy hỏi pass thẻ nhớ.không biết bạn gặp trường hợp này chưa.nếu có rồi có cách nào không bạn
Tình trạng này lạ quá, thử *#7370# code 12345 để 4mat xem bạn.

Posted via Mobile Device

Hoden

Super V.I.P
các bạn dùng cách này thử xem
Vì passpword của thẻ nhớ được lưu trữ trên điện thoại trong một file tên là mmcstore, nên bạn chỉ cần đưa file này vào trên máy tính rồi mở nó ra thì sẻ thấy được password. Bạn sử dụng một phần mềm quản lý file như SeleQ, FExplore để vào ổ đĩa C trên máy tính. Sau đó vào thì vào tiếp thư mục System (nếu bạn sử dụng chương trình quản lý File Manager thì không thể nhìn thấy thư mục ẩn System này), tìm đến file mmcstore và chuyển file này vào trên máy tính thông qua cổng hồng ngoại hay bluetooth.

Sau khi khi chuyển file mmcstore này vào máy tính thì bạn thêm phần đuôi cho file này để nó trở thành file văn bản (chẳng hạn như .DOC, . RTF, .TXT). Tôi thì thêm phần đuôi là .TXT cho file này, khi đó nó sẽ thành mmcstore.txt. Rồi bạn mở file này lên sẽ thấy được password đã được cài đặt cho thẻ nhớ. Lúc này, bạn chỉ cần vào lại phần Merory trên điện thoại để remove password mà thôi.

buiquynhphuong

Cho mình hỏi về update bằng JAF
Theo như hướng dẫn. update đến đoạn nhấn giữ phím nguồn 1 lúc để JAF nhận máy và hiện ra chữ FOUND rồi chạy tiếp thì thả ra.
Nhưng đến đoạn đó, mình nhấn fím nguồn 1 cái rồi thả ra, hay nhấn giữ fím nguồn 1 lúc lâu... cũng đều ko thấy JAF hiện ra chữ FOUND gì cả, nó toàn là NOT FOUND thôi.
Mình đã cài fần mềm tìm driver lúc nhấn nguồn rồi.
Nhưng nhấn fím nguồn lâu quá thì thành ra là khởi động lại máy.
Chịu, ko bít làm sao nữa cả.
Các bác giúp mình với.

Hoden

Super V.I.P
Cho mình hỏi về update bằng JAF
Theo như hướng dẫn. update đến đoạn nhấn giữ phím nguồn 1 lúc để JAF nhận máy và hiện ra chữ FOUND rồi chạy tiếp thì thả ra.
Nhưng đến đoạn đó, mình nhấn fím nguồn 1 cái rồi thả ra, hay nhấn giữ fím nguồn 1 lúc lâu... cũng đều ko thấy JAF hiện ra chữ FOUND gì cả, nó toàn là NOT FOUND thôi.
Mình đã cài fần mềm tìm driver lúc nhấn nguồn rồi.
Nhưng nhấn fím nguồn lâu quá thì thành ra là khởi động lại máy.
Chịu, ko bít làm sao nữa cả.
Các bác giúp mình với.

bạn viết 1 bài thôi mình trả lời bạn bên kia rồi

boydepzai9x

sao ko hĩu gì hết, ko bít cái trương trình JAF đao ra. bạn nào cho mình bản setup cái JAF đi, thanks

kyosuke

Mấy Bro cho mình hỏi thăm tí. Trong PC của mình không có thư mục C:\Program Files\Nokia\phoenix\products hoặc C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products thì mình tự tạo ra hay cần phải cài thêm phần mềm nào nữa không?

Kojiro

Super V.I.P
Mấy Bro cho mình hỏi thăm tí. Trong PC của mình không có thư mục C:\Program Files\Nokia\phoenix\products hoặc C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products thì mình tự tạo ra hay cần phải cài thêm phần mềm nào nữa không?

Thiếu cái nào thì tạo cái đó nha bạn :) Thường thì ko có sẵn đâu.