• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách up FW 21 APAC bằng chương trình J.A.F

hunght1

hjx, pro oi! trong luc' no' dang up bi mat dien. Bay gio` an' nut' nguon` no' ko len nua... Phai lam` sao bay gio`, huhuhuhu.....

m0nk3y86

hjx, pro oi! trong luc' no' dang up bi mat dien. Bay gio` an' nut' nguon` no' ko len nua... Phai lam` sao bay gio`, huhuhuhu.....
Bạn flash lại đi, có j đâu mà kêu n vậy, spam à? Chúc thành công=D>

hunght1

hjx,da len ban? V21 nhung em quen ko chon fw VietNam... Lam` sao de chuyen bay gio` bac', giup' em voi'... Thanks nhiu`

mtyn

vừa up xong thanks chủ topic nha
có một điều mình cũng gặp phải là ấn nút nguồn không đúng lúc nên kô tiến hành được. sau khi làm đi làm lại mấy lần mình rút ra 1 điều . khi thấy cái thông báo Warning !!! 1 tay các bạn bấm ok tay kia bấm luôn nút nguồn và giữ đến khi nào máy rung 1 cái sau đó thả nút nguồn ra-> lúc đó sẽ chạy ok;;)

hunght1

Phu phu.... Lam` theo hd cua chu topic da thanh` cong rui`... Cam on nhieu` nha .

boycz_dude

e up trực tiếp và được...nhưng sao khi rs xong ghi lỗi ứng dụng...cho e hỏi fw21 có sự khác biệt lớn nào ko

m0nk3y86

e up trực tiếp và được...nhưng sao khi rs xong ghi lỗi ứng dụng...cho e hỏi fw21 có sự khác biệt lớn nào ko
FW21 chẳng có j khác biệt lớn. Cũng như FW10 -> 11 ko có j thđổi nhìu, 11 -> 20 thì có 1 số c qtrọng & đương nhiên 20 -> 21 cũng ko có j. Bạn restare máy xong báo lỗi ứng dụng thế nào, fải ghi rõ thì mới bít chứ!

nientrung

Up fw 21 bằng OTA rồi, bây giờ muốn up lại bằng J.A.F được không monkey. Nếu được thì có cần hack fone lại không ?

thanhdhl2003

Up fw 21 bằng OTA rồi, bây giờ muốn up lại bằng J.A.F được không monkey. Nếu được thì có cần hack fone lại không ?

Bạn muốn Up bằng JAF hoặc Phoenix đều đc, kg vấn đề gì.
Còn Hack phone là sau khi bạn đã Up FW rồi mới Hack, việc hack kg ảnh hưởng gì tới việc Flash.

HaiBanh

Bạn muốn Up bằng JAF hoặc Phoenix đều đc, kg vấn đề gì.
Còn Hack phone là sau khi bạn đã Up FW rồi mới Hack, việc hack kg ảnh hưởng gì tới việc Flash.

Bác thanhdl cho e hỏi cái 5800 từ fw v11 rất hay đứng máy, h nâng lên 20 rồi 21 vẫn bị đứng nvậy, ko thường xuyên nhưng cứ lâu lâu thì lại đứng, tắt máy mở lại thì dc, ko biết e có cài đặt sai j` ko , hay la do phần cứng :(

m0nk3y86

Bác thanhdl cho e hỏi cái 5800 từ fw v11 rất hay đứng máy, h nâng lên 20 rồi 21 vẫn bị đứng nvậy, ko thường xuyên nhưng cứ lâu lâu thì lại đứng, tắt máy mở lại thì dc, ko biết e có cài đặt sai j` ko , hay la do phần cứng :(
Bạn hay bị treo máy hả, cứ mở máy ra là bị treo hay lúc đang sử dụng chức năng j đó mới treo? Thứ nhất bạn nên tắt cảm ứng xoay màn hình, thì khi nghe gọi ko bị treo, bạn nên cài pm kiểm soát RAM. Vì cthể bạn dùng pm ẩn, sẽ dẫn đến đầy RAM & treo máy!
Cái này ko fải do fần cứng đâu, vì bạn thử fomat máy mà ko dùng n pm, sẽ thấy sự khác biệt;)

HaiBanh

Cám ơn monkey mình sẽ thử, cái máy này của ng` bạn mình chỉ up dùm thôi, ko bị thường xuyên, nhưng để chế độ chờ nvậy, cứ lâu lâu mở khóa thao tác j` đó như cài đặt hoặc nghe nhạc chẳng hạn thì nó cứ đơ ra ko open dc

Hoden

Super V.I.P
Cứ như thế này hoài chán chít được, tại sao vậy các bạn?

ấn nhanh tay lên.đt vừa tắt nguồn ấn li6n tục luôn.làm lại đi bạn .báo lổi không nhận dược đt.

Chỉnh sửa cuối:

giabaoct

ấn nhanh tay lên.đt vừa tắt nguồn ấn li6n tục luôn.làm lại đi bạn .báo lổi không nhận dược đt.

gì kỳ dzạ :-/ không phải tắt nguồn trước khi làm sao? nhưng nó báo là tìm thấy đt nhưng không đọc được dữ liệu mà.

panrai

Super V.I.P
gì kỳ dzạ :-/ không phải tắt nguồn trước khi làm sao? nhưng nó báo là tìm thấy đt nhưng không đọc được dữ liệu mà.

thì lúc nó báo điện thoại bạn nhấn nút powe 1 hoặc 2 cái là nó sẽ chạy mà mình đã làm rất nhiều lần rất ok

lhttanchau

Cái FW21 APAC trên diễn đàn của mình có khác gì với FW21 full của châu âu ko nhỉ? Vì mình chưa tải được FW21 từ diễn đàn, nhưng hôm nọ có vào tải FW21 full trên trang của Nga. Nhưng up mãi không được, chạy một lưc bị báo lỗi, máy bị tắc. Cũng tháo pin, khởi động lại, làm lại từ đầu. Nhưng vẫn ko được. Hôm trước khi úp FW20 cũng gặp tình trạng tương tự, nhưng làm đến lần thứ 3 thì ok? Nhưng lần này đã làm cả chục lần rồi, dùng cả Phonix lẫn JAF vẫn vị vậy. Anh em có cao kiến gì chỉ giúp với. Máy mình Red. Có cần đổi code trước khi flash ko?

boss113

Cái FW21 APAC trên diễn đàn của mình có khác gì với FW21 full của châu âu ko nhỉ? Vì mình chưa tải được FW21 từ diễn đàn, nhưng hôm nọ có vào tải FW21 full trên trang của Nga. Nhưng up mãi không được, chạy một lưc bị báo lỗi, máy bị tắc. Cũng tháo pin, khởi động lại, làm lại từ đầu. Nhưng vẫn ko được. Hôm trước khi úp FW20 cũng gặp tình trạng tương tự, nhưng làm đến lần thứ 3 thì ok? Nhưng lần này đã làm cả chục lần rồi, dùng cả Phonix lẫn JAF vẫn vị vậy. Anh em có cao kiến gì chỉ giúp với. Máy mình Red. Có cần đổi code trước khi flash ko?

FW APAC và FW châu âu ko có gì khác biệt cả (ngoại chừ FW của mạng orange) còn lỗi khi flash FW thì bạn có làm đúng như hướng dẫn ko? nếu bạn flash FW 21 bằng J.A.F thì bạn phải tắt máy mới flash đc (flash bằng chề độ Dead USB) còn dùng phoenix flash thì bạn nên cài bản phoenix 2009 của bạn maximux3000 và làm theo hướng dẫn của bạn ấy , còn nếu ko đc nửa thì bạn up hình lên cho mọi người bít bị lỗi gì và tìm hướng giải quyết nha
chúc bạn thành công

Chỉnh sửa cuối:

lhttanchau

Đã up xong FW21 phiên bản Russian-Hungary. Sau khi up có dung thử camera, quả là cải tiến vượt bật. Chụp ảnh trong đêm, không ánh sáng nhưng khá nét, nét ảnh rất mịn, không như các phiên bản trước. Còn nếu có chút ánh sáng thì anhe được chụp như ban ngày. Thật tuyệt. Touch và sound cũng cải thiện đáng kể. Âm thanh lúc này sau mà hay thế. Thanks! Thanks! Thanks!