• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách up FW 21 APAC bằng chương trình J.A.F

thanhdhl2003

Thế nhấn 1 cái hay là giữ lun cho tới lúc nó bật nguồn hả bạn?

Mỗi lần JAF báo kg tìm thấy Phone bạn nên tháo pin ra rồi lấp vô lại (nếu bạn Flash bằng chế độ Dead USB thì kg đc mở nguồn nhé). Bạn thử bật loa to to 1 tí để nghe khi bấm vào nút nguồn máy tính báo âm thanh khi nhận USB. Còn nếu kg âm báo thì JAF kg tìm thấy phone đâu nhé. Lúc đó bạn nên kiểm tra lại từ đầu xem có làm sai bước nào kg. Nếu có điều kiện thì thử trên máy khác xem sao.

minhhien_051181

Tôi làm thành công rồi nhưng liệu up FW 21 APAC này có hack phone bằng cách cũ được k nhỉ?Thank bạn.

congkaka

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 900095FA
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.8.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:

các huynh ơi tui lam di lam lại không biết là thiếu bước gì chỉ thấy nó báo thế này thôi trình độ tiếng Anh thì kém không hiểu gì hết mong các huynh chỉ bảo kỹ hơn

boss113

JAF version 1.98.62
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:

No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:

các huynh ơi tui lam di lam lại không biết là thiếu bước gì chỉ thấy nó báo thế này thôi trình độ tiếng Anh thì kém không hiểu gì hết mong các huynh chỉ bảo kỹ hơn

theo như hình bạn post lên thì bạn làm thiếu bước 2 đó , bạn làm lại theo hình này nha

và coi lại các file FW 21.0.025 bạn có bung ra đúng nhứ mình hướng dẫn ko ? bạn phải bung file FW đúng theo đường dẫn này nha
C:\Program Files\Nokia\phoenix\products (nếu vẫn làm ko được nứa thì thử đường dẫn dưới nha)
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products
chúc bạn thành công;););););)

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

JAF version 1.98.62
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:

No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:

bạn nên copy file FW trong : C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

chúc thành công !

viettung89

đã up thành công thax chủ topic :) v21 này không biết có khác nhiều v20 không nhỉ ai đã test rồi thì cho ý kiến đi ;;)

LeMyChinh

vấn đề can thiệp ngôn ngữ cho FW 21

ai nghiên cứu hộ em xem tải bản win rùi can thiệp ngôn ngữ tiếng việt có được ko với sao em làm hoài ko được.trước FW 20 bản orange làm 1 phát được luôn.ko bít cái 21 nì có thế ko.ai bít test thử hộ em với:-/

quyenkhanh_hp

JAF version 1.98.62
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:

No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:

bạn phải bung đúng vào folder C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

boss113

ai nghiên cứu hộ em xem tải bản win rùi can thiệp ngôn ngữ tiếng việt có được ko với sao em làm hoài ko được.trước FW 20 bản orange làm 1 phát được luôn.ko bít cái 21 nì có thế ko.ai bít test thử hộ em với:-/
đây mình vẫn can thiệp ngôn ngữ việt nam bình thường theo cách của thanhdhl2003 (nhưng vẫn phải flash theo cách của mình )

kidkylin

đã up thành công thax chủ topic :) v21 này không biết có khác nhiều v20 không nhỉ ai đã test rồi thì cho ý kiến đi ;;)

khác chứ bạn ;;)
1 . Camera đã cải thiện tương đối
2 . Tốc độ xử lý nhanh hơn .
3 . Cảm ứng mượt hơn tý :)
.......
1. Quicker booting up - It seems to let you ‘take control’ a lot quicker than before.
2. As mentioned before you can make the menu button ‘breathe’ when the phone is in standby. It will flash twice if there is a missed call, message or email.
3. Music Player is showing BIG cover art - something that annoyed me in V20 was the fact the cover art was shrunk.
4. No longer switches predictive text off after you’ve used the Full Screen QWERTY keyboard and gone back to the regular keypad.
5. ‘Applications’ has been renamed ‘Apps’ - ‘Music Player’ is now ‘Music plyr.’
6. Still no Widgety goodness on the home screen - it’s as it was in V20.
7. Web Browser isn’t working!!! I will try doing a hard reset I think.
8. Camera wise, there doesn’t seem to be any image improvements IMO - but it seems to work a little bit quicker.
9. Not had chance to test sound through a headset yet - I have personally had issues in V20 with a Stereo Bluetooth Headset so will be interested to check this out.
10. I think the handwriting recognition is improved - I’ve not used this much, but it seems better.
11. During text entry pressing ‘*’ KKK brings up a fullscreen selection of characters.

LeMyChinh

đây mình vẫn can thiệp ngôn ngữ việt nam bình thường theo cách của thanhdhl2003 (nhưng vẫn phải flash theo cách của mình )

hĩ nhìn thèm wa'cả đêm wa nghiên cứu mà ko làm được.nó cứ báo cái của khỉ jie` ấy.jo nản rùi ko muốn làm nữa.
nhưng cho mình hỏi có phải mọi thứ up như của boss rui đến phần chọn PPM thì làm theo cách của anh thanh2003 là chọn file RM-356_21.0.025_prd.rofs2.V20 đúng ko hay chọn file nào nếu có thể thì bạn hướng dẫn cho mọi người bít luôn đi nhé;;) đê mọi người ai thick thì làm cho tiện
thanks rất nhìu=D>