• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách up FW 21 APAC bằng chương trình J.A.F

ilikenokia

Các máy đã change code để up lên v21 rồi, bây giờ flash lại có vấn đề gì không vậy bác?

congkaka

4
[/URL][/IMG]

Em bị những lỗi này mong các sư huynh chỉ dẫn xem thiếu mất bước gì

boss113

4
[/URL][/IMG]

Em bị những lỗi này mong các sư huynh chỉ dẫn xem thiếu mất bước gì
bạn đọc kỹ lại hướng dẫn đi và làm đúng từng bước như hướng dẫn nha
chúc bạn thành công

WiSoul

đề nghị Mod treo lại bài của anh thanh và boss gộp chung vs nhau cho mọi người dễ theo dõi

Vip09

Vip mới làm dược con màu den rồi...cám ơn Bos113 va thanhdhl2003 cùng các anh chị...chúc anh chị cuối tuần vui vẽ

tadyluu

mình down đc part 1 và 3 rùi, còn cái part 2 mỗi lần bấm vào chữ "click here to start download" thì nó chạy 1 hồi rùi lại hiện ra chữ đó nữa mà kô ra cái bảng download gì hết, ai bít cách down chỉ mình với

lemanhhapt

mình down đc part 1 và 3 rùi, còn cái part 2 mỗi lần bấm vào chữ "click here to start download" thì nó chạy 1 hồi rùi lại hiện ra chữ đó nữa mà kô ra cái bảng download gì hết, ai bít cách down chỉ mình với

bạn sang máy khác thử lại xem được không

cuong450

MÌnh cũng bị giống bạn boss, nhưng mà làm tới bước cuối nhấn vào nút nguồn đợi 1 hùi nó hiện ra dòng "Searching for phone...Not found!!!" là sao vậy các bro?

thanhdhl2003

MÌnh cũng bị giống bạn boss, nhưng mà làm tới bước cuối nhấn vào nút nguồn đợi 1 hùi nó hiện ra dòng "Searching for phone...Not found!!!" là sao vậy các bro?

Ban kiểm tra xem đã bấm nút Nguồn đúng thời điểm chưa nhé. Nếu đã đúng thời điểm mà vẫn báo vậy thì thử Cáp khác hoặc cắm vào ổ USB khác (tốt nhất là những USB phía sau thân CPU nhé.
Chúc bạn thành công :D

cuong450

Mình làm đúng hết lun rùi,còn lúc nó search thì mình bấm 1 cái vào nút nguồn, mình gắn = cỗng USB ở đằng sau mà. từ lúc mở Jaf tới lúc cài là tắt máy hoàn toàn luôn hả bạn? làm hoài mà nó báo "Searching for phone...Not found!!!" hoài à! có cần mở PC suite lên ko?

Tidkun

Mình làm đúng hết lun rùi,còn lúc nó search thì mình bấm 1 cái vào nút nguồn, mình gắn = cỗng USB ở đằng sau mà. từ lúc mở Jaf tới lúc cài là tắt máy hoàn toàn luôn hả bạn? làm hoài mà nó báo "Searching for phone...Not found!!!" hoài à! có cần mở PC suite lên ko?

Làm ko được thì bấm flash rồi làm lại, hình như là do cái cổng usb của máy tính nó không nhận XM5800 khi vừa ấn nút khởi động.
Hôm qua mình ấn đi ấn lại gần 40 lần, đến lúc nó hiện cái bảng nhận cổng usb thì mới search được phone !

kidkylin

" Waiting for the phone to reboot "
thấy dòng này thì nên ấn nút Nguồn đi , chứ để xuất hiện
" Searching for phone... "
nhiều khi ấn ko kịp đâu .

cuong450

vậy là phải bấm liên tục sau khi nó ở chế độ flash hay là làm lại hoài tới khi nó nhận?

kidkylin

thấy dòng này thì ấn 1 lần nút nguồn khoảng 2s là ok rồi .
chúc may mắn

cuong450

thấy dòng này thì ấn 1 lần nút nguồn khoảng 2s là ok rồi .
chúc may mắn

Hình như trong Jaf của mình ko có dòng đó, nó chỉ hiện ra

"JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000D849
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.8.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_21.0.025_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_21.0.025_prd.rofs2.V24
CNT Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_21.0.025_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM356_20.0.010_008_xxx_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Simpl Chinese,Trad Chinese
Changing flashing settings...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_21.0.025_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_21.0.025_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_21.0.025_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM356_20.0.010_008_xxx_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000D849
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 9000D849
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone.."

và kết quả cuối cùng là
"Searching for phone...Not found!!!"
Nhấn hoài mà hem được :( mình đã thử kết nối qua PC suite, kết quả là kết nối bình thường!

kidkylin

ac ac làm mình tưởng bạn đến khúc sau rồi , hoá ra vẫn ở khúc đầu :-/
PRESS POWER ON NOW! >>> ần giữ nút nguồn ngay bạn nhé . bước này dễ mà.
cố lên cố lên =D>