• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài đặt Andoid trên HTC

phanvan

mính cài dc rồi nhưng quá nhiều lỗi
nhận cuộc gọi ko nghe người ta nói
mở máy hơi khó khăn
ko vào dc danh bạ sim
chạy khá mượt , nhưng chắc mình đợi phiên bản sau
thanks

khocviem

mính cài dc rồi nhưng quá nhiều lỗi
nhận cuộc gọi ko nghe người ta nói
mở máy hơi khó khăn
ko vào dc danh bạ sim
chạy khá mượt , nhưng chắc mình đợi phiên bản sau
thanks

bạn tải Rom mới đã fix lỗi
Mã:
http://www.mediafire.com/?5a0220v667556nb
hoặc tải Module fix lỗi cuộc gọi đến ko có Mic. Xóa modules cũ đi, ko cần phải đổi tên Module mới
Mã:
http://www.mediafire.com/?yn7h6x8g0qixqli

phanvan

làm sao back lại khi vào ứng dụng, muốn quay ra phải ấn nút nguồn là thoát hết ra ngoài, muốn quay lại phải vào menu trở lại
sài ok lắm
thanks bạn nhiều

khocviem

làm sao back lại khi vào ứng dụng, muốn quay ra phải ấn nút nguồn là thoát hết ra ngoài, muốn quay lại phải vào menu trở lại
sài ok lắm
thanks bạn nhiều

Back lại thì có Phím mũi tên Back lại, ấn giữ phím Power nó sẽ liệt kê danh sách ứng dụng đã sử dụng, tắt màn hình thì ấn phím giập máy , muốn shutdown hoặc reboot thì ấn và giữ phím Giập máy.

Nhiều khi bật nguồn mà ko thấy lên màn hình chỉ thấy màn hình sáng lên ko lên hình , thực tế là nó đã lên hình rồi chỉ cần nhớ chặm tay vào vị trí biểu tượng cái khóa là màn hình sẽ hiện lên

phanvan

ko sử dụng phím mũi tên dc,
muốn cài game và ứng dụng thêm dc ko.
link down kết nối android với pc ko sài dc.

behemoth_vn

các bác update thêm fix lỗi dc ko :( mún vọc mà h chưa ổn...
cho em hỏi nếu nhạc nghe = headphone chất lượng giữ dc như dùng wins mobile ko ?
tốc độ của các ứng dụng?

phanvan

các huynh ơi , update thêm fix lỗi đi. sài hay lắm mà ngán cái lỗi nhiều quá .
rất mong help của các bác.thanks

phanvan

bác phanvan xài xong thì bị những lỗi gì nói em với xem giống của em ko :(

1- đôi khi khởi dộng lại
2- add danh bạ từ sim qua máy ko dc
3- phím cứng sử dụng ko dc ( chỉ có tác dụng như phím 4 chiều )
Tóm lại , nếu fix dc 3 lỗi này thì ok.
Mua 1 máy chạy 2 HDH thì còn gì bằng ( lỗi pin , ko chụp hình dc cũng chẳng sao )=D> đang chờ đợi các cao thủ ra tay
thanks

behemoth_vn

haizzz em cài nó báo E:/npkinstall.exe is not valid win32 ....có fải bắt buộc cài Adroid trên win64 bit ko mấy anh

khocviem

haizzz em cài nó báo E:/npkinstall.exe is not valid win32 ....có fải bắt buộc cài Adroid trên win64 bit ko mấy anh
cái này là cài trực tiếp trên máy điện thoại, bạn copy vào internal storage rồi cài trực tiếp trên máy
haizzz cái npkinstall là thư mục mà, trong thư mục npkinstall có file Install.exe để cài đặt

behemoth_vn

em đã hiểu....hỏi hơi thưià....nhưng h vấn đề là em install xong....haret xong...2 lần máy khởi động....rốt cục nó vẫn chạy ra window mobile +_+ trong khi em làm ko thiếu 1 bước nào :-s

khocviem

em đã hiểu....hỏi hơi thưià....nhưng h vấn đề là em install xong....haret xong...2 lần máy khởi động....rốt cục nó vẫn chạy ra window mobile +_+ trong khi em làm ko thiếu 1 bước nào :-s

bạn tải phiên bản mởi nhất về đã fix lỗi (update trang 1) .Có thể cài đặt trực tiếp được trên thẻ nhớ ( 100%). Khi bạn cài đặt android xong không phải là khởi động lại là vào android đâu, mà thực chất bạn phải chạy lại File haret.exe để vào lại android . Android chạy trên thẻ nhớ song song với WinMo giống như bạn chạy window ảo .
Bạn có thể tải phần mềm Dual boot - cài đặt trong WinMo có lựa chọn boot trực tiếp vào WinMo hoặc Android khi khởi động lại máy
Mã:
http://www.mediafire.com/?wr3iqr5281yn5pb

demonrosso

Mình cài lần thứ 2 thì thành công, bản này chạy khá mượt chỉ còn chơ test pin được lâu không thui.
Mình thấy các bạn nên chú ý ở phần " phân vùng ổ cứng của thẻ nhớ" thật kỹ. Làm đúng như những bước trên clip, còn bước 2 và 3 chủ thớt đã hướng dẫn rất dễ hiểu, như vậy tỷ lệ thành công sẽ cao hơn.
Mình đã cài trên HTC TOUCH Pro 1 GSM ( hihi Hơi nhầm khu vực nhưng cũng họ HTC cả mà)
Mà cái lỗi đèn led vẫn chưa thấy khắc phục được ở bản này hé chủ thớt, hễ tắt màn hình là đèn ở nút center cứ nhấp nháy sáng (cái này cũng hơi làm mau hết pin chút xíu). còn lúc đang dùng thì 2 phím back và ngắt cuộc gọi cứ nhấp nháy như bị chạm vậy. hjhj .

Bạn cài đặt lại đi. mình đang dùng nè , chạy ổn định. Pin dùng 1 ngày rồi còn 40% .
1 ngày còn 40% là có tắt GPGS, data background, ... hông chủ thớt.
Bản này có chuyển hẳn sang dùng 2G cho save pin 1 chút hông chủ thớt, sao mình đã chọn là chỉ dùng 2G nhưng tắt màn hình / mở vào settings xem lại cái "chỉ dùng 2G" vẫn bị tắt.

behemoth_vn

em công việc fai3 nghe dt và gọi nhiều....nhiều khi chu8a kịp làm gì...vừa sạc tối..sáng rút ra đến cty thì pin còn 90%+_+
dùng thì hay thật nhưng ko biết là do boot 2 Hdh hay sao mà máy hết pin kinh hoàng...
có bác nào thử cài xong.....xóa cái windows mobile đi chưa nhỉ :-?

demonrosso

em công việc fai3 nghe dt và gọi nhiều....nhiều khi chu8a kịp làm gì...vừa sạc tối..sáng rút ra đến cty thì pin còn 90%+_+
dùng thì hay thật nhưng ko biết là do boot 2 Hdh hay sao mà máy hết pin kinh hoàng...
có bác nào thử cài xong.....xóa cái windows mobile đi chưa nhỉ :-?

Bạn quên là cái boot 2 HĐH là bạn cài trực tiếp trên Winmo àh, nếu xóa đi làm sao Boot được.
Cái này thực chất chạy hoàn toàn trên thẻ nhớ mà.
Máy mình cũng thế thôi , nghe gọi nhiều là khoảng nửa ngày là có nguy cơ hết pin rùi , chứ đừng nói là nghe nhạc lướt web .....
Nhưng cái ham muốn trải nghiệm Android vẫn chiếm ưu thế, nên sẵn sàng thủ sẵn cục sạc bên mình, hihi

behemoth_vn

công việc em đi ngoài đường nhiều....hix....ko biết pin 1800 có lâu hơn hem nhỉ...