• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài đặt Andoid trên HTC

khocviem

Mình cài lần thứ 2 thì thành công, bản này chạy khá mượt chỉ còn chơ test pin được lâu không thui.
Mình thấy các bạn nên chú ý ở phần " phân vùng ổ cứng của thẻ nhớ" thật kỹ. Làm đúng như những bước trên clip, còn bước 2 và 3 chủ thớt đã hướng dẫn rất dễ hiểu, như vậy tỷ lệ thành công sẽ cao hơn.
Mình đã cài trên HTC TOUCH Pro 1 GSM ( hihi Hơi nhầm khu vực nhưng cũng họ HTC cả mà)
Mà cái lỗi đèn led vẫn chưa thấy khắc phục được ở bản này hé chủ thớt, hễ tắt màn hình là đèn ở nút center cứ nhấp nháy sáng (cái này cũng hơi làm mau hết pin chút xíu). còn lúc đang dùng thì 2 phím back và ngắt cuộc gọi cứ nhấp nháy như bị chạm vậy. hjhj .

1 ngày còn 40% là có tắt GPGS, data background, ... hông chủ thớt.
Bản này có chuyển hẳn sang dùng 2G cho save pin 1 chút hông chủ thớt, sao mình đã chọn là chỉ dùng 2G nhưng tắt màn hình / mở vào settings xem lại cái "chỉ dùng 2G" vẫn bị tắt.

chương trình nào ko cần thiết thì tớ tắt hết

công việc em đi ngoài đường nhiều....hix....ko biết pin 1800 có lâu hơn hem nhỉ...

hôm qua ra chợ rời mua Viên pin 3800 về chế vào chạy thử, không biết có dùng được lâu ko nữa, Chạy thử 1 tuần nếu được lâu thì revew cho a e

datuan05

Bác khocviem này chịu khó ngâm cứu dữ. Chúc bác mau có nhiều khám phá hay rồi comment, chứ Diamond này giờ ít người xài quá.

behemoth_vn

vẫn trông chờ 1 ngày mai tươi sáng với 1 bản Android nhẹ nhàng hơn và ko còn lỗi :(

khocviem

update bản mới ở trang đầu rồi. chạy test thử xem - nhanh hơn bản cũ nhiều

7777

Cảm ơn bác chủ thớt đã nhiệt tình hướng dẫn cho anh em. Sau khi làm theo hướng dẫn của bác chủ thớt, em có một số ý kiến như sau:
1/ Cài đặt thành công 100% trên Diamon P3700
2/ Chạy rất good. Kể cả kết nối máy tính và cài phần mềm trên chợ hay phần mềm bên ngoài. (Khi kết nối, máy em hiện lên là HTC Dream, hehe)
Còn một số lỗi như sau:
a/ Hao Pin nhanh - vụ này em đặt hàng bác long ở Hà Nội mua Pin dung lượng cao
b/ Đèn center vẫn sáng lúc không sử dụng và đèn back + dập máy vẫn chớp lúc sử dụng.
Trân trọng cảm ơn bác chủ thớt. Vẫn hy vọng bác chủ thớt ra bản Room mới fix được các lỗi trên. Một lần nữa, cảm ơn tất cả mọi người. Chúc trải nghiệm android vui ve. Chào cả nhà

behemoth_vn

em vẫn bị lỗi úb connect.....chưa hiểu nguyên nhân...cho nên muốn copy là fải quay lại WM....
có vẻ bản này mp3 k chạy dc..em copy thử 1 file nhưng ko ăn thua...
pin đỡ hơn trc 1 chút....
máy ảnh vẫn thọt :(

7777

để tiết kiệm Pin cho android thì đã có hướng dẫn nhiều. Các bác chịu khó search
lỗi đèn sáng là chưa khắc phục được.
thỉnh thoảng bị treo, phải reset lại rồi chạy hadret
quan trọng là đã cài đặt được các phần mềm khác để trải nghiệm, giờ đang dùng WM mà muốn chạy vạn sự lành, không lẽ đi mua 1 cái android?
Vẫn mong chờ bác chủ ra một bản Rom mới tiết kiệm pin hơn và khắc phục được lỗi đèn sáng.
Camera chắc là hơi lâu
Thank bác chủ nhiều nhiều

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 59 minutes:

Xin hoi bac chu thớt: nếu có bản Rom mới thì phải dùng công cụ chia lại ổ cúng từ đầu rồi cài đặt hay là bỏ qua giai đoạn chia lại ổ cứng? Chỉ xóa rom cũ, chép lại rom mới rồi cài đặt

Chỉnh sửa cuối:

7777

Đã hơn nửa tháng rồi mà vẫn chưa thấy bác chủ ra bản Rom Android cho HTC mới, có lẽ bác ấy bận.

7777

bác behemoth_vn đã có cách khắc phục đèn led luôn sáng ở nút enter trong máy Diamon chưa, hướng dẫn cho anh em với. Em xem bên tinh tế, có công cụ Android configuration tool bảo là khắc phục được nhưng không làm được. Thanks bác

behemoth_vn

cái lỗi này em cũng bó tay.....có cách khắc phục là cắm sạc vào là nó hết sáng :(
vẫn fải dùng 2 chữ "đợi chờ"

7777

Em đang dùng máy HTC Diamon P3700, trước đây em cài WM 6.5, giờ up rom Android của bác khocviem chạy nhanh như ma le, em mua key của bác pingcom để chạy vạn sự lành ok, nhưng bác pingcom không viết cho màn hình Diamon (em dùng bản màn hình khác) vì thế vạn sự lành không hiển thị hết màn hình được. Có cao thủ nào biết cách cài đặt để vạn sự hiển thị hết màn hình của Diamon P3700 nhờ giúp đỡ. Cảm ơn các bác nhiều nhiều=D>

khocviem

cái lỗi này em cũng bó tay.....có cách khắc phục là cắm sạc vào là nó hết sáng :(
vẫn fải dùng 2 chữ "đợi chờ"

bác behemoth_vn đã có cách khắc phục đèn led luôn sáng ở nút enter trong máy Diamon chưa, hướng dẫn cho anh em với. Em xem bên tinh tế, có công cụ Android configuration tool bảo là khắc phục được nhưng không làm được. Thanks bác

Bạn vào Market tải phần mềm Led Effect chỉnh thử xem , tải thêm soft SetCpu dùng giảm tiêu hao Pin

slazenger

Em cài xong đến phần đăng nhập Acc Gmail thì k vào được phần Wifi nên skip. Skip xong nó báo "Slide Keyboard back to continue". Em dùng Diamond làm gì có cái gì mà trượt hic hic
Pro chỉ giùm