• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài đặt Andoid trên HTC

trucza

các Bác cho em hỏi là mình có thể cài VietMap trên Diamond chạy Android dc ko????

trucza

các Bác ơi đả có bản mới nè thì phải http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=907509

chả hiểu sao tải về giải nén là báo lỗi :(( link nào cũng vậy Bác nào rành tiếng anh qua nói cho người ta fix link với

sao em ko căn màn hình cảm ứng dc các Bác ơi đến ô vuông thứ 3 là máy load vào đến hình có logo bàn tay chỉ vào Robot là ko tài nào chọn gì gì ngoài chọn ngôn ngử :(

Bác nào có file ts-calibration chuẩn màn hình thì post cho em xin với của em canh khó quá ô vuông ở giửa ko thấy :(

àh thêm nửa cho em hỏi sao em intall phần mềm trên Market thì báo là: Your item will be download thì phải em intall ringo và ringtone ko và nhiều soft khác điều báo y vậy :(

1 điều nửa là em ko sign với PC dc :( Bác nào giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

ducdung139

Em dùng HTC Diamond Touch 2 cài bản 25/1 thì không sao. Mà lúc chạy file Haret thì lại bị reset chứ ko vào được Android bác ơi :( bác có nick chat hay gì ko hướng dẫn em với. Kết cái Android này quá

khocviem

Mình đang dùng MDA Compact 4 của T-mobile (mặt sau của máy ký hiệu là Diam200) máy chỉ có bộ nhớ trong 4G .liệu có dùng được android ko hả bạn
mong câu trả lời của bạn
Bạn xem máy của bạn thuộc dòng Blackstone,Diamond,Fuze,Raphael,Rhodium,Tilt2,Topa z,HD2 thì đều cài được bản này
Em dùng HTC Diamond Touch 2 cài bản 25/1 thì không sao. Mà lúc chạy file Haret thì lại bị reset chứ ko vào được Android bác ơi :( bác có nick chat hay gì ko hướng dẫn em với. Kết cái Android này quá
bạn chọn lại file haret-startup xem

vneiyuu

e cài thành công nhưng không thể sync với PC được, nó toàn báo thiếu driver, thiếu CDC Abstract Control Model thôi. Bác có cách nào giải quyết, chỉ cho e với

ducdung139

Hix, đã chạy được rồi. Mà cái Wifi, bluetooth và Camera không hoạt động. Nản quá. Thử 1 lúc mãi ko dùng đc mấy chức năng đấy để test nên xóa luôn. Chạy thì nhanh và mượt lắm. Mỗi tội là....bác khocviem có cách gì khắc phục không ???

khocviem

e cài thành công nhưng không thể sync với PC được, nó toàn báo thiếu driver, thiếu CDC Abstract Control Model thôi. Bác có cách nào giải quyết, chỉ cho e với
Bạn dùng Droid explorer để sync .search goolge hoặc tải ở đây
Mã:
http://www.mediafire.com/?etlyk8hmi1q1yke

Hix, đã chạy được rồi. Mà cái Wifi, bluetooth và Camera không hoạt động. Nản quá. Thử 1 lúc mãi ko dùng đc mấy chức năng đấy để test nên xóa luôn. Chạy thì nhanh và mượt lắm. Mỗi tội là....bác khocviem có cách gì khắc phục không ???
Bạn dùng phiên bản ngày 25-1 ah. bạn thay file image và module khác thử xem
Mã:
http://code.google.com/p/zimages/downloads/list

Chỉnh sửa cuối:

trucza

Bác khocviem cho em xin file ts-calibration của bác dc ko em ko tài nào canh chuẩn dc màn hình vì ko thấy dc ô vuông ở giửa màn hình

Chỉnh sửa cuối:

ducdung139

Bạn dùng phiên bản ngày 25-1 ah. bạn thay file image và module khác thử xem
Mã:
http://code.google.com/p/zimages/downloads/list

Em dow bản mới nhất về rồi. có zImage bản 1258 nhưng mà không ăn thua. Nó vẫn ko hoạt động :( Chán thế.

trucza

Bác khóc cho em hỏi cái 2.3 Bác đưa link media vào thì down phần nào để test

cái đèn led ngay phím 4 chiều vẫn cứ sáng như winmo lúc sạc pin nản thật hao pin thầy

Chỉnh sửa cuối:

babyto

ko phải mình bàn lùi,an phận cho e nó chạy mượt và ổn định thì dùng 1 rom clean&sbp là oki rồi,ae ham zui anroid quá,;;)

trucza

ko phải mình bàn lùi,an phận cho e nó chạy mượt và ổn định thì dùng 1 rom clean&sbp là oki rồi,ae ham zui anroid quá,;;)

sao lại là ham vui bác đó là cả 1 công nghệ đó chứ... nếu ai cũng ham vui như Bác thì các Bác nước ngoài cần gì tốn nhiều thời gian để đưa android lên diamond 1,2, touch pro....

sakurahana

Các bạn cho mình hỏi, mình cài trên HTC Touch Diamond, khi máy ở chế độ chờ thì đèn xoay của phím giữa vẫn sáng giống như lúc có cuộc gọi nhỡ hay có tin nhắn, mình muốn tắt nó đi để tiết kiệm pin nhưng tìm mãi mà ko thấy chỗ nào để tắt nó đi cả, có bạn nào biết chỉ mình với, mình cảm ơn nhiều.

trucza

Các bạn cho mình hỏi, mình cài trên HTC Touch Diamond, khi máy ở chế độ chờ thì đèn xoay của phím giữa vẫn sáng giống như lúc có cuộc gọi nhỡ hay có tin nhắn, mình muốn tắt nó đi để tiết kiệm pin nhưng tìm mãi mà ko thấy chỗ nào để tắt nó đi cả, có bạn nào biết chỉ mình với, mình cảm ơn nhiều.

hình như là chưa có cách nào Bác ơi em cũng đang mò tìm mà ko có :(

trucza

em đả tìm dc soft tắt đèn bàn phím của Diamond, thank's Bác khocviem :D

đó là soft LedEffects các Bác có thể down ở đây: http://www.mediafire.com/?zcct8ia1oj7jc47

sau khi down về giải nén chép vào sdcard và cài = chương trình App Installer sau khi cài ok thì trong Menu các bác chọn vào chương trình Led Effect bấm phím giữa (phím Menu) chọn More... và chọn tiếp Stop, sau đó thoát ra thế là ok :D

đở hao pin hơn 1 tí khi máy ở chế độ chờ nhưng khi sử dụng thì vẩn rất hao :D em cũng đả cài soft Set CPU để chỉnh tốc độ của CPU giảm xuống và cũng ok mặc dù phải chịu "chạy rùa" :D