• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài đặt Andoid trên HTC

demonrosso

Mình đã cài bản : Rom test FRG83-Build Froyo2.2.1 [4-12-2010], cho mình hỏi thêm:
1.Lúc cài xong máy báo sign vài TK Google, mình dùng GPRS sign vẫn không được (điền account vào chọn sign.. chạy hoài không xong)
2.Cái lauchenPro báo còn 2 ngày hết hạn yêu cầu cập nhật phiên bản mới.. cái này phải làm sao đây?
3.Mình không thể Import danh bạ từ sim được, mình vào sim chọn import all , nó chạy đến 100% thì ngưng, bấm trở về danh bạ trống trơn. (Mình đã chạy lại android lun rùi nhưng vẫn vậy)

hôm qua ra chợ rời mua Viên pin 3800 về chế vào chạy thử, không biết có dùng được lâu ko nữa, Chạy thử 1 tuần nếu được lâu thì revew cho a e
Mình đang dùng thử phiên bản mới , chưa thấy lỗi nào nghiêm trọng lắm (chỉ có cái import danh bạ). Vấn để pin là phải chấp nhận, mong bác khocviem sớm repost cho AE sớm cái vụ pin dung lượng cao, gần tết rồi có gì sắm 1 viên để dùng kheo thiên hạ nữa . Hj

minhxd

Tôi ko thể phân vùng internal storage của con Diamond 1, làm gì thì sau khi APPLY nó cũng lại về nguyên bản . Cứ như bị protect vậy?

trucza

thế là vẫn còn hao pin hơn WM hả Bác khocviem hay đả cải thiện dùng dc Camera rồi thì cũng quá ngon rồi

khocviem

thế là vẫn còn hao pin hơn WM hả Bác khocviem hay đả cải thiện dùng dc Camera rồi thì cũng quá ngon rồi

đã cải thiện được tình trạng hao pin, tuy chưa giảm thiểu nhiều lắm nhưng hơn trước rất nhiều, pin dùng lâu hơn

Tới đây flash Rom được như WinMo thì không lo tình trạng Pin mau hết nữa

khanhcfc

Tôi ko thể phân vùng internal storage của con Diamond 1, làm gì thì sau khi APPLY nó cũng lại về nguyên bản . Cứ như bị protect vậy?

mình cũng bị y như bạn (mình dùng htc diamond 1) mà không thấy bác chủ giải đáp

khocviem

mình cũng bị y như bạn (mình dùng htc diamond 1) mà không thấy bác chủ giải đáp
nếu được gửi cho mình mấy bức ảnh qua trình bạn làm, vấn đề này tớ chưa gặp. Hoặc cài Teamview cho tớ xem

khanhcfc

nếu được gửi cho mình mấy bức ảnh qua trình bạn làm, vấn đề này tớ chưa gặp. Hoặc cài Teamview cho tớ xem

oh thế tốt quá ........tói về mình sẽ up ảnh lên ....tại htc của mình là ổ cứng nên không chia dc nhỉ
cám ơn bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

tiện đây cho mình hỏi trong 3 bản rom trên mình chạy bản mới nhất (FRG83-Build Froyo2.2.1 ( 25-01-2011) - Có thể sử dụng được Camera ) là ok phải không bạn ? vừa nãy mình không chia dc ổ cứng nên cài bừa 1 bản 2,1 bên tinh tế thấy lỗi quá mãi mới bật dc máy
cám ơn bạn

Chỉnh sửa cuối:

khanhcfc

chỗ này mình thấy 1 dãy dài không biết down cái nào

(Hạt nhân zimage và Module - Thay thế = hạt nhân mới có thể máy chạy ổn định , tiết kiệm pin, Fix lỗi...nhớ Xóa zimage và file module cũ
Code:

http://code.google.com/p/zimages/downloads/list)
còn cái vụ chia ổ mình làm dc rồi vì về nhà mình tắt hết diẹt vi rút là dc
cảm ơn bạn

behemoth_vn

chỗ này mình thấy 1 dãy dài không biết down cái nào

(Hạt nhân zimage và Module - Thay thế = hạt nhân mới có thể máy chạy ổn định , tiết kiệm pin, Fix lỗi...nhớ Xóa zimage và file module cũ
Code:

http://code.google.com/p/zimages/downloads/list)
còn cái vụ chia ổ mình làm dc rồi vì về nhà mình tắt hết diẹt vi rút là dc
cảm ơn bạn

trong cái code google này hình như là bản của cái rom cũ mà...từ 3-12 rồi

khanhcfc

cám ơn bác chủ topic mình cài dc rồi .........chạy ngọt lắm giờ chưa thấy lỗi gì .....máy hơi nóng .....kệ android mà

khanhcfc

máy mình hiện giờ chạy 2 hệ điều hành rất mượt ........có thấy mấy bạn nói chỉnh con CPU cho nó chậm lại để tiết kiệm pin mấy bác thấy có nên không? ai làm rồi cho lời khuyên tí

behemoth_vn

bạn chép toàn bộ rom ra thẻ nhớ nhé (không để trong tệp nào ) nếu không dc alo 0982026661 mình chỉ cho

các rom khác vẫn cài dc bình thường mà bro :) .. 2 cái gần đây và cái này hay lỗi....ko biết hỏng flash disk ko....Diamond 1 .....h cắm vào còn ko nhận kết nối usb.....

skinny1468

Mình đang dùng MDA Compact 4 của T-mobile (mặt sau của máy ký hiệu là Diam200) máy chỉ có bộ nhớ trong 4G .liệu có dùng được android ko hả bạn
mong câu trả lời của bạn

Last edited by a moderator: