• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT "cLK RECOVERY" CHO HD2 [Upd Recovery v5.0.2.7 - 08/02/2012]

ngkhbanker

Để vào Menu MAGLDR sau khi cài , bấm và giữ nút Power,vậy để vào menu clk thì nhấn nút nào hả bác.số là e định update recovery version 4.0.0.0 lên v 4.0.1.4,các bác giúp e với

nguyenh

cLK không có menu bạn nhé. Tất cả được thực hiện băng lệnh fastboot. Nếu bạn muốn có menu tiện dụng như của aMAGLDR thì phải dùng bản cLK 1.6.5

langthang262

Để vào Menu MAGLDR sau khi cài , bấm và giữ nút Power,vậy để vào menu clk thì nhấn nút nào hả bác.số là e định update recovery version 4.0.0.0 lên v 4.0.1.4,các bác giúp e với
Để vào fastboot để update cLK thì sau khi ấn Power thì ấn và giữ nút Menu để vào fastboot nhé

ngkhbanker

cLK không có menu bạn nhé. Tất cả được thực hiện băng lệnh fastboot. Nếu bạn muốn có menu tiện dụng như của aMAGLDR thì phải dùng bản cLK 1.6.5
Bác có thể cho e link down clk 1.6.5 ko ah

ngkhbanker

Cài cái này có cần task 29 ko bác?em đang sài bản rom MUNI DEVELOPMENT V28 của bác langthang262?

ngkhbanker

Bác ơi em làm xong bước 1 rồi,nó báo fast boot:processing comand,em chạy file scipt.exe thi hiện màn hình màu xanh trong đó có nhiếu dòng chữ nhưng ko đọc đc đó là gì.bác chỉ jum e với

ngkhbanker

Bác ơi.e làm vẫn chưa được bác hướng dẫn cụ thể hơn cho e với.nhanh nhanh nha bác e xot ruột lắm.

nguyenh

Ôi xin lỗi bạn, gửi nhầm bạn bản scripts tiếng Nga. Hihi Không để ý. Để mình tìm bản tiếng Anh

ngkhbanker

Bác cho e hỏi sau khi làm xong bước 1 máy báo là fastboot:processing command.khi qua buoc 2 thi có cần partition ko hay là cài recovery luôn.

Bác cho e hỏi sau khi làm xong bước 1 máy báo là fastboot:processing command.khi qua buoc 2 thi có cần partition ko hay là cài recovery luôn.
Khi bạn cài cLK thì bạn đã chọn dung lượng CWM (partition đó) rồi nên bước sau bạn chỉ cần cài Recovery thôi.

ngkhbanker

Em chạy file scripts này rồi nhưng vẫn ko chuyển qua TViệt được vẫn là tiếng Nga,và e nhập mục 9 để flash recovery mà không thấy cài gì cả.như vậy là sao vậy các bác ơi?

thedung

có ai biết cach cài recover cho clk ko mình dow về đuôi img chẳng biết làm gì nữa,nếu MGLDR THÌ DỄ HƠN

có ai biết cach cài recover cho clk ko mình dow về đuôi img chẳng biết làm gì nữa,nếu MGLDR THÌ DỄ HƠN
Bạn nên dùng HD2 Nand Toolkit để thực hiện cho dễ. Nếu bạn thực hiện thủ công như trong topic này thì bạn copy file recovery-raw.img mới (nhớ xóa file recovery-raw.img cũ đi trước nhé) vào thư mục Android trên ổ C là được.

thedung

toolkit nó là bản recovery cũ mà làm nào để nó chạy mới nhỉ bạn,mình thấy nó đề là version4.0.0.0

toolkit nó là bản recovery cũ mà làm nào để nó chạy mới nhỉ bạn,mình thấy nó đề là version4.0.0.0
Thay phiên bản mới bằng cách xóa file recovery-raw.img trong 2 thư mục con ext & ref trong C/Program Files/HD2 Toolkit/data rồi copy file recovery-raw.img của phiên bản cần thay vào là được. Sau đó bạn mở file settings.cfg trong C/Program Files/HD2 Toolkit/data bằng Notepad rồi chỉnh dòng màu đỏ nhé.

[main]
versionrec=5.0.2.6
versionmag=1.13
versionclk=1.4.0.1