• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT "cLK RECOVERY" CHO HD2 [Upd Recovery v5.0.2.7 - 08/02/2012]

duchuu2003

mình đã làm như vậy nhưng nó dẫn ổ C:\Documents and settings\administrator.mình gõ tiếp thì nó báo
operable program batch file

Chỉnh sửa cuối:

hunglypt

mình là newbie có 1 số thắc mắc sau:
máy mình đang dùng winmo 6.5
ở bước 1, mình cắm cable nhưng ko thấy cái nào là other divices cả
ở bước 2, mình chọn cái cuối cùng (do mình ko biết chọn cái nào- mình đang định up bản CM7) rồi mình chạy nhưng máy khởi động lại bị treo ở logo
bước 3, bản rom tải về .zip. mình ko biết giải nén vào đâu

ở bước 1, mình cắm cable nhưng ko thấy cái nào là other divices cả
Để hiện cái Other Device đó thì máy bạn phải đang chạy Android nhé.

ở bước 2, mình chọn cái cuối cùng (do mình ko biết chọn cái nào- mình đang định up bản CM7) rồi mình chạy nhưng máy khởi động lại bị treo ở logo
Với bản CM7 thì bạn chọn RUU_signed-150-5.nbh thôi nhé và khi cài xong thì máy sẽ tự khởi động lại và xuất hiện dòng [XXX] fastboot: processing commands. Máy bạn treo ở logo là do bạn chưa update driver fastboot thôi.

bước 3, bản rom tải về .zip. mình ko biết giải nén vào đâu
Bản rom .zip thì bạn không phải giải nén mà copy vào thẻ nhớ rồi vào Recovery trên máy mà cài.

P/S: Nói chung là bạn nên đọc kỹ các topic trong Box HD2 này và một điều rất quan trọng là máy bạn phải được HSPL (2.08.HSPL) trước nhé.

hunglypt

Không bạn ạ vì máy chạy Android thì trong Other Device mới có Android phone nhé. Bạn cài bản rom MAGLDR rồi tiến hành update driver fastboot là okie.
thanks bác
em hỏi là em dùng bản rom CM7 ở page 1 bài này để up MAGLDR có đc ko hay phải dùng bản khác
(em vừa mới dùng máy, bác thông cảm là em hỏi hơi nhiều)

thanks bác
em hỏi là em dùng bản rom CM7 ở page 1 bài này để up MAGLDR có đc ko hay phải dùng bản khác
(em vừa mới dùng máy, bác thông cảm là em hỏi hơi nhiều)
Bản đó là bản cLK nên bạn không úp qua MAGLDR đâu bạn nhé. Trong Khu vực ANDROID - HD2(LEO) này có rất nhiều bản rom mới và hỗ trợ cả MAGLDR & cLK và có cả luôn hướng dẫn cài đó, bạn nên tham khảo và cài đặt, có gì không hiểu thì lại hỏi, không vấn đề gì đâu bạn nhé.

nttlove

Mình có 1em HD2 Tmobile, thẻ 16gb, lúc đầu cài Wm6.5
Mình cài lại bằng clk thì vào Android được nhưng hay đứng máy phải tháo pin, (Room nào cũng bị), như vậy máy bị sao vậy?
Cài bằng Mag thì máy chạy tới 1234gogogo---HTC là đứng hoặc tự khởi động lại (cài Android hay Wm7 đều bị) như vậy máy bị lổi gì?
Mình đọc rất nhiều bài và làm theo HD thì đều bị như trên, bửa giờ nhứt đầu quá, hj
Mong các bro hướng dẫn dùm, cảm ơn rất nhiều.

PS : ace nào có [CWR]_BOYPPC-SHIFTPDA_CM7_HoneyComB_V4x up trên MF thì share mình với, thanks

Mình có 1em HD2 Tmobile, thẻ 16gb, lúc đầu cài Wm6.5
Mình cài lại bằng clk thì vào Android được nhưng hay đứng máy phải tháo pin, (Room nào cũng bị), như vậy máy bị sao vậy?
Cài bằng Mag thì máy chạy tới 1234gogogo---HTC là đứng hoặc tự khởi động lại (cài Android hay Wm7 đều bị) như vậy máy bị lổi gì?
Mình đọc rất nhiều bài và làm theo HD thì đều bị như trên, bửa giờ nhứt đầu quá, hj
Mong các bro hướng dẫn dùm, cảm ơn rất nhiều
Bạn nên Task29 (khuyên dùng bản Task29 Provided by Doloop) để format lại máy, sau đó cài MAGLDR Recovery hay cLK Recovery rồi flash lại rom Android xem còn bị lỗi nữa không nhé. Nếu tình trạng trên vẫn còn thì có khả năng flash của máy bạn bị yếu và có thể die flash trong nay mai.

realmadrid_cf

Mình cài cLK rồi, đang dùng 1 bản ROM Sense 3.5, giờ muốn downgrade bản của dungphp, yêu cầu thông số thế này (CWR: 5/415/5) thì làm sao chỉnh sửa lại cLK cho phù hợp được nhỉ? Sử dụng HD2 Nand Toolkit thì không có mục custom size trong System Partitions Size mà chỉ có 400 hoặc 450MB?

Mình cài cLK rồi, đang dùng 1 bản ROM Sense 3.5, giờ muốn downgrade bản của dungphp, yêu cầu thông số thế này (CWR: 5/415/5) thì làm sao chỉnh sửa lại cLK cho phù hợp được nhỉ? Sử dụng HD2 Nand Toolkit thì không có mục custom size trong System Partitions Size mà chỉ có 400 hoặc 450MB?
Riêng với cLK thì bạn không thể tự chia Patition theo ý mình được mà phải dùng các Patition có sẵn (dạng file .nbh) hay các Patition của cLK tạo riêng cho bản rom đó.

quangrin

Thắc mắc về cLK

hiện tại mình plash room bang cLK .mình cài cLK bang hd2 tool kit.thê mỗi lần minh chỉnh sưa System Partition Size là phải dung hd2 tool kit để reparition lai clk hả mấy bác.

quangeuro

chính xác là thế đấy bác ạ. Bác chỉnh Partition Size theo yêu cầu của rom bác up

trongnam1001

help me!

mình dung HD2 Thường. sau khi cài CLK máy khởi động lại và đở luôn tại màn hình khởi động( màu trắng có chứ HTC) ấy. giúp mình với. làm bây giờ

mình dung HD2 Thường. sau khi cài CLK máy khởi động lại và đở luôn tại màn hình khởi động( màu trắng có chứ HTC) ấy. giúp mình với. làm bây giờ
Bạn tháo pin và lắp lại, sau đó bật nguồn đồng thời nhấn và giữ phím Home (hình ngôi nhà) để vào Recovery nhé.

hiện tại mình plash room bang cLK .mình cài cLK bang hd2 tool kit.thê mỗi lần minh chỉnh sưa System Partition Size là phải dung hd2 tool kit để reparition lai clk hả mấy bác.
Phải cài lại cLK từ đầu vì cái Partition của cLK nó không như MAGLDR là chia Partition ở buớc flash Recovery (chỉnh file flash.cfg) mà Partition này nó nằm cùng luôn với file cài cLK (file .nbh), với cLK khi flash Recovery thì không còn liên quan gì đến Partition nữa.