• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài TTPOD 3.41 cho những ai cài ko dc thành công 100%

dothuan

Mình dùng E71, đã hack máy nhưng chưa một lần cài thành công TTpod. Khi không cài Pacth4run thì cài TTpod vào chạy báo lỗi hệ thống. Còn cài Pacth4run thi không thể cài được khi chưa sign PM thì báo lỗi chứng chỉ, khi sign PM rồi thì cài báo lỗi: Không cho phép truy cập ứng dụng yêu cầu. Có bác nào biết cách giải quyết không giúp với? Thanks!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình dùng E71, đã hack máy nhưng chưa một lần cài thành công TTpod. Khi không cài Pacth4run thì cài TTpod vào chạy báo lỗi hệ thống. Còn cài Pacth4run thi không thể cài được khi chưa sign PM thì báo lỗi chứng chỉ, khi sign PM rồi thì cài báo lỗi: Không cho phép truy cập ứng dụng yêu cầu. Có bác nào biết cách giải quyết không giúp với? Thanks!

Nếu máy đã hack thì làm sao mà bị lỗi hệ thông được. Mình đang xài E 71 và chỉ cài 1 lần là xong, đang xài rất ngon đây.:-/

Chỉnh sửa cuối:

dothuan

Nếu máy đã hack thì làm sao mà bị lỗi hệ thông được. Mình đang xài E 71 và chỉ cài 1 lần là xong, đang xài rất ngon đây. Mình nghĩ máy bạn chưa hack được nên mới bị lỗi này.:-?

Máy mình hack HellOX, đã vào được Folder Private và SYS rồi mà và trước khi cài cũng đã Apply Open4all trong Rompatcher rồi. Thú thực là rất thích PM này nhưng cài nhiều không được nên nản. Version nào cài được thì báo lỗi hệ thống, cài Patch4 run thì không thể?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Máy mình hack HellOX, đã vào được Folder Private và SYS rồi mà và trước khi cài cũng đã Apply Open4all trong Rompatcher rồi. Thú thực là rất thích PM này nhưng cài nhiều không được nên nản. Version nào cài được thì báo lỗi hệ thống, cài Patch4 run thì không thể?

Vậy thì bạn vào xóa hết những thư mục và file theo hướng dẫn của bài 1 trong topic này xem có cài được không nhé;;)

Khoaaa

"Dạ báo cáo" sau khi sử dụng pyunisstall xóa tất cả 2 file Ttpod và kiểm tra lại trong ổ đĩa cài vẫn còn folder TTpod và sau đó cài vẫn thành công ver 3.41 ko bị lỗi gi cả (có lẽ số em hên) dạ báo cáo hết!!
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Anh phải cài thử để anh em còn biết đường trả lời mem dùng N82 cài ko được chứ :D

N82 V31 cài bản này rất ok. Mình cài vô không bị những lỗi như Anh Thắng nói. Còn chức năg tiết kiệm Pin là chương trình tích hợp hay phải điều chỉnh bạn nào biết thì chỉ mình với.

AM thì phải làm gương thôi anh ơi. Test thành công để còn hướng dẫn a e nữa chứ:D

Chờ hôm nào Format cài xem sao đã làm theo cách này không sai 1 ly, từ lúc khuya vẫn lỗi như thường.:-/:-/:-/

duydat006

Banned
ủa sao tui hack phone cài cái được liền đâu cần phải hướng dẫn dài dòng như vầy

dothuan

Vậy thì bạn vào xóa hết những thư mục và file theo hướng dẫn của bài 1 trong topic này xem có cài được không nhé;;)

Sau khi cài Báo lỗi hệ thống nên mình đã vào Quản lý ứng dụng xóa nó đi. Và tìm trong các Folder như bài này hướng dẫn thì không còn thấy file nào liên quan đến TTPod, nhưng cài vẫn không được. hic????

MinhThang

Manager
Sau khi cài Báo lỗi hệ thống nên mình đã vào Quản lý ứng dụng xóa nó đi. Và tìm trong các Folder như bài này hướng dẫn thì không còn thấy file nào liên quan đến TTPod, nhưng cài vẫn không được. hic????

Lỗi hệ thống thì cài thêm cái Patch4 vào là hết.

trunganh0412

Ban tan n vay.Minh thang dung N82 ha,gjong minh k cai duoc,mat cong.Dung ban 3.40 cho lanh
Posted via Mobile Device

doctinh357

bạn ơi sao mình cài Ttpop vào máy mình thi đều báo lỗi hệ thống hết à. Bản nào cũng vậy chứ kô riêng j bản 3.40 này. Mình xài n78 v30, máy đã hack. Thanks

hunterviet

Well-Known Member
bạn ơi sao mình cài Ttpop vào máy mình thi đều báo lỗi hệ thống hết à. Bản nào cũng vậy chứ kô riêng j bản 3.40 này. Mình xài n78 v30, máy đã hack. Thanks

Máy bạn bị mấy file rác do PM java để lại (di chứng dioxin đây mà). Bạn nên 4 ngón cho nhanh bạn ạ

w2k

đã cài thành công. chạy mượt. không cần xóa file hay folder gì hết. chỉ tiếc 1 điều là icon TTpod ko có. hình dấu " hỏi chấm" to đùng. về lại 3.40 Việt Hóa :D

MinhThang

Manager
đã cài thành công. chạy mượt. không cần xóa file hay folder gì hết. chỉ tiếc 1 điều là icon TTpod ko có. hình dấu " hỏi chấm" to đùng. về lại 3.40 Việt Hóa :D

Ặc giống máy mình thế, ai cũng làm được mà mình không cài được.:|

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ặc giống máy mình thế, ai cũng làm được mà mình không cài được.:|

máy anh chắc do cài nhiều soft quá nên nó quýnh lộn lung tung rồi. Máy em cài 1 lần là ổn, không bị lỗi gì cả và cái icon của TTPOD cũng còn nguyên như cũ.:D

lekhachuy3aa

Chờ hôm nào Format cài xem sao đã làm theo cách này không sai 1 ly, từ lúc khuya vẫn lỗi như thường.:-/:-/:-/

Sao mấy bạn dùng N82 cài bị lỗi nhỉ. N82 mình V31 cài bằng cách bình thường xóa bạn 3.40 rồi cài bản 3.41 là được luôn. Không cần làm như cách của tác giả bài này.:O:O:O

hunterviet

Well-Known Member
Sao mấy bạn dùng N82 cài bị lỗi nhỉ. N82 mình V31 cài bằng cách bình thường xóa bạn 3.40 rồi cài bản 3.41 là được luôn. Không cần làm như cách của tác giả bài này.:O:O:O

Đâu chỉ có N82 bị đâu bạn, 6120 của mình và haopro cũng bị đó. Trường hợp đó thì chưa biết, lỗi thì khắc phục thôi chứ hỏi vặn lại thì để làm gì khi có cách để cài được pm cho các bạn thiếu, bạn ko dùng để người khác dùng nha8-|

dothuan

Lỗi hệ thống thì cài thêm cái Patch4 vào là hết.
Đã trình bày đoạn trước là không thể cài Pacth4run ma? Không biết TTPod có xung với PM nào ko vì máy mình cài khá nhiều PM?

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đã trình bày đoạn trước là không thể cài Pacth4run ma? Không biết TTPod có xung với PM nào ko vì máy mình cài khá nhiều PM?

Posted via Mobile Device

Nếu bạn đã cài quá nhiều PM thì khả năng xung đột là rất có thể, mà khi đã bị thì rất khó biết nó xung đột với PM nào. Muốn cài thì chỉ có cách format cài lại từ đầu thôi. Mình cũng đang xài E71 và cài bản này rất OK không hề bị lỗi gì cả.;;)