• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài TTPOD 3.41 cho những ai cài ko dc thành công 100%

haopro

mình đã chỉnh bài viết lại 1 chút rồi , mong là có thể giúp dc nhiều cho các bạn . thân .... Chúc thành công nhé

elvish

mình cài bản 3.41 dc 80% thì máy báo là unable to install, cài lại bản 3.4 thì cũng zậy (biết thế thì không cài 3.41 làm j, bây h không có TTPod nghe nhạc chán wá)

MinhThang

Manager
mình cài bản 3.41 dc 80% thì máy báo là unable to install, cài lại bản 3.4 thì cũng zậy (biết thế thì không cài 3.41 làm j, bây h không có TTPod nghe nhạc chán wá)

Bạn làm theo bài 1 rồi cài lại bản 3.40 hy vọng sẽ được.:D

elvish

Bạn làm theo bài 1 rồi cài lại bản 3.40 hy vọng sẽ được.:D
vẫn thế bác ơi:( cài được 80% là unable to install à:-? chắc em phải đợi bản nâng cấp kế tiếp thôi, làm biếng format máy wá:p

MinhThang

Manager
vẫn thế bác ơi:( cài được 80% là unable to install à:-? chắc em phải đợi bản nâng cấp kế tiếp thôi, làm biếng format máy wá:p

N82 đã Hack vĩnh viễn thì cứ format vô tư cũng như lâu lâu ta dọn vệ sinh 1 lần, càng tốt có gì mà làm biếng. Format 1 phút chứ mấy mà làm biếng.

cofer

Bản này thấy cũng không có gì đặc biệt sao lại khoái cài nhỉ :-/

MinhThang

Manager

Thích vọc thì cài chứ biết bản nào là đặc biệt hả bạn. Không cài sao có thể biết là đặc biết hay không đặc biệt. Máy mình không cài được nè, giờ anh em nói sao nghe vậy biết đường mô mà cãi.:-??

BuuPhucCT

Well-Known Member

Bản mới thì có nhiều cái mới rất đáng thử chứ. Bản này có nhiều hiệu ứng, giao diện và âm thanh đều OK hơn bản cũ nhé bạn.

minchoulee

Sau 1 buổi trưa mài mò cách cài ttpod cho những máy cài vô nó báo lỗi cập nhật hay file sis sai cả cho bản china , english , và bản Việt Nam nữa sau đây mình sẽ hướng dẫn cụ thể 100% thành công nhé :
Các yêu cần cần thiết :
Máy phải hac.k phone , phải có x-plore bật hiện file ẩn và file system
Các bước thực hiện :
1-Đầu tiên là xóa bản ttpod 3.40 củ ra khỏi máy
2-Bật x-plore lên , bấm số 0 đánh dấu hàng thứ 1 và thứ 4 trên bảng cài đặt ( nếu ai đánh rồi thì thôi vậy )
3-Nếu bản ttpod các bạn cài ở bộ nhớ nào thì vào ổ đóa xóa thư mục ?\TTPOD
( với ? là ổ C or E )
4- Vào ?\sys\install\sisregistry\e0026666 ( xóa lun cái thư mục e0026666 lun )
5- Vào C\sys\install\sisregistry\20026666 ( xóa lun cái thư mục 20026666 lun nhé )
Hoặc cái thư mục này tùy máy , có máy là thư mục như hình trên có máy là thư mục như hình dưới ( hình dưới dc chụp từ máy N81 ) các bạn xóa thư mục này nhé
6- Vào thư mục ?\private\10003a3f\import\... kiếm cái file tên ttpod có đuôi là rsc xóa lun ( máy ai ko có thì thôi khỏi xóa nhé )
7- Vào thư mục ?\resource\apps\...xem hình ( xóa lun 2 cái file đó lun , máy ai ko co khỏi xóa nhé )
8- Tắt nguồn = phím tắt nguồn của máy chứ đừng dùng 1 pm nào nhé
9- Cài cái TTpod vào máy và thưởng thức

Mình vào quản lý file xlore nhưng không thấy mấy file ẩn trong thư mục bạn nói . xin cho mình phần mềm giúp hiện lên nha bác:p

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình xóa 4.0 rồi cài nó báo lỗi cập nhật sao mấy bác giúp dùm?

Chắc nó còn mấy file rác còn sót lại nên vẫn bị lỗi. bác dùng mấy PM quét rác như ecleaner quét thử và tìm xóa mấy file như bài hướng dẫn rồi cài lại xem sao.;;)

minchoulee

Chắc nó còn mấy file rác còn sót lại nên vẫn bị lỗi. bác dùng mấy PM quét rác như ecleaner quét thử và tìm xóa mấy file như bài hướng dẫn rồi cài lại xem sao.;;)
ecleaner có tìm được mấy file ẩn không bác? xplore mình không vào đuọc file ẩn:-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
ecleaner có tìm được mấy file ẩn không bác? xplore mình không vào đuọc file ẩn:-?

Bạn vào phần TOOL-Configuration trong Xplore click vào cả 4 ô vuông thì sẽ mở hết các file ẩn liền.

momvip9

ùi hồi đầu em nhìn 4.1 với 4.0 chả khác gì nhau nên cũng chả buồn cài cũng chả buồn bàn tán. Hôm nay ngồi rảnh rảnh tí thì lại gỡ 4.0 ra ngồi vọc và cài 4.1 thành công. Nghe loa ngoài thấy có vẻ ẩm ĩ hơn (khoái), bằng tai nghe thì có vẻ vẫn thế, có nhiều option và hiệu ứng hơn. Hjhj

BuuPhucCT

Well-Known Member
ùi hồi đầu em nhìn 4.1 với 4.0 chả khác gì nhau nên cũng chả buồn cài cũng chả buồn bàn tán. Hôm nay ngồi rảnh rảnh tí thì lại gỡ 4.0 ra ngồi vọc và cài 4.1 thành công. Nghe loa ngoài thấy có vẻ ẩm ĩ hơn (khoái), bằng tai nghe thì có vẻ vẫn thế, có nhiều option và hiệu ứng hơn. Hjhj

Bác này cứ nói lộn hoài. Chỉ có bản 3.4 và 3.41 chứ làm gì có bản 4.0 và 4.1. Bản mới thì phải hay hơn bản cũ chứ dỡ hơn thì người ta update làm gì:D

thaonhanh

Sau 1 buổi trưa mài mò cách cài ttpod cho những máy cài vô nó báo lỗi cập nhật hay file sis sai cả cho bản china , english , và bản Việt Nam nữa sau đây mình sẽ hướng dẫn cụ thể 100% thành công nhé :
Các yêu cần cần thiết :
Máy phải hac.k phone , phải có x-plore bật hiện file ẩn và file system
Các bước thực hiện :
1-Đầu tiên là xóa bản ttpod 3.40 củ ra khỏi máy
2-Bật x-plore lên , bấm số 0 đánh dấu hàng thứ 1 và thứ 4 trên bảng cài đặt ( nếu ai đánh rồi thì thôi vậy )
3-Nếu bản ttpod các bạn cài ở bộ nhớ nào thì vào ổ đóa xóa thư mục ?\TTPOD
( với ? là ổ C or E )
4- Vào ?\sys\install\sisregistry\e0026666 ( xóa lun cái thư mục e0026666 lun )
5- Vào C\sys\install\sisregistry\20026666 ( xóa lun cái thư mục 20026666 lun nhé )
Hoặc cái thư mục này tùy máy , có máy là thư mục như hình trên có máy là thư mục như hình dưới ( hình dưới dc chụp từ máy N81 ) các bạn xóa thư mục này nhé
6- Vào thư mục ?\private\10003a3f\import\... kiếm cái file tên ttpod có đuôi là rsc xóa lun ( máy ai ko có thì thôi khỏi xóa nhé )
7- Vào thư mục ?\resource\apps\...xem hình ( xóa lun 2 cái file đó lun , máy ai ko co khỏi xóa nhé )
8- Tắt nguồn = phím tắt nguồn của máy chứ đừng dùng 1 pm nào nhé
9- Cài cái TTpod vào máy và thưởng thức
giúp với các mod ơi!!!!em cài báo thành công rồi mà bây giờ mở phần mềm lên nó báo erorsystem.em phải làm sao đây

troly

Well-Known Member
giúp với các mod ơi!!!!em cài báo thành công rồi mà bây giờ mở phần mềm lên nó báo erorsystem.em phải làm sao đây

Thế bạn đã cài file patch4run vào hay chưa vậy?:-?