• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

tushadows

e dung e63 làm theo cách 3
nhưng ko biết giải nén file exe là file j thế ,tên file nó là file j?
e làm theo cách 1 thi ko thấy file hack.rar đâu cả
help help

Kojiro

Super V.I.P
e dung e63 làm theo cách 3
nhưng ko biết giải nén file exe là file j thế ,tên file nó là file j?
e làm theo cách 1 thi ko thấy file hack.rar đâu cả
help help

Vừa đọc vừa xem hình thật kỹ vào rồi làm, đừng hỏi những vấn đề sờ sờ trước mắt như thế :-??

kill24

các bác cho hỏi cái là: sau khi em chạy file helloox thì chẳng hiểu sao nó bị lỗi không giống như trong phần hướng dẫn của bác kojiro cụ thể là đến phần appling nó cũng chạy mãi mà không có dấu hiệu ngừng. Sau đấy em làm theo hướng dẫn là mở ổ E chạy file rompacth. Sau khi chạy xong thì em vào lại ổ E/hack/syn/bin nhưng nó chỉ có duy nhât một file đầu tiên chsu không thấy file thú 2 đâu cả ( em bật mấy cái file ẩn trong x-plore rồi). Sau đó khi môve sang ổ C thì ổ C chỉ có mỗi thư mục Sys không thôi. Em chẳng biết làm thế nào đành tắt máy , xóa mấy cái phần cài đặt đi để cài lại hellox. Lần này thì nó chạy một mặt cuối cùng là cài cái thư mục Modo ở bên ngoài menu chính.
Vậy các bác cho em hỏi thế là hack được chưa hay là bị faute rồi.
Sau khi làm xong thì em vào X-plore thì thấy có mấy file chữ mờ mờ trong mấy ổ tất cả đều kick vào được ( hình như trước đầy không vào được)
nhưng sau khi hack xong trong x-plore chỉ có 5 ổ là C,D,E,Y,Z nhưng lần đầu khi chạy helloox, lức tắt cái applyng để vào thì em thấy còn một đống ổ khác như B,H,I....
Bác nào hack E 63 rồi thì cho em ý kiến với :(

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
các bác cho hỏi cái là: sau khi em chạy file helloox thì chẳng hiểu sao nó bị lỗi không giống như trong phần hướng dẫn của bác kojiro cụ thể là đến phần appling nó cũng chạy mãi mà không có dấu hiệu ngừng. Sau đấy em làm theo hướng dẫn là mở ổ E chạy file rompacth. Sau khi chạy xong thì em vào lại ổ E/hack/syn/bin nhưng nó chỉ có duy nhât một file đầu tiên chsu không thấy file thú 2 đâu cả ( em bật mấy cái file ẩn trong x-plore rồi). Sau đó khi môve sang ổ C thì ổ C chỉ có mỗi thư mục Sys không thôi. Em chẳng biết làm thế nào đành tắt máy , xóa mấy cái phần cài đặt đi để cài lại hellox. Lần này thì nó chạy một mặt cuối cùng là cài cái thư mục Modo ở bên ngoài menu chính.
Vậy các bác cho em hỏi thế là hack được chưa hay là bị faute rồi.
Sau khi làm xong thì em vào X-plore thì thấy có mấy file chữ mờ mờ trong mấy ổ tất cả đều kick vào được ( hình như trước đầy không vào được)
nhưng sau khi hack xong trong x-plore chỉ có 5 ổ là C,D,E,Y,Z nhưng lần đầu khi chạy helloox, lức tắt cái applyng để vào thì em thấy còn một đống ổ khác như B,H,I....
Bác nào hack E 63 rồi thì cho em ý kiến với :(

Bạn test bằng cách cài 1 PM unsigned vào là biết ngay mà :p

hut_mit

nếu em không cài được cả Drakkarious thì làm thế nào hả anh
:( nó cũng báo lỗi chứng chỉ

kill24

Bạn test bằng cách cài 1 PM unsigned vào là biết ngay mà :p

mình đã cài được một số ứng dụng sau và thấy chạy tương đối ổn định

WebGate Advanced Device Locks Pro v2.00(37) S60v3
http://pdaviet.net/showpost.php?p=343983&postcount=8

Killer Mobile TotalRecall v3.2.1 S60v3 SymbianOS9.x FULL Việt Hóa
http://pdaviet.net/showpost.php?p=592354&postcount=1

Game SkyForce
http://pdaviet.net/showthread.php?p=615348&highlight=skyforce#post615348

nhưng mỗi lần khởi động lại máy thì phải chạy file Helloox thì mới hiện các file ẩn trong x-plore

Caominh171

mình đã cài được một số ứng dụng sau và thấy chạy tương đối ổn định

WebGate Advanced Device Locks Pro v2.00(37) S60v3
http://pdaviet.net/showpost.php?p=343983&postcount=8

Killer Mobile TotalRecall v3.2.1 S60v3 SymbianOS9.x FULL Việt Hóa
http://pdaviet.net/showpost.php?p=592354&postcount=1

Game SkyForce
http://pdaviet.net/showthread.php?p=615348&highlight=skyforce#post615348

nhưng mỗi lần khởi động lại máy thì phải chạy file Helloox thì mới hiện các file ẩn trong x-plore

Cách hack nào cũng fải vậy bạn àh,tại vì là file hệ thống nên fải báo mật chứ :-?

lntlqd

e đã lấy đc cer va key nhưng khi hack thi kô cài đặt đc file Rompatcher.sisx mặc dù e đã sign luôn cả file này rồi

khoavetccty

e đã lấy đc cer va key nhưng khi hack thi kô cài đặt đc file Rompatcher.sisx mặc dù e đã sign luôn cả file này rồi
Em cũng bị tình trạng như trên. Em xài nokia 3250, FW 4.60, đã hard reset để cài Hello Ox lại từ đầu nhưng đến khi cài rompatcher thi bị lỗi "....access not granted!". Mong các bác hướng dẫn giúp dùm. Thks

rambo12b1

hix, vừa mới up con N95 lên phiên bản 31.0.017, định hack để cài game N gage thì nghe nói là giờ ko có cách lấy file Cer,hix, có a e nào biết cách lấy file Cer ko? chỉ mình với...

rambo12b1

Mình vừa lên Opda đăng kí lấy Cer, nhưng không biết có được không (vì nghe nói chỉ hỗ trợ dòng V5), đăng kí xong mình phải off vì chơi ở tiệm Net, ko biết ngày mai vô lấy Cer thì có cần phải đăng nhập lại không, toàn là chữ Tàu, mình chẳng biết đâu mà mò. Kojiro hướng dẫn giúp mình nha, thanks nhiều...

manle

Hix!Em đã hack được rồi theo cách HelloOX1.03.Mà em lại vào helloOX rồi nó chạy em bấm hủy giữa chừng.Xong mất Rompatches luôn.Em vào thư mục HelloOX để cài rompatches nhưng nó chỉ nhá 1 cái rồi đứng máy.Em format lại máy và thẻ làm lại như ban đầu nhưng cài file helloOX thì báo là chứng chỉ bị lỗi.Em thử sign file helloOX trên PC bằng binsign nhưng cài vẫn báo lỗi chứng chỉ.Bây giờ em phãi làm sao.Pó tay luôn!!Các bro hướng dẫn em với!

Kojiro

Super V.I.P
hix, vừa mới up con N95 lên phiên bản 31.0.017, định hack để cài game N gage thì nghe nói là giờ ko có cách lấy file Cer,hix, có a e nào biết cách lấy file Cer ko? chỉ mình với...

Mình vừa lên Opda đăng kí lấy Cer, nhưng không biết có được không (vì nghe nói chỉ hỗ trợ dòng V5), đăng kí xong mình phải off vì chơi ở tiệm Net, ko biết ngày mai vô lấy Cer thì có cần phải đăng nhập lại không, toàn là chữ Tàu, mình chẳng biết đâu mà mò. Kojiro hướng dẫn giúp mình nha, thanks nhiều...

Thực hiện theo đúng ướng dẫn là ra thôi mà: http://pdaviet.net/showthread.php?t=49095

Hix!Em đã hack được rồi theo cách HelloOX1.03.Mà em lại vào helloOX rồi nó chạy em bấm hủy giữa chừng.Xong mất Rompatches luôn.Em vào thư mục HelloOX để cài rompatches nhưng nó chỉ nhá 1 cái rồi đứng máy.Em format lại máy và thẻ làm lại như ban đầu nhưng cài file helloOX thì báo là chứng chỉ bị lỗi.Em thử sign file helloOX trên PC bằng binsign nhưng cài vẫn báo lỗi chứng chỉ.Bây giờ em phãi làm sao.Pó tay luôn!!Các bro hướng dẫn em với!

4mat 4 ngón máy, thẻ rồi hack lại nhé!

manle

Em đã 4mat 4 ngón máy và thẻ 5 lần rồi và đã hack lại như từ đầu 5 lần, sign file helloOận lần với đủ mọi cách nhưng vẫn báo là lỗi chứng chỉ.Lúc đầu vào hack sign cái được liền mà sao lạ zậy ta!!

Kojiro

Super V.I.P
Em đã 4mat 4 ngón máy và thẻ 5 lần rồi và đã hack lại như từ đầu 5 lần, sign file helloOận lần với đủ mọi cách nhưng vẫn báo là lỗi chứng chỉ.Lúc đầu vào hack sign cái được liền mà sao lạ zậy ta!!

Bạn thử rename Hello còn lại H.sis, xin file cer khác rồi sign lại xem sao. Ko được nữa thì chỉ còn cách up lại fw.

manle

Cảm ơn bạn mình đã hack được.Quả nhiên đổi tên helloOX.sis --> H.sis thì sign oke.Bạn cho mình hỏi tý,khi đã hack xong có cần chép file installserver ở C:sys/bin vào Y:sys/bin để hack vĩnh viễn ko, để khi format máy khỏi phãi hack lại đó mà.Và mình có thể xóa helloOX và freesinger ko, hay để nó lại

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Cảm ơn bạn mình đã hack được.Quả nhiên đổi tên helloOX.sis --> H.sis thì sign oke.Bạn cho mình hỏi tý,khi đã hack xong có cần chép file installserver ở C:sys/bin vào Y:sys/bin để hack vĩnh viễn ko, để khi format máy khỏi phãi hack lại đó mà.Và mình có thể xóa helloOX và freesinger ko, hay để nó lại

Sau khi hack xong thì bạn có thể remove free và hello đi với điều kiện file exe đã chép vào sys/bin. Còn trường hợp ổ Y do máy mình N95 ko có ổ đó nên mình chưa test bao giờ vì vậy ko trả lời bạn được :)

rambo12b1

sao mình cài xong HelloOX 1.03 rồi, sữa lỗi applying luôn rồi mà vào N Gage vẫn báo bản Trial là sao vậy? help me....

lntlqd

bác Kojiro ơi e lấy đc cer voi key rồi nhưng khi hack thi kô cài đc file Rompatcher.sisx mặc dù e đã sign luôn file này rồi