• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

neo1105

bác Kojiro ơi e lấy đc cer voi key rồi nhưng khi hack thi kô cài đc file Rompatcher.sisx mặc dù e đã sign luôn file này rồi

Bạn làm cách đó chi cho khổ, sign helloOX1.03 rồi cài vào, chạy ứng dụng đó là xong. hack bằng cách này nhanh nhất đấy.

manle

sao mình cài xong HelloOX 1.03 rồi, sữa lỗi applying luôn rồi mà vào N Gage vẫn báo bản Trial là sao vậy? help me....

Bạn dùng máy gì.N82 thì bạn cài đè chương trình: Ngagebuild v1.10(1318) bạn search trên diễn đàn nhé, trong này có 1 file patch nữa vào thẻ hay máy cũng được.Khi cài game Ngage sẽ full, cài xong vào chơi luôn ko cần phải reset máy.

rambo12b1

Bạn dùng máy gì.N82 thì bạn cài đè chương trình: Ngagebuild v1.10(1318) bạn search trên diễn đàn nhé, trong này có 1 file patch nữa vào thẻ hay máy cũng được.Khi cài game Ngage sẽ full, cài xong vào chơi luôn ko cần phải reset máy.

cảm ơn bạn nhìu, mình dùng n95-1, để thử cách này xem sao, tối giờ mình dọc miết, remove luon cái n gage có sẵn trong bản 31.0.017, cài lại từ đầu vẫn bị lỗi, giờ format máy làm lại thì vô n gage mất mấy cái game bản trial luôn, cài lại được bản full thì vô ko dc, cứ báo lỗi eror -6, po tay luôn, bạn nào có kinh nghiệm vụ này thì giúp mình nha, thử làm theo cách của bạn trước đã, xem đc ko... cảm ơn bạn nhiều

anhlachuum1

Máy mình lúc trước đã hacked bằng HellOx. Nhưng khi cài X-Plore vào mình chỉ thấy đc ổ C và E của thẻ nhớ, một số ứng dụng cài vào thành công nhưng mở lên chẳng hoạt động, trong ổ C không thấy đc các thư mục như private.... Giờ mình muốn format máy lại thì làm thế nào nhỉ? format máy rồi hack lại từ đầu xem thế nào
Phone: Nokia N95
Firrmware: 30.0.015

Kojiro

Super V.I.P
Máy mình lúc trước đã hacked bằng HellOx. Nhưng khi cài X-Plore vào mình chỉ thấy đc ổ C và E của thẻ nhớ, một số ứng dụng cài vào thành công nhưng mở lên chẳng hoạt động, trong ổ C không thấy đc các thư mục như private.... Giờ mình muốn format máy lại thì làm thế nào nhỉ? format máy rồi hack lại từ đầu xem thế nào
Firrmware: 30.0.015

Bạn ko thấy ổ Z, ổ D và cách thư mục kia đơn giản là bạn chưa chỉnh hiện file hệ thống, hiện ổ Ram, ổ Rom lên trên Xplore. N95 đã có v31 lâu rồi sao bạn ko up lên rồi hack luôn, bản 30 thì hack bằng Dakka là được rồi.

anhlachuum1

Bạn ko thấy ổ Z, ổ D và cách thư mục kia đơn giản là bạn chưa chỉnh hiện file hệ thống, hiện ổ Ram, ổ Rom lên trên Xplore. N95 đã có v31 lâu rồi sao bạn ko up lên rồi hack luôn, bản 30 thì hack bằng Dakka là được rồi.

Khi hack máy mình cài tất cả trên thẻ nhớ. Mà vừa rồi mới format lại thẻ, giờ vào RomPatcher không thấy gì nữa. Ah cho mình xin link dạy cách up firmware len v31 nhé. Up lên firmware mới thì mình phải Hack lại máy đúng không? Thanks nha

anhlachuum1

thôi chết rồi mình đang update online firmware mới nhất cho n95 thì bị lỗi giống như hình, không thể nào tắt đc luôn. Nó báo chờ 15' nữa mới " Continue" đc, chờ hơn 30' rồi mà không thấy gì hết. Nếu đang update thì rớt mạng không biết có bị gì không nữa?

Edit: sau 45' cuối cùng máy mình đã up len đc firmware 31.0.017, phew... firmware này có khác gì so với 30.0.015 không các bạn. Firmware này hack đc không các bạn? Sợ quá

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
thôi chết rồi mình đang update online firmware mới nhất cho n95 thì bị lỗi giống như hình, không thể nào tắt đc luôn. Nó báo chờ 15' nữa mới " Continue" đc, chờ hơn 30' rồi mà không thấy gì hết. Nếu đang update thì rớt mạng không biết có bị gì không nữa?

Edit: sau 45' cuối cùng máy mình đã up len đc firmware 31.0.017, phew... firmware này có khác gì so với 30.0.015 không các bạn. Firmware này hack đc không các bạn? Sợ quá

Hack ok nha bạn, làm theo cách 3, bắt buộc phải có file cer.

anhlachuum1

ôi mình thử hoài không hack được. Mình thử sign cái HellOx với cái Cer + Key cũ xin trên OPDA ( hồi tháng 2 ) bằng "BinDA signSisv0.7" nhưng nó cứ báo "cetificare error.. " gì gì đó. giờ không biết làm sao install cái HellOx đó vào nữa. Bạn nào sign giúp mình được không ? cám ơn trước luôn
Imei: 353094025777232

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
ôi mình thử hoài không hack được. Mình thử sign cái HellOx với cái Cer + Key cũ xin trên OPDA ( hồi tháng 2 ) bằng "BinDA signSisv0.7" nhưng nó cứ báo "cetificare error.. " gì gì đó. giờ không biết làm sao install cái HellOx đó vào nữa. Bạn nào sign giúp mình được không ? cám ơn trước luôn
Imei: 353094025777232

Rename file Hello còn chữ H thôi, sign rồi cài lại.

6. Install rootCerts (optional) <------ cho min`h hoi? giai doạn này là install file nào vậy.

Bạn đang thảo luận bước nào của cách nào thế? Mình nhớ cái này chỉ có trong SecMan thôi mà, nhấn vào là tự chạy chứ có cần làm gì đâu.

anhlachuum1

Kojiro ơi, mình đã rename file HeLLOOX thành H và sign với file đó rồi, nhưng cài vào nó vẫn báo " certificate may not yet be invalid, is expired or phone date's setting may be incorrect " ( mình cũng thữ lùi lại ngày tháng về 1 năm trong máy luôn rồi ). Mình thử nhiều cách mà lân nào nó cũng báo lỗi như thế hết, không biết sao nữa

Edit: đã hack được rồi, mình chỉ lại thời gian trong máy là ngày 13-03-2009, mệt thật. Ah trong máy mình có folder Leftup/Modo chức năng nó để làm gi vậy các bạn? Hình như nó giống X-Plore thì phải, thấy truy cập đc vào file hệ thống của máy
Mình cài theme vào thẻ nhớ, tìm nó ở đâu để uninstall nó vậy các bạn?
Cám ơn bạn kojiro nha

Chỉnh sửa cuối:

rambo12b1

sao mình cài cái HelloOx1.03, vào chương trình applying Patchs, nhấn apply mà nó cứ hiện ra biểu tượng có chữ X màu đỏ to đùng, chỉnh enable hay disable cững vẫn vậy, vào X plore truy cập được vào Sys, Private, mà không có cách nào đóng lại được, cái applying Patch của mình bị lỗi hay sao vậy ta.

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro ơi, mình đã rename file HeLLOOX thành H và sign với file đó rồi, nhưng cài vào nó vẫn báo " certificate may not yet be invalid, is expired or phone date's setting may be incorrect " ( mình cũng thữ lùi lại ngày tháng về 1 năm trong máy luôn rồi ). Mình thử nhiều cách mà lân nào nó cũng báo lỗi như thế hết, không biết sao nữa

Edit: đã hack được rồi, mình chỉ lại thời gian trong máy là ngày 13-03-2009, mệt thật. Ah trong máy mình có folder Leftup/Modo chức năng nó để làm gi vậy các bạn? Hình như nó giống X-Plore thì phải, thấy truy cập đc vào file hệ thống của máy
Mình cài theme vào thẻ nhớ, tìm nó ở đâu để uninstall nó vậy các bạn?
Cám ơn bạn kojiro nha

Theme nếu trong App ko có thì bạn nói bạn máy gì đi, mình nói chỗ cho vì theo mình thấy nơi chứa theme khác nhau giữa N73 và N95 :)

sao mình cài cái HelloOx1.03, vào chương trình applying Patchs, nhấn apply mà nó cứ hiện ra biểu tượng có chữ X màu đỏ to đùng, chỉnh enable hay disable cững vẫn vậy, vào X plore truy cập được vào Sys, Private, mà không có cách nào đóng lại được, cái applying Patch của mình bị lỗi hay sao vậy ta.

Restart máy lại thử nha bạn. Còn bạn muốn đóng cái gì lại, mình chưa hiểu lắm

anhlachuum1

ah máy mình la N95. Tìm không thấy trong App, cho hỏi luôn cai Modo làm gì vậy? Hình như nó quản lay file giống X-plore phải không?

Kojiro

Super V.I.P
ah máy mình la N95. Tìm không thấy trong App, cho hỏi luôn cai Modo làm gì vậy? Hình như nó quản lay file giống X-plore phải không?

N95 thì vào resource/skins nhé :)

Modo tương tự Xplore nhưng do một số máy dùng Xplore truy cập vào hệ thống ko được nên phải dùng Modo :)

anhlachuum1

máy mình vừa hack xong, sao tự nhiên trong Modo nó hiện quá trời ổ đĩa luôn, từ A -> Z. Như vậy là có bình thường không Kojiro

mapdit989

Vừa viết xong bài trên thì dạo thấy bài này từ OPDA, hack chỉ qua 2 bước. Vì hack xong con N95 rồi nên không test, vì thế không dịch sang tiếng Việt được :( Anh em nào có nhiều máy hay chưa hack thì tử nhé.

Ứng dụng tên là HelloOX, sau đây là nguyên văn:

Với file HelloOX 1.0.3 thì bạn chỉ cần sign file HelloOX1.0.3.sis, cài nó vào là nó tự làm hết tất cả mọi việc.

---------------------------
bạn nè.. cho mình hỏi. máy mình la N95 fimware 31.0.017 tai sao khi mình cai helloOX máy mình cứ báo là : chứng chỉ bị lỗi....

lekhachuy3aa

Bạn phải sign cái Hellox đó mới cài được. Có hướng dẫn cách lấy File sign trên diễn đàn đó bạn.;;)