• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

thien13311

Active Member
Trời :O File sign là file gì :((

Bạn ơi là bạn, bạn có file cer và file k3y rồi thì dùng nó để sign file HelloOX up tại bài 2 (cách 3) đó. Sign file đó cài vào máy chứ file sign là file gì :(

Hướng dẫn sign tại đây nè: http://pdaviet.net/showthread.php?t=47471

Thì chính là mình hỏi làm như thế nào để sign 2 file của OPDA đó mà. Giờ thì hiểu hơn một chút rồi. Thanks!

Posted via Mobile Device

thien13311

Active Member
Kojiro ơi có phải cài theo cách 3 la sign hello0x..*sis sau do chạy file đấy khi cài đặt hello0x được đúng không? nhưng mà mình cài sao thấy lâu quá vậy? đã hơn 2 tiếng vãn chưa xong. Thường thì bao nhiêu lâu vậy? :-??

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro ơi có phải cài theo cách 3 la sign hello0x..*sis sau do chạy file đấy khi cài đặt hello0x được đúng không? nhưng mà mình cài sao thấy lâu quá vậy? đã hơn 2 tiếng vãn chưa xong. Thường thì bao nhiêu lâu vậy? :-??

Chắc nó treo ngay chổ Apply patches phải ko? Nếu thế thì bạn phải đọc cách 3, có hướng dẫn kỹ rồi mà, xem lại nhé!

thien13311

Active Member
Chắc nó treo ngay chổ Apply patches phải ko? Nếu thế thì bạn phải đọc cách 3, có hướng dẫn kỹ rồi mà, xem lại nhé!

bấm cancel để tắt quá trình hack, dùng xplorer để vào thẻ nhớ, tìm đến folder helloOX để cài chính cái rompacth trong đấy
Đúng rồi. Nhưng mà máy chưa hack thì àm sao cài được xplorer???
Mình dà quá mong hướng dẫn mình cụ thể hơn, hic:-/
Thank YOU very much!

Kojiro

Super V.I.P
bấm cancel để tắt quá trình hack, dùng xplorer để vào thẻ nhớ, tìm đến folder helloOX để cài chính cái rompacth trong đấy
Đúng rồi. Nhưng mà máy chưa hack thì àm sao cài được xplorer???
Mình dà quá mong hướng dẫn mình cụ thể hơn, hic:-/
Thank YOU very much!

Cài được chứ sao ko? DÙng bản 1.30 dùng thử đi, cài chạy phà phà chứ gì :)

thien13311

Active Member
Ha ha... Sướng quá mình đã cài được rồi. Mình phải sign luôn cả x-plore rồi mới chạy nó để cài được ROMPtacher. Nhưng mình vẫn tìm mãi không thâý thư mục e:\hack\sys\bin để copy vào c:\sys\bin 'để hack vĩnh viễn' như bạn nói. mình chưa làm được động tác đó thì là chưa hack vĩnh viễn à? Hiện giờ mình đã có thể cài các ứng dụng ngon lành rồi. Chưa làm được bước cuối đó thì sẽ sảy ra lỗi gì nhỉ?!!
Posted via Mobile Device

cagivamito

........... Nhưng mình vẫn tìm mãi không thâý thư mục e:\hack\sys\bin để copy vào c:\sys\bin 'để hack vĩnh viễn' như bạn nói.
Posted via Mobile Device
Khi bạn sign đúng file ;)thì điện thoại sẽ hỏi bạn sign ở thẻ nhớ hay ở bộ nhớ dt. bạn chỉ cần cho nó lưu vào bộ nhớ dt là ok mà!

Kojiro

Super V.I.P
Ha ha... Sướng quá mình đã cài được rồi. Mình phải sign luôn cả x-plore rồi mới chạy nó để cài được ROMPtacher. Nhưng mình vẫn tìm mãi không thâý thư mục e:\hack\sys\bin để copy vào c:\sys\bin 'để hack vĩnh viễn' như bạn nói. mình chưa làm được động tác đó thì là chưa hack vĩnh viễn à? Hiện giờ mình đã có thể cài các ứng dụng ngon lành rồi. Chưa làm được bước cuối đó thì sẽ sảy ra lỗi gì nhỉ?!!
Posted via Mobile Device

Hack rồi phải ko? Vào sys/bin tìm xem có file exe ko là biết ngay mà :) Xplore 1.30 ko cần sign cài vẫn được :D

orbatGTA

Hack rồi phải ko? Vào sys/bin tìm xem có file exe ko là biết ngay mà :) Xplore 1.30 ko cần sign cài vẫn được :D

Anh ơi sao mà X-Plore trên máy em hiện có mỗi 3 ổ đĩa nhỉ (v21) ? Lúc trước V11 thì có tới 5 ổ lun mà ?

panrai

Super V.I.P
Anh ơi sao mà X-Plore trên máy em hiện có mỗi 3 ổ đĩa nhỉ (v21) ? Lúc trước V11 thì có tới 5 ổ lun mà ?

lần sao có hỏi thì viết chữ bình thường thôi nhé bạn làm gì mà viết chử tổ bố vậyX-(,vì ver cao nó báo như vậy,chắc tại máy bạn chưa hack đó:p

orbatGTA

lần sao có hỏi thì viết chữ bình thường thôi nhé bạn làm gì mà viết chử tổ bố vậyX-(,vì ver cao nó báo như vậy,chắc tại máy bạn chưa hack đó:p

Sặc !!! Anh ơi thế mà seo hồi em V11 chưa Hack nó cũng hiện đủ 5 ổ lun mà. Mà cũng chả sao, anh ơi làm sao cho nó hiện Folder SYS & SYSTem lên để em cho cái Hack vào để chơi N-Gage chút :((.

Nghĩa là để Hack đó, thấy cái Folde "Hack" rùi mà chả có SYS để Extract zo nữa X-(

Kojiro

Super V.I.P
Sặc !!! Anh ơi thế mà seo hồi em V11 chưa Hack nó cũng hiện đủ 5 ổ lun mà. Mà cũng chả sao, anh ơi làm sao cho nó hiện Folder SYS & SYSTem lên để em cho cái Hack vào để chơi N-Gage chút :((.

Nghĩa là để Hack đó, thấy cái Folde "Hack" rùi mà chả có SYS để Extract zo nữa X-(

Nhắc nhở: ko tô màu chữ nhé.

Để hiện lên các điã thì vào Cài đặt mà show lên, trong Tool/Configuration đó, đừng nói là trước giờ chưa vào đó bao giờ nha :-??

thien13311

Active Member
Bản x-plore 1.30 mình cài bản việt hóa(Máy E63). Nhưng không đọc được Tiếng Việt. Chẳng hạn như chữ 'Trở lại' lại hiện lên là 'Tr? l?i' hoặc bình thường hiện là bình th??ng có cách nào khắc phục không vậy?
Posted via Mobile Device

decon

Bản x-plore 1.30 mình cài bản việt hóa(Máy E63). Nhưng không đọc được Tiếng Việt. Chẳng hạn như chữ 'Trở lại' lại hiện lên là 'Tr? l?i' hoặc bình thường hiện là bình th??ng có cách nào khắc phục không vậy?
Để hiển thị được tiếng việt bấm chọn(công cụ- giới thiệu- ALT hai lần- nhấn số 800)

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device

Để hiển thị được tiếng việt bấm chọn(công cụ- giới thiệu- ALT hai lần- nhấn số 800)

Chỉ cần vào Thông tin nhấn 800 là xong :)

thien13311

Active Member
Chỉ cần vào Thông tin nhấn 800 là xong :)
thanks! làm theo hướng dẫn đã được. Giá như cài đặt có hướng dẫn kèm thì không phải mất công mò mãi không được -> bó tay may còn có diễn đàn!
Hi hi ^_^
Posted via Mobile Device

gara

em đang xài n95-1g firmware 31.0.017 không biết cách hack anh chỉ em chi tiết từ đầu đến cuối nhá thanks anh

TOANTIEN

em không tài nào lấy file cer được , ae làm ơn giúp em với :imei của em là:359319020892858. em xài Nokia E 63 , cảm ơn lắm lắm

Kojiro

Super V.I.P
em không tài nào lấy file cer được , ae làm ơn giúp em với :imei của em là:359319020892858. em xài Nokia E 63 , cảm ơn lắm lắm

Đã có chủ đề hướng dẫn rồi, bạn theo đó mà làm. Rất đơn giản!