• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

tuanpro_hl

ko có ai lấy file cer hộ tụi gà bọn em đc ah?
đã ko bít rùi thì đọc hướng dẫn tư làm cũng co hỉu đc đâu.pro nào có tấm long muốn giúp bọn em thì giúp cho chót đi.Hix!!!

Kojiro

Super V.I.P
ko có ai lấy file cer hộ tụi gà bọn em đc ah?
đã ko bít rùi thì đọc hướng dẫn tư làm cũng co hỉu đc đâu.pro nào có tấm long muốn giúp bọn em thì giúp cho chót đi.Hix!!!

Đọc và làm theo hướng dẫn là xong. Có biết bao người làm được sao bạn làm không được. Nếu vậy thì bạn cứ chờ ai đó nhận lời làm dùm bạn đi, lâu ráng chịu.

Funnnny

Vừa mới hard reset lại cái máy thì cài HelloOX vào ko được, cứ ấn yes lúc nó hỏi là biến mất ( cái đống hax này thì lần trước vẫn cài bt )... thế mới lạ

Funnnny

N78, fimware v20, lần trước cài ko sao, giờ cài đúng bộ đó thì lại ko thể cài được :-?

Funnnny

Thôi tìm ra cách sửa rồi, viết lại đây nếu có bạn nào cũng bị lỗi giống thế này. Muốn fix chỉ cần format cái thẻ nhớ đi là được :)

BAC KJR ƠI SAO XPLORE CỦA EM KO CHO TAO THƯ :\bin TRONG :\sys. TỨC LÀ KO TÀI NÀO CÓ ĐƯỢC C:\sys\bin THÌ LÀM SAO EM COPY CÁI INSTALLSERVER VÀO ĐÂY. XIN BÁC CÓ CÁCH NÀO CHỈ EM VỚI.EM MỚI FORMAT MAY N81,MÀ NGẶC MỘT NỖI TRƯỚC ĐÓ UPDATE LÊN FW21.0.010 RỒI. GIỜ KO CÓ CÁCH NÀO HACK ĐƯỢC. BÁC CÓ CÁCH NÀO TỐI ƯU CHO EM KO MÀ KO PHẢI CÓ BƯỚC SIGN GÌ ĐÓ KO. EM ĐỌC MÃI CÁCH 1 ĐẾN CÁCH 4 MÀ KHÓ HIỂU Ở CÔNG ĐOẠN SIGN TRÊN OPPA QUÁ, TÌM HIỂU MÃI MÀ KO BIẾT.MONG BÁC GIÚP ĐỠ CHO. IMEI 356995010314293.N81 8G. LONGNICHOLAS2003@YAHOO.COM. XIN CẢM ƠN BÁC NHIỀU THIỆT NHIỀU.LIÊN LAC WA MAIL HOẶC HÔP THƯ DIỄN ĐÀN NHÉ BÁC:D

sil3ng0ld

KJR ơi hix sao mình làm hok đc vậy :-S
Máy mình là 5320 XM đã up FW lên 4.13
mình cài HelloOX chạy đến phần Remove j đó thì nó báo là:
Everything done. You can unstall me now
rồi thoát ra ngoài. Mình tưởng đc rồi but cài mấy phần mềm cần sigh thì nó
vẫn báo chứng chỉ hết hạn là sao :-S
KJR giúp mình với.
Cảm ơn bạn nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
BAC KJR ƠI SAO XPLORE CỦA EM KO CHO TAO THƯ :\bin TRONG :\sys. TỨC LÀ KO TÀI NÀO CÓ ĐƯỢC C:\sys\bin THÌ LÀM SAO EM COPY CÁI INSTALLSERVER VÀO ĐÂY. XIN BÁC CÓ CÁCH NÀO CHỈ EM VỚI.EM MỚI FORMAT MAY N81,MÀ NGẶC MỘT NỖI TRƯỚC ĐÓ UPDATE LÊN FW21.0.010 RỒI. GIỜ KO CÓ CÁCH NÀO HACK ĐƯỢC. BÁC CÓ CÁCH NÀO TỐI ƯU CHO EM KO MÀ KO PHẢI CÓ BƯỚC SIGN GÌ ĐÓ KO. EM ĐỌC MÃI CÁCH 1 ĐẾN CÁCH 4 MÀ KHÓ HIỂU Ở CÔNG ĐOẠN SIGN TRÊN OPPA QUÁ, TÌM HIỂU MÃI MÀ KO BIẾT.MONG BÁC GIÚP ĐỠ CHO. IMEI 356995010314293.N81 8G. LONGNICHOLAS2003@YAHOO.COM. XIN CẢM ƠN BÁC NHIỀU THIỆT NHIỀU.LIÊN LAC WA MAIL HOẶC HÔP THƯ DIỄN ĐÀN NHÉ BÁC:D

Lần sau bạn viết bài in hoa sẽ ko ai trả lời cho bạn nữa đâu nhé!

Sign thì phải có file cer, file cần sign ở đâu là file HelloOX 1.03. vậy để sign thì bạn làm như sau:

Vào đây để làm file cer: http://pdaviet.net/showthread.php?t=49095

Vào đây để biết cách sign: http://pdaviet.net/showthread.php?t=47471

Làm xong 2 bước trên thì bạn làm theo cách 3 của bài này là ok.

KJR ơi hix sao mình làm hok đc vậy :-S
Máy mình là 5320 XM đã up FW lên 4.13
mình cài HelloOX chạy đến phần Remove j đó thì nó báo là:
Everything done. You can unstall me now
rồi thoát ra ngoài. Mình tưởng đc rồi but cài mấy phần mềm cần sigh thì nó
vẫn báo chứng chỉ hết hạn là sao :-S
KJR giúp mình với.
Cảm ơn bạn nhiều.

Sau khi cài HelloOX xong thì bạn cần làm tiếp 1 bước theo hướng dẫn tại bài này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48442

leminh1988

ANh KJ cho em hỏi là hack theo cách 1 thì cài cái JBakTaskMan.sis có tác dụng gì lắm ko anh, em thì em hack xong rồi mà mỗi lần khởi động máy nó cứ chạy cái đó em ko thích lắm giờ xóa đi được ko, cả mấy file hack ở trong ổ E lúc nãy hack xong rồi giờ xóa đi được ko, nếu em ko nhầm thì chỉ cần file ổ C còn là được đúng ko anh.

Kojiro

Super V.I.P
ANh KJ cho em hỏi là hack theo cách 1 thì cài cái JBakTaskMan.sis có tác dụng gì lắm ko anh, em thì em hack xong rồi mà mỗi lần khởi động máy nó cứ chạy cái đó em ko thích lắm giờ xóa đi được ko, cả mấy file hack ở trong ổ E lúc nãy hack xong rồi giờ xóa đi được ko, nếu em ko nhầm thì chỉ cần file ổ C còn là được đúng ko anh.

Uhm! Chỉ cần trong sys/bin có exe, còn các cái khác thì remove đi :)

sil3ng0ld

Sau khi cài HelloOX xong thì bạn cần làm tiếp 1 bước theo hướng dẫn tại bài này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48442
Cảm ơn SJR nhiều nha. Mình đã làm đc rồi.
But mình hỏi thêm là cái Rompath đó bi giờ mình cứ phải để nó chạy cái path như thế hả? Và cài như vậy có coi là hack vĩnh viễn hok hay là khi thoát cái rompath thì máy sẽ trở lại như cũ.
Một lần nữa rẩt cảm ơn KJR.

Kojiro

Super V.I.P
Cảm ơn SJR nhiều nha. Mình đã làm đc rồi.
But mình hỏi thêm là cái Rompath đó bi giờ mình cứ phải để nó chạy cái path như thế hả? Và cài như vậy có coi là hack vĩnh viễn hok hay là khi thoát cái rompath thì máy sẽ trở lại như cũ.
Một lần nữa rẩt cảm ơn KJR.

Bạn làm theo đúng hướng dẫn, apply nó và add to auto là ok, vĩnh viễn đó, yên tâm nhé!

danny_guan

Link bình thường mà :-?? Thôi làm theo cách 3 cho tiện đi em.

E đã tìm hiu cách 3 mà vẫn ko hiu. e đã sing 2PM và cài rồi sao vào xplorer ko thấy Hack co cần cài thêm gi nữa mới thấy dc. Và e ko có 3cái nay
4. Apply open4all patch
Vào RP, chọn Apply Open4all.rmp
5. Move installserver.exe to C:\sys\bin\
Chuyển installserver.exe vào C:\sys\bin\
6. Install rootCerts (optional)
Cài rootCerts
nếu a co thì cho e. Thaks

e xài N82 v30

Kojiro

Super V.I.P
E đã tìm hiu cách 3 mà vẫn ko hiu. e đã sing 2PM và cài rồi sao vào xplorer ko thấy Hack co cần cài thêm gi nữa mới thấy dc. Và e ko có 3cái nay
4. Apply open4all patch
Vào RP, chọn Apply Open4all.rmp
5. Move installserver.exe to C:\sys\bin\
Chuyển installserver.exe vào C:\sys\bin\
6. Install rootCerts (optional)
Cài rootCerts
nếu a co thì cho e. Thaks

e xài N82 v30

Quá trình cài HelloOX nó có báo gì ko hay là chạy tới xong luôn? Sau khi cài xong có icon của RomPatcher trong máy không? E có thử mở RomPatcher để xem có gì trong đó không?

danny_guan

E cài vô bình thường. Nhung ko có hiện RB chỉ có 2PM Hello và Mapdrives thôi va trong thẻ nhớ thì thấy thư mục Hallo chứ ko có thư mục hack như a nói.

danny_guan

a KJR e đã làm đúng hết mà vẫn ko thấy file Hack và rootCerts chỉ thiếu 2 bước đó là dc rồi chán wa đi.X-(X-(X-(X-(