• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Caominh171

Tui vẫn không hiểu gì cả ?????????????????????

Tui hack xong rùi nhé, cài UnSign đc rùi nhé, vậy là xong. Thế làm mấy cái đó làm gì chứ ????????????

Giúp với !!! Không hiểu gì ???????????

Bạn àh, hack xong thì nhìn thấy đc các thư mục ẩn nhưng ko thể làm gì các file cũng như các tmục đó, vì thế mới cài thêm Rompatcher chứ :-?
Ko tin bạn thử xóa, cut, ... file trong các thư mục đó mà xem, đc ko?

wino1960

v21.0.010 07-01-09 RM-223

FW máy bạn bây giờ là bao nhiêu?? (Ấn 4 số 0 đề kiểm tra)

Thế bạn hack bằng file nào vậy?? HelloOX1.0.3.sis??? :-?

đấy là fw của e. mong anh giúp cho.thank
V21.0.010

Chỉnh sửa cuối:

cuthoi

Mình đã cài được HelloOX, cài được cả X-plore, nhưng khi chạy HelloOX thì đến bước cuối không Apply được (mặc dù đã để chờ qua 1 đêm), tìm hiểu theo cách của Kojiro là vào X-plore chạy RomPatcher, nhưng cũng không cài được, nó báo là Certificate erros.... mình sign rồi nó cũng báo như thế.
Có cao thủ nào chỉ dẫn cho mình cách hack con 6120cl với, mình đã thử hết các cách hack trên nhưng vẫn không được.
Cảm ơn các bạn rất nhiều

khanhgiang

mình xài E51, fw 300.34.56 ko bit làm cách nào để hack được

Đã thử sign HelloOX, cài HelloOx xong run, nó chạy 1 hồi tới đoạn Applying Patches... là chạy hoài luôn :(

Có ai hack fw 300.34.56 thành công chưa vậy ?

Thanks

vh1

Các bạn hướng dẫn cho tôi hack con N79 với. Tôi xin cảm ơn nhiều !!!

Chỉnh sửa cuối:

Yeutelephone

file MapDrive-3_EMU_H_By_DeltaFoX.SISX đã sign RỒI CÀI VÀO MÁY KHÔNG DƯỢC.lÀM TỚI BƯỚC ĐÓ RỒI BÓ TAY.xIN CHỈ GIÁO

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã cài được HelloOX, cài được cả X-plore, nhưng khi chạy HelloOX thì đến bước cuối không Apply được (mặc dù đã để chờ qua 1 đêm), tìm hiểu theo cách của Kojiro là vào X-plore chạy RomPatcher, nhưng cũng không cài được, nó báo là Certificate erros.... mình sign rồi nó cũng báo như thế.
Có cao thủ nào chỉ dẫn cho mình cách hack con 6120cl với, mình đã thử hết các cách hack trên nhưng vẫn không được.
Cảm ơn các bạn rất nhiều

Bạn thử hack bằng Dakkarious thử nhé! Có bài hướng dẫn riêng.

mình xài E51, fw 300.34.56 ko bit làm cách nào để hack được

Đã thử sign HelloOX, cài HelloOx xong run, nó chạy 1 hồi tới đoạn Applying Patches... là chạy hoài luôn :(

Có ai hack fw 300.34.56 thành công chưa vậy ?

Thanks

Làm theo hướng dẫn thêm tại cách 3 nhé!

Các bạn hướng dẫn cho tôi hack con N79 với. Tôi xin cảm ơn nhiều !!!

Cài HelloOX sau đó làm tiếp theo bài này thử: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48494

file MapDrive-3_EMU_H_By_DeltaFoX.SISX đã sign RỒI CÀI VÀO MÁY KHÔNG DƯỢC.lÀM TỚI BƯỚC ĐÓ RỒI BÓ TAY.xIN CHỈ GIÁO

Làm theo cách 3 cho đơn giản nha bạn.

khanhgiang

xin confirm đã hack thành công fw 300.34.56 của E51 theo cách 3.

lần đầu chạy HelloOx tới phần Applying patches là nó kẹt luôn ở đó, mình cancel rồi remove HelloOx, sau đó install HelloOx lại và chạy lại là ok

Thank Kojiro rất nhiều

i_love_baby387

mình dùng N81 v21.0.010 đã hack được, nhưng vẫn không chơi game Ngate full được!! vừa phải úp lại fimware cũ:((

cothienlac86

Mình hack E71 firm 210.21... dùng hellbox của bạn KJR đã hướng dẫn.đã chạy rồi nhưng ko biết máy mình đã hack được thành công hay chưa.muốn kiểm tra thì như nào ah.các bạn giúp mình nhé.thank trước.

Kojiro

Super V.I.P
Mình hack E71 firm 210.21... dùng hellbox của bạn KJR đã hướng dẫn.đã chạy rồi nhưng ko biết máy mình đã hack được thành công hay chưa.muốn kiểm tra thì như nào ah.các bạn giúp mình nhé.thank trước.

Vào C:\sys\bin xem có file installserver.exe chưa? Hay là cài các PM xem có cần phải sign gì nữa ko?

Yeutelephone

Cách 3 sao chẳng có đầu đuôi gì hết,xin chỉ rỏ từ đầu được không?Rất cám ơn.Mình làm cách nào cũng không được.Có file cer rồi sign MapDrive-3_EMU_H_By_DeltaFoX.SISX cài vào cũng không được(cách 1)

Kojiro

Super V.I.P
Cách 3 sao chẳng có đầu đuôi gì hết,xin chỉ rỏ từ đầu được không?Rất cám ơn.Mình làm cách nào cũng không được.Có file cer rồi sign MapDrive-3_EMU_H_By_DeltaFoX.SISX cài vào cũng không được(cách 1)

Các 3 là 1 cách chứ đầu đuôi gì? Bạn có đọc hết bài đó ko? Cách 3 chỉ cần là sign file HelloOX rồi cài thôi mà. Làm gì mà hằn học thế :|

orbatGTA

mình dùng N81 v21.0.010 đã hack được, nhưng vẫn không chơi game Ngate full được!! vừa phải úp lại fimware cũ:((

Nếu hack được rồi chỉ cần cho Games N-gage Full cài thẳng vào là chơi đc luôn mà, chắc bạn chưa hack đc nên mới thế chứ. Tuy nhiên vẫn còn chữ Trial :(

cuongd

Mình dùng E71 (FW: 200.21.1180)
Mình đã thực hiện hack phone theo đúng hướng dẫn của cách 1 nhưng ko thể nào install file rompatcher.sisx (kể cả đã singin). Nó báo lỗi: file corruped.
Nản quá, các bác hướng dẫn em với. Em muốn cài cái VIetmap quá mà phải hack phone mới cài được.

Kojiro

Super V.I.P
Mình dùng E71 (FW: 200.21.1180)
Mình đã thực hiện hack phone theo đúng hướng dẫn của cách 1 nhưng ko thể nào install file rompatcher.sisx (kể cả đã singin). Nó báo lỗi: file corruped.
Nản quá, các bác hướng dẫn em với. Em muốn cài cái VIetmap quá mà phải hack phone mới cài được.

Vậy bạn thử sign file HelloOX tại cách 3 hack xem sao. Fw 210 còn hack được hướng chi fw của bạn :)

cuongd

Vậy bạn thử sign file HelloOX tại cách 3 hack xem sao. Fw 210 còn hack được hướng chi fw của bạn :)

Cám ơn bạn rất nhiều, thì ra là máy báo thế la file bị lỗi, restart máy là cài ok

brightstart

Kojiro cho hỏi, bạn mình mới mua con E61 (hàng xách tay, sx từ 2005, mới cứng, chắc hàng tồn kho) fw đời đầu luôn. Hack bằng cách 3 nhưng cứ đến đoạn cài ROMPatcher thủ công là tắc: Không sign file ROMPatcher.sisx thì certificate error, còn sign thì required access not granted. Liệu có cần up fw mới hack được không?