• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro cho hỏi, bạn mình mới mua con E61 (hàng xách tay, sx từ 2005, mới cứng, chắc hàng tồn kho) fw đời đầu luôn. Hack bằng cách 3 nhưng cứ đến đoạn cài ROMPatcher thủ công là tắc: Không sign file ROMPatcher.sisx thì certificate error, còn sign thì required access not granted. Liệu có cần up fw mới hack được không?

KJR chỉ có thể khuyên bạn hãy thử hết tất cả các cách bạn biết :) KJR chưa đụng cũng chưa hướng dẫn ai hack con này bao giờ :p
Chúc bạn may mắn!

cothienlac86

Vào C:\sys\bin xem có file installserver.exe chưa? Hay là cài các PM xem có cần phải sign gì nữa ko?

Đã có file installserver.exe vậy là đã hack thành công rồi ah.Hihi mừng quá thế là tự tay mình mày mò được rùi.Mình thử tìm 1 số PM cài xem có cần phải sign nữa ko.Nếu ko thì chắc là ok rồi đúng ko bạn.Thank bạn nhé.Có gì mình lại nhờ bạn giúp.:D

zerojean89

mình thì hack thành công n82 v31 bằng helloox nhưng có 1 số pm mình cài ko đc như "làm nhạc chuông trên dtdd","flipsilent"....cài vào máy báo "lỗi cập nhật" ko bít có phải do hack ko,chứ pm "làm nhạc chuông" lúc chưa hack mình cài vào thì bình thường.

Kojiro

Super V.I.P
mình thì hack thành công n82 v31 bằng helloox nhưng có 1 số pm mình cài ko đc như "làm nhạc chuông trên dtdd","flipsilent"....cài vào máy báo "lỗi cập nhật" ko bít có phải do hack ko,chứ pm "làm nhạc chuông" lúc chưa hack mình cài vào thì bình thường.

Ko biết máy bạn có cài python k? Nếu có thì gỡ ra, cài các PM này vào sau đó cài python nhé, nhớ là cài chung vào 1 bộ nhớ, thử xem sao :)

làm ơn cho mình hỏi. X-plore của mình khi tạo thư mục bin trong c:/sys/ thì nó báo "Can't creat dir", mặc dù mình đã dùng HelloCaribe. àh mà khi mình vào HelloCaribe thì làm theo bước Option-> Menu1.. nhưng sau khi bấm Menu1 thì không thấy nó báo Done properly j đó. mình nhớ hồi đó hack firmware cũ v15.0.1 của N81 thì nó có báo Done properly... rồi vào x-plore tạo bin và cho installserver9.2 vào ngon lành, chẳng hay máy mình bị lock rồi ko. xin các KJR chỉ giáo cho. xin cám ơn nhiều em đang rất khổ tâm với fw21.0.01 của N81 này. chẳng hack đc. nếu các bác rãnh em tới nhà các bác cho các bác hack hộ đc không.:D, longnicholas2003@yahoo.com

Caominh171

làm ơn cho mình hỏi. X-plore của mình khi tạo thư mục bin trong c:/sys/ thì nó báo "Can't creat dir", mặc dù mình đã dùng HelloCaribe. àh mà khi mình vào HelloCaribe thì làm theo bước Option-> Menu1.. nhưng sau khi bấm Menu1 thì không thấy nó báo Done properly j đó. mình nhớ hồi đó hack firmware cũ v15.0.1 của N81 thì nó có báo Done properly... rồi vào x-plore tạo bin và cho installserver9.2 vào ngon lành, chẳng hay máy mình bị lock rồi ko. xin các KJR chỉ giáo cho. xin cám ơn nhiều em đang rất khổ tâm với fw21.0.01 của N81 này. chẳng hack đc. nếu các bác rãnh em tới nhà các bác cho các bác hack hộ đc không.:D, longnicholas2003@yahoo.com

Hack bằng HellOx 1.03 đi bạn, nhưng chịu khó sign trước khi cài là đc, nhanh lắm bạn àh!
Thân!!

Hack bằng HellOx 1.03 đi bạn, nhưng chịu khó sign trước khi cài là đc, nhanh lắm bạn àh!
Thân!!

nhưng bạn ơi trong file down về ko có Mapdrive, chỉ có HelloOX v1.03 thôi mà mình đọc ở cách 3 thi có 2 bước sign mapdrive và HelloOx. bạn có thể sign dùm mình rồi gửi mail cho minh ko. minh không biết sign đọc mãi cách sign tren OPPA mà chẳng được:((, mình đã tạo nick rồi mà chẳng được gì cả:((. bạn làm dùm minh nhé N81 8g imei 356995010314293 fw v21.0.010. cám ơn bạn rất nhiều và rất nhiều. longnicholas2003@yahoo.com:D:D

Caominh171

nhưng bạn ơi trong file down về ko có Mapdrive, chỉ có HelloOX v1.03 thôi mà mình đọc ở cách 3 thi có 2 bước sign mapdrive và HelloOx. bạn có thể sign dùm mình rồi gửi mail cho minh ko. minh không biết sign đọc mãi cách sign tren OPPA mà chẳng được:((, mình đã tạo nick rồi mà chẳng được gì cả:((. bạn làm dùm minh nhé N81 8g imei 356995010314293 fw v21.0.010. cám ơn bạn rất nhiều và rất nhiều. longnicholas2003@yahoo.com:D:D

Ko cần MapDrive đâu bạn àh, HellOx 1.03 chứa nó lun rồi, chỉ cần sign và cài HellOx thôi, mở lên nó hoàn tất hết từng công đoạn lun, bạn yên tâm.
Nếu chưa lấy đc cer trên OPDA thì mình có thể lấy dùm bạn. Mình đk cer rồi, mình sẽ sign dùm bạn cái HellOx, bạn chờ nhé!!
Thân!!

Caominh171

làm ơn giúp mình máy n79
imell 356387022001078
tks các huynh nhiều

Có cer cho bạn rồi đây, dùng SmartSign để sign pm nha!

Cer và HellOx 1.03 của bạn đã được sign, khi cài chỉnh lên năm 2010 nha.
Và từ giờ trở đi, muốn sign pm nào thì bạn dùng cer này và SmartSign để sign nhé!!
Thân!!

Chỉnh sửa cuối:

MaDemCT

Mình đang dùng N95-1 FW: 31.0.017. Khi Hack bằng cách cài 2 file HellOX và Rompacher thì chỉ có HellOX là cài thành công còn Rompacher thì bị lỗi "Không truy nhập ứng dụng được yêu cầu" mặc dù mình đã Sign bằng file cer và key trên OPDA. Mình thử trên 2 cái N95-1 cùng FW kết quả như nhau, nhưng khi cài trên N96 thì không bị lỗi gì. Mình đọc trên các forum thấy mọi người bảo khi hackphone được thì cài không bị báo lỗi đó nửa, mà ngặt ở chổ bị lỗi tại file hackphone nên đành póa tay, mong các cao thủ giúp đở. Thank All.

Kojiro

Super V.I.P
Mình đang dùng N95-1 FW: 31.0.017. Khi Hack bằng cách cài 2 file HellOX và Rompacher thì chỉ có HellOX là cài thành công còn Rompacher thì bị lỗi "Không truy nhập ứng dụng được yêu cầu" mặc dù mình đã Sign bằng file cer và key trên OPDA. Mình thử trên 2 cái N95-1 cùng FW kết quả như nhau, nhưng khi cài trên N96 thì không bị lỗi gì. Mình đọc trên các forum thấy mọi người bảo khi hackphone được thì cài không bị báo lỗi đó nửa, mà ngặt ở chổ bị lỗi tại file hackphone nên đành póa tay, mong các cao thủ giúp đở. Thank All.

Máy mình cũng N95 thường nè, cài HelloOX ok, chạy thì bị treo tại Apply patches, làm tiếo theo hd tại cách 3, cài thủ công RomPatcher rất ok, ko có việc gì. Ko biết bạn cài RomPatcher ngay tại bước nào, bạn cài song song với HelloOX à :-?

MaDemCT

Máy mình cũng N95 thường nè, cài HelloOX ok, chạy thì bị treo tại Apply patches, làm tiếo theo hd tại cách 3, cài thủ công RomPatcher rất ok, ko có việc gì. Ko biết bạn cài RomPatcher ngay tại bước nào, bạn cài song song với HelloOX à :-?

Đúng rồi mình cài HellOX trước rồi tới Rompacher. Nhưng khi cài Rompacher trước thì nó cũng vẩn báo lỗi y như vậy

MaDemCT

Mình mới làm theo hướng dẫn 3 của Kojiro nhưng tới bước cài file Rompacher trong thư mục HelloOX trên thẻ nhớ thì nó báo "lỗi chứng chỉ" sau đó mình lấy file đó đem Sign cài lại nó chạy một lát lại báo lỗi "Không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu" póa tay rồi pác Kojiro ơi, còn chiêu nào pác tung ra luôn đi mình đuối quá rồi.