• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

hoamitocnau

cuối cùng thì mình cũng đã hark được N85 ver 11.047 bằng phần mềm map driver và HelloOX 1.02. chỉ cần sign 2 phần mềm đó cài vào máy là ok. thanks Bác Kojiro và các Bác khác nhiều nhé. Mình có cài được một số phần mềm như ghi âm cuộc gọi, bản đồ việt map. Còn một số khác lại cài ko được? Xin các Bác vui lòng hướng dẫn thêm nhé. thanks
Chúc các thành viên của diễn đàn vui vẻ và đạt được nhiều thành công hơn nữa nhé.=D>

Kojiro

Super V.I.P
cuối cùng thì mình cũng đã hark được N85 ver 11.047 bằng phần mềm map driver và HelloOX 1.02. chỉ cần sign 2 phần mềm đó cài vào máy là ok. thanks Bác Kojiro và các Bác khác nhiều nhé. Mình có cài được một số phần mềm như ghi âm cuộc gọi, bản đồ việt map. Còn một số khác lại cài ko được? Xin các Bác vui lòng hướng dẫn thêm nhé. thanks
Chúc các thành viên của diễn đàn vui vẻ và đạt được nhiều thành công hơn nữa nhé.=D>

Hiện giờ vẫn chưa có file exe hoàn chỉnh cho N85, vì vậy các Pm nào bạn cài bị lỗi thì bạn phải sign mới cài được. Hello đối với máy bạn chỉ để truy cập vào hệ thống thôi.

dongdaudinh

sao mình có đặt câu hỏi ở trang 32 mà không có ae nào trả lời giúp mình vậy ta ???? buồn 5 phút !!!!!

magicQ

mình làm theo c1 của kojiro hướng dẩn, thấy dc ổ H rùi, cài dc 1 vài ứng dụng rùi nhưng ko biết vậy đã hack vĩnh viễn dc chưa?
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
mình làm theo c1 của kojiro hướng dẩn, thấy dc ổ H rùi, cài dc 1 vài ứng dụng rùi nhưng ko biết vậy đã hack vĩnh viễn dc chưa?
Posted via Mobile Device

Cài được ko cần sign, vào sys/bin ok là vĩnh viễn rồi. Chắc nhất là restart máy lại, cài thử 1 lần nữa là chắc cú :D

magicQ

bạn down lại cái cer khác đi, coi chừng số của bạn nó ko nằm trong cái khoảng bạn down đó, hwa mình bị vậy nè, phải down lại số khác mới sign dc cái mapdrive ^^ àh, kojiro cho mình hỏi thêm 1 vấn đề là nếu hack dc rùi thì mình muốn chơi game n-gage free thì làm sao? mình vào n-gage nó vẫn báo là trial =.=!

Kojiro

Super V.I.P
bạn down lại cái cer khác đi, coi chừng số của bạn nó ko nằm trong cái khoảng bạn down đó, hwa mình bị vậy nè, phải down lại số khác mới sign dc cái mapdrive ^^ àh, kojiro cho mình hỏi thêm 1 vấn đề là nếu hack dc rùi thì mình muốn chơi game n-gage free thì làm sao? mình vào n-gage nó vẫn báo là trial =.=!

Game Ngage thì bạn chỉ cân cài game đã full, cài xong vẫn còn chữ Trial nhưng bạn cài thêm file patch để xóa cái đó là xong, bên phần game có đó, thường thì trong game nào của BiNPDA cũng có file patch này.

magicQ

cài game nó đòi TRK =.=! mà ko hiểu sao mình install cái trk 3.1 dành cho fp1 thì máy báo là unable install =.=! là lỗi gì vậy kojiro, hay là máy mình chưa hack xong hết??

Kojiro

Super V.I.P
cài game nó đòi TRK =.=! mà ko hiểu sao mình install cái trk 3.1 dành cho fp1 thì máy báo là unable install =.=! là lỗi gì vậy kojiro, hay là máy mình chưa hack xong hết??

Giờ này ai lại cài TRK nữa :) Bạn cài SecMan vào là cài game Ngage được à. Sau khi cài SecMan thì vào nó nhấn Install Root... trước khi cài game nhé!

magicQ

sao có 1 vài game vào dc còn có 1 số game vào thì nó thông báo lỗi user-exec ỏ kern-exec là sao vậy Kojiro =.=!

Kojiro

Super V.I.P
sao có 1 vài game vào dc còn có 1 số game vào thì nó thông báo lỗi user-exec ỏ kern-exec là sao vậy Kojiro =.=!

Bạn gặp lỗi khi chơi hay khi cài? Hình như phải capsoff khi chơi hay khi cài gì đó, bạn thử xem, mình ít cài game lắm :)

decon

Tình hình là mình ở bên box UIQ mới mua con N82 frimware V30 đọc qua mấy bài của mấy pro vẫn chưa tìm được cách hack nào dùng được cho N82 -V30.Rất mong đươc sự giúp sức của ae để bẽ cổ con N82 cứng đầu này cài soft.
Thanks..............................

nhocbon

bác z ơi....minh nhờ elish lấy cẻ dùm...nhưng sử dụng như thế nào...mình bỏ vô dt nhưng nó trắng bóc...là sao vậy.....mình xài e63

nhocbon

chán wá....có ai sign dùm e cái mapdrive với cái helox 1.03 ko...e làm 1 ngày trời mà nó ko dc
e xài e63 imei:359319020151156