• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

binhseu

Ai có thể giải thik hộ mình trường hợp này được ko: Mình up fw con 5320xm (os 9.3) cho đứa bạn lên fw mới nhất, hack theo phương pháp HeloOX, đã đưa được file installsever.exe vào C:\sis\bin ok, nhưng ko thể nào cài được những soft lại như cũ, toàn hiện lỗi file corrupted !

nicky721

e ko signed được mapdriver..dùng cách 3 thì ko signed được hello ox..có cách nào giúp em được ko??

Kojiro

Super V.I.P
Ai có thể giải thik hộ mình trường hợp này được ko: Mình up fw con 5320xm (os 9.3) cho đứa bạn lên fw mới nhất, hack theo phương pháp HeloOX, đã đưa được file installsever.exe vào C:\sis\bin ok, nhưng ko thể nào cài được những soft lại như cũ, toàn hiện lỗi file corrupted !

Bạn tìm file installserver_v1.1.rmp dùng trong Rompatcher thử nhé! Lỗi đó là do bạn dùng file exe ko tương thích rồi.

e ko signed được mapdriver..dùng cách 3 thì ko signed được hello ox..có cách nào giúp em được ko??

Khi sign bạn bị lỗi gì?

dizzu1990

bạn ơi cho mình hỏi.Nếu mình hack máy.Đã vào được file ẩn như private và khi cài 1 phần mềm máy không bắt chỉnh lùi thời gian như trước nữa.Nhưng vào 1 phần mền hay chò chơi thì máy vẫn cần key thì là máy đã hack thành công chưa ?

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
bạn ơi cho mình hỏi.Nếu mình hack máy.Đã vào được file ẩn như private và khi cài 1 phần mềm máy không bắt chỉnh lùi thời gian như trước nữa.Nhưng vào 1 phần mền hay chò chơi thì máy vẫn cần key thì là máy đã hack thành công chưa ?

Bạn cài PM vào ko cần sign thì máy bạn đã được hack. Bạn cũng như vài bạn vẫn ko phân biệt được hack và full của PM, hack chỉ để giúp bạn cài được PM còn cần k3y hay ko thì do Pm đó chứ ko ảnh hưởng hay liên quan quan gì đến hack cả :(

Nynk_102

Posted via Mobile Device
Bạn xóa ngay cái installsever.exe trong C:\sis\bin đi nhé, rồi dùng rompathcher mà apply cái installsever.rmp lên. Mấy em 9.3 này chưa có installsever.exe đâu, bạn phải xóa đi ko thì đố bạn cài dc pm nào kể cả đã apply cái installsever.rmp . Lưu ý nhé ,các máy này cũng thế n78, n79, 5320xm, 6220c...

nhokngoikhoc

có thể tập tin của bạn hư rùi , bạn nên down file khác trên forum về đi , sign rùi cài vào máy thử . bạn kiểm tra CERT của bạn hết hạng chưa nhé ! nếu hết hạng thì xin CERT mới .

cer thì mình mới xin, bạn có thể upload cho mình đủ chương trình để hack phone cho n73 ko?? nếu được thì thank nha !!!

Bo0Bo0

Xin lỗi về máy nokia 5320 kia..mình đã xóa file rồi nhưng bạn bảo vào Rompatcher apply instalsever nhưng tớ chả thấy nó đâu cả..ở trong đấy chỉ có file Open for All và 1 file nữa..xin bạn chỉ giúp

Nynk_102

Xin lỗi về máy nokia 5320 kia..mình đã xóa file rồi nhưng bạn bảo vào Rompatcher apply instalsever nhưng tớ chả thấy nó đâu cả..ở trong đấy chỉ có file Open for All và 1 file nữa..xin bạn chỉ giúp
Posted via Mobile Device
Nếu chưa có thì bạn dùng chức năng search nha. Down nó về và chép vào folder Patches trên thẻ nhớ rùi vào rompatcher apply nó lên nha,apply cả open4all lên nếu muốn truy cập vào hệ thống. Have fun

DeathMagic

cho em hỏi em hack n79 = heloox1.03.cài các ứng dụng bình thường nhưng mà không thể restart lại máy được.thử = jbtaskman và cả xplore rồi :( e thấy hình như hack vẫn chưa được 100% vì mấy cái mẹo đổi tên Inbox vẫn không làm được :(

Nynk_102

cho em hỏi em hack n79 = heloox1.03.cài các ứng dụng bình thường nhưng mà không thể restart lại máy được.thử = jbtaskman và cả xplore rồi :( e thấy hình như hack vẫn chưa được 100% vì mấy cái mẹo đổi tên Inbox vẫn không làm được :(

Máy N79 ko restart bằng xplorer dc, jbtaskman thì có ng dc, bác vào Thủ thuật và ứng dụng dành cho hacked phone tìm cái restart bằng phím nguồn cho Rompatcher mà dùng nhé. Nếu bác đã cài ứng dụng unsign dc thì chứng tỏ máy đã dc hack rùi. Cái vụ đổi tên Inbox kia bác xem lại xem có thao tác nhầm chỗ nào ko. Nhưng hình như cái này cũng có ng potay vì hack đi hack lại mà cũng ko làm dc.
Posted via Mobile Device

dccmltao

Banned
chủ topic cho hỏi tí!
cách này có hack được fw mới của F75 mới ra không vậy.
mình định dùng Helo0x

AndyCuong

Supper Moderators
chủ topic cho hỏi tí!
cách này có hack được fw mới của F75 mới ra không vậy.
mình định dùng Helo0x

Cho mình hỏi F75 a là E75 vậy ?
thông tin hack E75 hình như là chưa có , bạn thì hack đi , có gì báo cáo cho ah em biết , nhớ sign HelloOX nhé ! rùi Hack .

ankhang2001

Anh ơi!! không biết anh có thể gửi cho em xin 1 file cer được không anh? Nếu được anh lấy file cer với số imei này dùm em nha. Thank anh nhiều.
Imei 354182024966531

Cám ơn anh trước nha.

connhim1223

cho hỏi ví dụ ko cài hellox mà chỉ cài cái rompatcher.sisx sau đó cài modo và copy file installserver.exe vào c:\sys\bin thì có phải là máy đã được hack không,vì N78 fw 21.002 cài hellox 1.2 1.3 1.4 nó cứ báo là "requested application acess not granted"

Nynk_102

cho hỏi ví dụ ko cài hellox mà chỉ cài cái rompatcher.sisx sau đó cài modo và copy file installserver.exe vào c:\sys\bin thì có phải là máy đã được hack không,vì N78 fw 21.002 cài hellox 1.2 1.3 1.4 nó cứ báo là "requested application acess not granted"
Ặc, bác ko cài hello ox thì làm sao mà cài dc romp, hack dc rùi mới cài dc , những máy ko hack bằng hello ox, thì cũng phải hack thành công và truy cập dc vào hệ thống mới cài dc romp. N78 thì hack bằng hellox , trong khi chạy hellox thì romp sẽ dc cài, máy này fp2 ko có file installserver.exe đâu nhé, bác tìm cái file installserver.rmp cho fp2 đã có trên dđ này rùi đấy, qua phần chú y tham khảo thêm cách hack bằng hellox nhé. Chúc vuj
Posted via Mobile Device

lookmex7

Để format cai phat nua xem sau. chứ cái lỗi "Không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu" chưa có cách khác phục đọc và tìm thấy có người bị nhưng không thấy ai hướng dẫn cách khắc phục chỉ kêu hackphone thôi. Mà sau cái 2 N95 bị lỗi y như nhau ta? Trùng hợp quá.

máy e71 cũng vậy nè bạn.mình cũng gặp trường hợp y vậy. fw của mình 200.21.118

Nynk_102

máy e71 cũng vậy nè bạn.mình cũng gặp trường hợp y vậy. fw của mình 200.21.118
Lỗi " không cho phép ứng dụng dc yêu cầu " là bạn đang xâm nhập vào khu vực bảo mật của hệ thống. Sẽ ko có cách nào khắc phục lỗi này ngoài cách hack phone. Hack tức là phá hủy hàng rào bảo mật này, hack xong thì sẽ truy cập dc hệ thống , sẽ ko bị lỗi như trên khi cài các soft nữa. Theo mình biết là như thế
Posted via Mobile Device

tam_kitty

Có ai hack đc E71 V 210.21.006 chưa vậy mình đã thử các cách trên nhưng đều ko đc đến phần cài Momo hay Rompatcher thì ko đc, máy báo là ko thể xâm nhập vào hệ thống

hhkkll

Anh Kojiro ơi.Firmware mới của N95_1 (31.0.017 v7.0) có hack đc không? và hack theo cách nào vậy anh?( thông cảm tại mới đổi từ s60v2 sang đây nên hok có bik j hết:() . Với lại nếu máy mình hack xong rùi, và nâng cấp lên firm ware mới hơn có phải hack lại không?