• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

huychieu

E 63 fw mới 200 cần sự giúp đỡ của các pro đây . Giúp mình với . Mình không hack được fw mới này . Còn fw 100 mình hack được rồi
Posted via Mobile Device

ngocquynh47

E 63 fw mới 200 cần sự giúp đỡ của các pro đây . Giúp mình với . Mình không hack được fw mới này . Còn fw 100 mình hack được rồi
Posted via Mobile Device

Tình hình là a e mình dùng E63 fw 200 là ngồi nhìn ngta cài chtrinh roài, hiện tại thì HelloOX 1.0x đều ko hack đc, dù đã đủ làm mọi biện fap thủ công ( cài Mapdrive cho máy nhìn nhầm file installserver ở ổ E, cài tay ROMPatcher) tất cả đều ko dc, chán wa. Đành ngồi đợi cao thủ nào hack đc roài or bản Hack mới mất

bibiculi

Với file HelloOX 1.0.3 này thì bạn chỉ cần sign file HelloOX1.0.3.sis, cài nó vào máy, sau đó chạy icon HelloOX (hình con trâu) là nó tự làm hết tất cả mọi việc.

---------------------------
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:

thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:

KJR gặp lỗi này trên N82 v30, làm theo thì giải quyết triệt để, cảm ơn bài viết của rockone1909
...

bạn ơi con E65 FW 4.0 hack = cái này fải ko bạn,nếu vậy bạn sig giúp mình PM này lun dc hông :D:D thansk bạn nhìu lắm IME353263014148735

Chỉnh sửa cuối:

blue_danube500

tình hình là như thế này. em vừa up fw con e90 lên bản mới nhất.không thể hack được vì không thể cài các pm quản lý file.e chưa có file .cer và .key.nếu không có file cer và .key thì không thể hack và sign được hả các bác?

Kojiro

Super V.I.P
tình hình là như thế này. em vừa up fw con e90 lên bản mới nhất.không thể hack được vì không thể cài các pm quản lý file.e chưa có file .cer và .key.nếu không có file cer và .key thì không thể hack và sign được hả các bác?

Uhm! Phải có file cer phải sign được các Pm trước khi cài vào máy.

linhvnvip

FW v30 của N85 hack bằng cái gì được vậy các pro. mình cài helo0X1.3 và 1.5 đều không chạy được nữa rồi :|

MissU4ever1987

Mình cũng đang dùng 5730 hack theo cách 1 đến bước cài Rompatcher thì nó báo ''Requested application access not granted''. mình cũng đã signsis rồi cài nhưng vẫn ko đc :-??

AndyCuong

Supper Moderators
Mình cũng đang dùng 5730 hack theo cách 1 đến bước cài Rompatcher thì nó báo ''Requested application access not granted''. mình cũng đã signsis rồi cài nhưng vẫn ko đc :-??

Nokia 5730 chưa Hack được , bạn cài pm thì phải signed chước rồi cài nhé !

Chỉnh sửa cuối:

Harry_9x

em hack N95 bằng HelloOX, bỏ lâu rùi nên bi giờ quên. hjx! chạy HelloOX xong xuôi ngon lành hết nhưng khi em vào RoomPather thì cái chữ "open for all" nó lại là màu đỏ và có xấu "X" chứ ko phải là màu xanh và dấu "mũi tên"
Em phải làm sao để khắc phục?
À! cũng xin các bác cho em vài cái link về cách cài đặt và sử dụng mấy ứng dụng về cảm ứng của Symbian. Thank các bác!

AndyCuong

Supper Moderators
em hack N95 bằng HelloOX, bỏ lâu rùi nên bi giờ quên. hjx! chạy HelloOX xong xuôi ngon lành hết nhưng khi em vào RoomPather thì cái chữ "open for all" nó lại là màu đỏ và có xấu "X" chứ ko phải là màu xanh và dấu "mũi tên"
Em phải làm sao để khắc phục?
À! cũng xin các bác cho em vài cái link về cách cài đặt và sử dụng mấy ứng dụng về cảm ứng của Symbian. Thank các bác!

mình làm bình thường mà bạn , có thể là file Open for all của bạn bị lỗi . mình up cho bạn , bạn down về thử nhé ! nhớ xóa đuôi .7z .