• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách sử dụng GGheart 1.52

Status
Không mở trả lời sau này.

ngoctugttn123

Vothien ah!
Cho mình hỏi trong foder data, mục nào là mục của các con trỏ trong menu vậy?
Bản 1.6 chỉ có 1kiểu thôi. Mình muốn có thêm kiểu trỏ, k muốn copy lun theme giao diện.

sao lại 1 kiểu hả bạn. mình chưa cài thử 1.52 nhưng ở bản 1.60 mình vẫn đổi được mấy loại kiểu con trỏ trong menu mà
muốn nhanh thì bạn có thể ấn luôn ở ô thứ 5 hàng cuối cùng đó
còn ko có thể vào 7.3.3 rồi chọn các dòng trong đó

Auto

Đó là bạn copy nguyên đống data rồi, chỉ 1file sis làm j có.

vuthientruong

Mình có ý kiến thế này không biết mod vothien thấy có dc ko nhé.Thiện có thể mod lại gg và lược bỏ một số icon và những thứ không cần thiêt ,vd như nguồn tài nguyên cuả trung quôc,va những cái mình ko dùng đến để gg nhẹ hơn và rễ sử dụng hơn dc ko,tiện đây cho mình xin luôn caí SelectBox va iphonedesk\20025208\của bản 1.52.mình không có thanks

Thangnd31082

http://218.241.155.65:9000/a/7c/4e884efb6a39d895216db4c8ef30cb96.sis nhửng ai cài bản 1.60 này là khôg khoá đc như ip đâu nhé và củng chỉ có môt kiểu con chỏ thôi không bằng 1.52 đâu.

Khoá đc á.no mình vọc kả ngày như vothien hd đến nổi quen cả chữ tàu rồi mà khôg khoá.cac bạn nên dùng bản náy http://www.mediafire.com/?2d2dyjjy0qi

Đừng phát biểu khi chưa vọc kỹ bạn nhé !

Auto

Vothien tìm cách thay chữ chỗ mở khóa thôi là đc lắm rồi, xóa trắng or logo đi

Bạn nào không thích tiếng Hoa thì có thể chọn màu chữ là xong, ví dụ nền đen thì chỉnh fonts màu đen vậy là xong

Auto

Có mấy hình nền khóa phím nhỉ? :-??
Hồi nảy hình đẹp, wậy wậy giờ hình xấu òm roài :((

datvietdatviet

sao phải chửi nhau thế vothien.tớ sẽ không vào đây bình luận là đc chứ gì. Trả lời bạn auto này có 3 hình khoá phím thôi hình cá bơi, hình sỏi đá và hình con ếch.bạn làm theo nay 7.3.3.5.2 sẻ co 4 dòng.0k

Chỉnh sửa cuối:
sao phải chửi nhau thế vothien.tớ sẽ không vào đây bình luận là đc chứ gì.

Mình không chửi mà cũng không mắng bạn

Trước tiên bạn hãy tự hỏi mình là tại sao mọi người đều dùng được gg chỉ riêng bạn là không dùng được!!!, có mỗi việc Khóa phím như IP mà hỏi hết 5 trang trong 1 topic. Nói ít mong nạn hiểu nhiều

Bạn có biết tại sao có những người chỉ hỏi 1 lần mà mình cũng đưa ảnh lên để hướng dẫn tận tình không? Vì những người đó họ thật sự quá bí. Còn bạn thì sao? Hãy tự trả lời nhé

Đã không biết còn đi chỉ bậy cho người ta nữa
sTrả lời bạn auto này có 3 hình khoá phím thôi hình cá bơi, hình sỏi đá và hình con ếch.bạn làm theo nay 7.3.3.5.2 sẻ co 4 dòng.0k

Bạn có thể thay thế hàng ngàn hình nền khóa phím kiểu Iphone khác nhau

Bạn Click chọn dòng đầu tiên nhé (dòng màu xanh da trời đó), sau đó chọn hình nền cần thay thế, Không phải chọn 3 mục dưới đâu

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Bạn nào không thích tiếng Hoa thì có thể chọn màu chữ là xong, ví dụ nền đen thì chỉnh fonts màu đen vậy là xong

Bạn nào chỉ thích dùng biểu tượng trong giao diện Iphone , không thích sự xuất hiện của Tiếng TRung thì chép đề Fonts sau đây vào thư mục Fonts trong E:\data\ggheart\fonts nhé

Bạn nào đang dùng bản 1.52 cũ thì chỉ việc cài bổ sung File patch đính kèm dưới này vô là OK nhé ( ở đây mình có chỉnh thêm mấy cái ảnh PNG có Tiếng Trung trông cho nó đỡ ngứa mắt đó!)

Tùy chọn được mà bạn ! Cài hình của "người iêu" chi nó đỡ xấu !

MinhThang

Manager
Bạn nào chỉ thích dùng biểu tượng trong giao diện Iphone , không thích sự xuất hiện của Tiếng TRung thì chép đề Fonts sau đây vào thư mục Fonts trong E:\data\ggheart\fonts nhé

Bạn nào đang dùng bản 1.52 cũ thì chỉ việc cài bổ sung File patch đính kèm dưới này vô là OK nhé ( ở đây mình có chỉnh thêm mấy cái ảnh PNG có Tiếng Trung trông cho nó đỡ ngứa mắt đó!)

Tùy chọn được mà bạn ! Cài hình của "người iêu" chi nó đỡ xấu !

Ọc chép vậy mất hết chữ biết ngõ mô mà mò vậy em?

Thangnd31082

Ọc chép vậy mất hết chữ biết ngõ mô mà mò vậy em?

Cái này chẳng phải dùng vẫn cài đặt kiểu 7.3.2.1.6 như anh ! Cài kiểu đó thì có chữ china cũng như không !

Đành rằng con người có khả năng nhận mặt chữ nhưng cũng hạn chế và nhiều khi dùng biểu tượng có sẵn mà mò thôi !
Ở đây mình đã lược bỏ hết các kí tự chữ, chỉ giữ lại các kí tự số để xem giờ và hiện số thôi !

Bạn nào thích để lại Chữ tàu cho dễ cài đặt thì có thể làm như sau cho lành :

1. Cài đặt tinh tươm như hướng dẫn của vothien theo ý thích của bản thân với bản còn font chữ TQ.

2. Vào E:\data\ggheart\font đổi tên cái tệp heiti.ttf thành heiti.ttf.PV chẳng hạn

3. Chép file heiti.ttf chia sẻ ở bài số #248 vào E:\data\ggheart\font

4. Tắt GGheart đi rồi mở lại ( Giữ lì nút menu cho tới lúc hiện các ứng dụng đang mở--> chọn biểu tượng ggheart nhấn phím C(del) )

5. Tận hưởng cảm giác không còn gì để mất !

6. Chán hoặc muốn sửa đổi càid đặt thì lại quay lai E:\data\ggheart\font đổi tên tệp chép ở bước 3 thành tên khác heiti.ttf sau đó đổi lại tệp heiti.ttf.PV ở bước 2 thành heiti.ttf/B] --> tắt GGheart và mở lại ! ---> lại có tiếng trung như bình thường !

Chúc vui !

vuthientruong

Vothien đâu rồi,sao ko lược bỏ dc icon và nhưng tai nguyên trung quốc đi à ,sao ko trả lời câu hỏi cuả mình ở trang 24

MinhThang

Manager
Vothien đâu rồi,sao ko lược bỏ dc icon và nhưng tai nguyên trung quốc đi à ,sao ko trả lời câu hỏi cuả mình ở trang 24

Trả lời hay không phụ thuộc vào sự hiểu biết và chia sẻ của người khác bạn nhé, ở đây không có ai phải có trách nhiệm bổn phận trả lời cho bạn đâu.

Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.

datvietdatviet

Sau một thời gian vọc với ggheart mà vẫn không khoá đc như iphone.vọc nửa vọc mải củng chỉ có menu * .pó tay luôn oài.mình đã chia tay pm này.có lẻ đợi dùng bản vh (nếu co)

Status
Không mở trả lời sau này.