• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT UNLOCK BOOTLOADER CHO CÁC MÁY HTC

masda

Relock Bootloader đơn giản lắm, bạn sang topic này tham khảo và thực hiện nhé.

Relock Bootloader:
gõ lệnh fastboot oem lock
Cái ADB Tool đó dùng để Relock Bootloader bằng lệnh fastboot oem lock... Nhưng mình phải có tập tin để Relock lại chứ. Mình là sao để có file này?

Cái ADB Tool đó dùng để Relock Bootloader bằng lệnh fastboot oem lock... Nhưng mình phải có tập tin để Relock lại chứ. Mình là sao để có file này?
Relock thì chỉ cần gõ lệnh trên thôi chứ không cần phải file nào cả bạn nhé.

lehung1108

Các bạn cho mình hỏi với. Máy của mình không thể vào được Hboot, khi tắt máy hoàn toàn mình bấm và giữ Vol down và bấm Power thì máy chỉ hiện lên bảng Factory Mode như hình mình đính kèm. Mình làm rất nhiều lần đều ko thể được. Bạn nào biết cái này chỉ giúp cho mình với.

PS: ĐÃ PHÁT HIỆN RA CON NÀY LÀ HÀNG SIÊU FAKE :(

Chỉnh sửa cuối:

congthang0306

Link Medifire die roi bạn ơi

Bạn xem lai link down 3 file Androi đi mình down ko được.Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
bạn ơi máy mình khi vào Hboot mình cắm điện thoại vào máy tính rồi vào Fastboot mà máy tính ko nhận vậy?Mình đã cài Driver cho máy tính rồi
Bạn cài HTC Driver rồi khởi động lại máy tính. Sau đó cắm cáp kết nối xem có được không nhé.

thonguyen79

Máy mình HTC G2 T-MOBILE mình làm đến step 8 thì báo lỗi

c:\Android>fastboot oem get_identifier_token
... INFO[ERR] Command error !!!
OKAY

c:\Android>
Mong được giúp đỡ! Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

htk90_hp

mình mua 1 chiếc máy cũ, xem hboot thì đã s off, giờ muốn up room stock mà k cần root và unlock bootloader có đc k ạ

mình mua 1 chiếc máy cũ, xem hboot thì đã s off, giờ muốn up room stock mà k cần root và unlock bootloader có đc k ạ
Nếu máy bạn đã S-OFF và hiện đang Relock Bootloader (LOCKED hay RELOCKED) thì bạn úp rom Ship bình thường.

htk90_hp

Nếu máy bạn đã S-OFF và hiện đang Relock Bootloader (LOCKED hay RELOCKED) thì bạn úp rom Ship bình thường.

vậy mấy room CM, MUI là k up đc đúng k bạn. Mình dùng desire hd bản 2.3.5 mà lắm file chạy ngầm quá, ram chỉ trống đc 150-200m, room ship có khác gì k bạn. Mình mới dùng android nên hơi gà, hè

vậy mấy room CM, MUI là k up đc đúng k bạn. Mình dùng desire hd bản 2.3.5 mà lắm file chạy ngầm quá, ram chỉ trống đc 150-200m, room ship có khác gì k bạn. Mình mới dùng android nên hơi gà, hè
Máy bạn đã S-OFF rồi, giờ bạn Unlock Bootloader, cài Recovery thì úp được các bản rom cook kia. Còn nếu bạn dùng Rom Ship thì bạn nên Root cho máy thì mới có nhiều trò hay...:p

htk90_hp

Máy bạn đã S-OFF rồi, giờ bạn Unlock Bootloader, cài Recovery thì úp được các bản rom cook kia. Còn nếu bạn dùng Rom Ship thì bạn nên Root cho máy thì mới có nhiều trò hay...:p
mình làm theo hướng dẫn của chủ threat thì bị lỗi:
" c:\Android>fastboot oem get_identifier_token
OKAY"
Mình vào mục thông tin đt, cập nhật phần mềm thì máy báo k có bản cập nhật nào mới hơn cả, tải bản RUU ở htcdev.com về cũng lỗi nên nản quá

mình làm theo hướng dẫn của chủ threat thì bị lỗi:
" c:\Android>fastboot oem get_identifier_token
OKAY"
Mình vào mục thông tin đt, cập nhật phần mềm thì máy báo k có bản cập nhật nào mới hơn cả, tải bản RUU ở htcdev.com về cũng lỗi nên nản quá
Bạn đang dùng máy gì vậy?