• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT UNLOCK BOOTLOADER CHO CÁC MÁY HTC

danhhoang

mình không mở khóa bootloader được. tới bước10 nó báo lỗi
Error Code: 170.
Error Reason: CID Not Allowed.

bạn ơi sao mình ko vô fastboot được làm theo hd rùi mà ko được:(:)(:)(:)(:)(:)((
Để vào Fasiboot thì bạn tắt hẳn máy, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồi thời nhấp nhả Power để bật nguồn nhé. Khi vào HBOOT thì bạn chọn Fastboot nhé.

phamnhudoan

thank bác e đá làm được =D>=D>=D>

làm xong mất hết dữ liệu .lỗi hệ thống nữa .ko biết có sao ko đây ?:((

nhấp nhả liên tục hay ssao anh nãy e vô hoài ko được .sao mà khó vô hboot thế ???
Thì bạn cứ giữ phím Volume Down (giảm âm lượng) rồi nhấp nhả liên tục phím Power là vào được thôi. Nếu không vào được thì bạn vào Settings/Power rồi bỏ dấu tích ở Fastboot đi nhé.

phamnhudoan

các bác giúp e với e root dến phần cài file zip gì đó giờ ddt e no hiện màn hình có cái ddt với hình tam giác chấm than mà đỏ :((

venusian

Moderator
các bác giúp e với e root dến phần cài file zip gì đó giờ ddt e no hiện màn hình có cái ddt với hình tam giác chấm than mà đỏ :((

Lỗi chưa cài đăỵ Recovery thành công. Bạn dùng máy gì?

huynhtv

Member
Mình làm xong hết rồi nhưng tại cửa sổ cmd nó báo - failed (status read failed ( too many links )) nhưng mình vẫn thấy unlocked . Như vậy có vấn đề gì không các bạn ?

Mình làm xong hết rồi nhưng tại cửa sổ cmd nó báo - failed (status read failed ( too many links )) nhưng mình vẫn thấy unlocked . Như vậy có vấn đề gì không các bạn ?
Không vấn đề gì, cứ UNLOCKED là được.

các bác cho em hỏi tý. Em mới có con htc de desire dung bản room gốc giờ em muốn up room moi thi phải làm những bước nào, và trong trường hợp muốn về room gốc của máy thì phải làm ji. Em cám ơn trước nha

yeskia

Moderator
các bác cho em hỏi tý. Em mới có con htc de desire dung bản room gốc giờ em muốn up room moi thi phải làm những bước nào, và trong trường hợp muốn về room gốc của máy thì phải làm ji. Em cám ơn trước nha

Bạn sang box HTC Desire xem nhé!

ohbilo

Trước khi unlock bootloader mình kiểm tra thì k có bản cập nhật phần nềm nào, sau khi unlock bootloader thì kiểm tra lại thì có bản cập nhật, nhưng do nôn cài recovery nên mình chưa cập nhật
Sau khi cài đặt recovery thì máy báo k có bản cập nhật
Bác nào biết cách khôi phục recovery k chỉ giao với

Mình đang xài htc wildfire s