• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT UNLOCK BOOTLOADER CHO CÁC MÁY HTC

Trước khi unlock bootloader mình kiểm tra thì k có bản cập nhật phần nềm nào, sau khi unlock bootloader thì kiểm tra lại thì có bản cập nhật, nhưng do nôn cài recovery nên mình chưa cập nhật
Sau khi cài đặt recovery thì máy báo k có bản cập nhật
Bác nào biết cách khôi phục recovery k chỉ giao với

Mình đang xài htc wildfire s
Bạn Relock lại Bootloader và vào check update OTA nhé (nếu vẫn dùng Ship Rom gốc).

masda

Cho mình hỏi nếu là thất bại có bị diephone ko? Trước giờ toàn flash Nokia không à, nên android HTC mù mờ lắm.
Mình cũng ko biết vào HBOOT làm như thế nào, theo mình tìm hiểu thì là: tắt nguồn sau đó nhấn "volume down + nút nguồn" thì là vào màn hình HBOOT. Nếu vậy thì bước 13:
Bước 13: Màn hình điện thọai của bạn xuất hiện như hình dưới. Tiến hành dùng phím Volum để di chuyển lên và chọn Yes dùng phím nguồn để đồng ý máy sẽ khởi động lại và các bạn vào lại Hboot để kiểm tra xem có Unlock chưa nhé.. (Một số trường hợp khi di chọn Yes nhưng ấn phím nguồn không đc. Nếu vậy thì các bạn chọn về No và ấn phím nguồn lại. Quá trình unlock vẫn diễn ra bình thường)
Khi chọn yes máy sẽ khởi động lại, rồi sau đó ta tắt nguồn máy, bấm "volume down + nút nguồn" để vào HBOOT phải ko? hay ta ko cần tắt nguồn máy mà bấm "volume down + nút nguồn" de vào HBOOT ??
Xin cảm ơn.

venusian

Moderator
Cho mình hỏi nếu là thất bại có bị diephone ko? Trước giờ toàn flash Nokia không à, nên android HTC mù mờ lắm.
Mình cũng ko biết vào HBOOT làm như thế nào, theo mình tìm hiểu thì là: tắt nguồn sau đó nhấn "volume down + nút nguồn" thì là vào màn hình HBOOT. Nếu vậy thì bước 13:

Khi chọn yes máy sẽ khởi động lại, rồi sau đó ta tắt nguồn máy, bấm "volume down + nút nguồn" để vào HBOOT phải ko? hay ta ko cần tắt nguồn máy mà bấm "volume down + nút nguồn" de vào HBOOT ??
Xin cảm ơn.

Hoàn toàn không Die máy đc bạn nhé. Khi đc Unlock Bootloader máy sẽ khởi động lại từ đầu. Mọi dữ liệu cài đặt trên máy sẽ mất. (Trên thẻ vẫn còn nguyên) Sau khi máy khỏi động xong bạn tắt máy giữ phím Giảm âm lượng và nút nguồn để vào lai Hboot để kt lại cho chắc mình đã làm thành công chưa thôi.

knifpro213

mình làm đến bước số 8 nó ko ra j nữa

nó hiện thông báo sau : waiting for device " mặc dù mình làm đúng theo hướng dẫn

bạn phải tắt máy, tháo pin ra, bấm down giảm thanh rồi bấm nút power, tiếp theo bấm Fastboot là ok, rồi cắm cáp vao. Lưu ý đừng thoát Fastboot. Rồi làm theo chủ thớt thoy

knifpro213

help me...........

kiểm tra hboot hay chưa thì sao hả bạn?
mình đang sài con htc wildfire s a510e

Livingtolove

e đã làm theo hướng dẫn và unlock boot , root , flash recovery

nhưng e mới relock boot thì có thể cập nhật qua OTA nữa hay ko ạ ?

máy e là CID 044 , e chưa hiểu rõ vấn đề này lắm , mong mọi ng chỉ giúp

bây h làm sao để lên 4.1 và up rom cook ạ :)

e cám ơn !

shirooo

e đã làm theo hướng dẫn và unlock boot , root , flash recovery

nhưng e mới relock boot thì có thể cập nhật qua OTA nữa hay ko ạ ?

máy e là CID 044 , e chưa hiểu rõ vấn đề này lắm , mong mọi ng chỉ giúp

bây h làm sao để lên 4.1 và up rom cook ạ :)

e cám ơn !

Up rom cook ko cần quan tâm CID đâu bạn. Bạn lên google tìm rom mình thích copy vào thẻ nhớ rồi up qua recovery thôi

Livingtolove

chết quên , máy e là 1x , và e thấy up rom cook 4.1 cũng cần nâng hboot nữa

nên câu hỏi e vẫn như trên :p

masda

Mình cũng bị giống như 1 mem trên diễn đàn.
fastboot oem get_identifier_token xong nhấn enter nó báo vậy
c:\Android>fastboot oem get_identifier_token
... INFO[ERR] Command error !!!
OKAY

Thấy có trả lời là:
Bạn sai là chưa nâng hboot lên phiên bản cao nhất mà HTC yêu cầu cần có để unlock bootloader

Xin cho hỏi nâng cấp HBOOT lên phiên bản cao nhất như thế nào?

masda

Bạn chỉ cần úp bản Ship Rom gốc mới nhất thì HBOOT sẽ được nâng lên bản cao nhất.
Cảm ơn bạn,vậy update Ship Rom gốc như thế nào. Có phải : Cài đặt - Thông tin điện thoại - cập nhập phần mềm.

Cảm ơn bạn,vậy update Ship Rom gốc như thế nào. Có phải : Cài đặt - Thông tin điện thoại - cập nhập phần mềm.
Nếu bạn đang ở Ship Rom gốc thì bạn có thể vào đó để update lên bản mới nhất qua OTA nhé.

masda

Nếu bạn đang ở Ship Rom gốc thì bạn có thể vào đó để update lên bản mới nhất qua OTA nhé.

Mình đang ở Ship Rom gốc.
Hình như UNLOCK BOOTLOADER, cài Recovery, và Root xong thì mình mất quyền update qua OTA và mất bảo hành phải không bạn? Như vậy muốn Root máy thì bắt buộc phải UNLOCK BOOTLOADER ?? (mình dùng HTC Wildfire S)

Chỉnh sửa cuối:
Mình đang ở Ship Rom gốc.
Hình như UNLOCK BOOTLOADER, cài Recovery, và Root xong thì mình mất quyền update qua OTA và mất bảo hành phải không bạn? Như vậy muốn Root máy thì bắt buộc phải UNLOCK BOOTLOADER ?? (mình dùng HTC Wildfire S)
Bạn Relock lại trước khi update OTA. Khi Unlock Bootloader thì bạn đã mất quyền bảo hành rồi nhé và muốn Root thì phải Unlock Bootloader, cài Recovery trước khi Root.

masda

Bạn Relock lại trước khi update OTA. Khi Unlock Bootloader thì bạn đã mất quyền bảo hành rồi nhé và muốn Root thì phải Unlock Bootloader, cài Recovery trước khi Root.

Hix, buồn vậy. Thế UNLOCK BOOTLOADER rồi, trong quá trình sử dụng mà máy bị sự cố gì thì coi như tự chịu rồi.

Hix, buồn vậy. Thế UNLOCK BOOTLOADER rồi, trong quá trình sử dụng mà máy bị sự cố gì thì coi như tự chịu rồi.
Dùng máy mà không Unlock Bootloader hay S-OFF thì chẳng có gì nghịch cả...:D Mình cũng không rõ là HTC cho phép mở khóa Bootloader rồi thì các trung tâm bảo hành có nhận bảo hành không nữa nhưng trên lý thuyết là khi đã mở khóa Bootloader rồi thì mất quyền bảo hành.

masda

Dùng máy mà không Unlock Bootloader hay S-OFF thì chẳng có gì nghịch cả...:D Mình cũng không rõ là HTC cho phép mở khóa Bootloader rồi thì các trung tâm bảo hành có nhận bảo hành không nữa nhưng trên lý thuyết là khi đã mở khóa Bootloader rồi thì mất quyền bảo hành.
Mình cũng thấy vậy, vì cài các ứng dụng vào toàn vào bộ nhớ máy,có các app quản lý rất hay mà cần phả root.
Mình cũng đọc thấy nhiều bài viết thấy là mất bảo hành nên cũng ngại. Nhưng nghe nói la nếu muốn bảo hành thì mình Relock Bootloader lại, ko biết có đúng ko? Bạn có thể cho mình links hướng dần cách Relock Bootloader ko? Cảm ơn bạn nhiều.

Mình cũng đọc thấy nhiều bài viết thấy là mất bảo hành nên cũng ngại. Nhưng nghe nói la nếu muốn bảo hành thì mình Relock Bootloader lại, ko biết có đúng ko? Bạn có thể cho mình links hướng dần cách Relock Bootloader ko? Cảm ơn bạn nhiều.
Relock Bootloader đơn giản lắm, bạn sang topic này tham khảo và thực hiện nhé.

Relock Bootloader:
gõ lệnh fastboot oem lock