• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chỉnh sửa theme cho S60v5★Neon Art, Experia★26/1

kutamitsu

trong suốt themes

Bạn nào biết dùng siscontent chỉnh cho home screen trong suốt ko? ( nút điện thoại và danh bạ ngoài homscreen ấy)

bạn ơi,cho tớ hỏi:sao tớ làm xong hết rùi nhưng khi cài thì vẫn là hình nền cũ.hix.tớ dùng MBM tool để mở lại thì nó đã hiện hình nền mà tớ thay rùi mà.hix.bạn giúp tớ với.thanks!

kutamitsu

hix sao đổi icon chẳng được gì

doi icon chắc chắn bạn cài nhầm file sau khi đổi. Lưu ý là nó gộp icon của 2 themes nhưng icon của themes đích sẽ là phần dư thừa khi icon bên kia ko chiếm dụng hết. Ví dụ themes tới có icon tơi ngoài menu thôi thì icon ở trong menu sẽ là của themes đích. vd themes chứa icon là A, themes đích là B khi ghép icon ta chọn như vậy, kết quả cho ra 2 themes : 1 là B.sis.bak 2 là B.sis. ta đem cài B, B.sis.bak là file sao lưu dự phòng thôi.
Còn phần chỉnh sửa themes = sis. ban đầu bạn bung ra rồi copy file mbm đấy ra mydocument chẳng hạn, sau đó dùng mbm chỉnh sửa như hướng dẫn. xong thì save lại, save đè luôn file mbm ở document. tiếp mở sis mở themes muốn chỉnh sửa (bạn vừa chỉnh sửa = mbm), tiếp nhấn vào sign, làm tiếp như hướng dẫn, nhấn tiếp edit (phải nhấp edit thì tí nhấp chuột phải vào file mbm ở danh sách mới có dòng edit.) tiếp theo như hình hướng dẫn bạn nhấp edit, và ở ô trên đường dẫn bạn dẫn tới file MBM vừa chỉnh sửa nó nàm trong document như mình ví dụ còn bạn đặt ở đâu thì dẫn tới đó. file MBM phía dưới danh sách cũng vậy. thường là có 2 file mbm mà nhưng mình đều edit dẫn đến file mbm mà mình đã edit thôi. thế là ok rồi cứ tiếp theo hướng dẫn mà làm.

bolova

mấy tấm hình hướng dẫn link die hết rồi thì phải bác ơi fix dùm với

ohannguyent

jack ơi chỉ dùm mình phần này cái!!! Muốn đổi uid theme sao cho khi cài vào máy nhận luôn cả theme gốc và cả theme chỉnh sửa vậy???

votinhhan

doi icon chắc chắn bạn cài nhầm file sau khi đổi. Lưu ý là nó gộp icon của 2 themes nhưng icon của themes đích sẽ là phần dư thừa khi icon bên kia ko chiếm dụng hết. Ví dụ themes tới có icon tơi ngoài menu thôi thì icon ở trong menu sẽ là của themes đích. vd themes chứa icon là A, themes đích là B khi ghép icon ta chọn như vậy, kết quả cho ra 2 themes : 1 là B.sis.bak 2 là B.sis. ta đem cài B, B.sis.bak là file sao lưu dự phòng thôi.
Còn phần chỉnh sửa themes = sis. ban đầu bạn bung ra rồi copy file mbm đấy ra mydocument chẳng hạn, sau đó dùng mbm chỉnh sửa như hướng dẫn. xong thì save lại, save đè luôn file mbm ở document. tiếp mở sis mở themes muốn chỉnh sửa (bạn vừa chỉnh sửa = mbm), tiếp nhấn vào sign, làm tiếp như hướng dẫn, nhấn tiếp edit (phải nhấp edit thì tí nhấp chuột phải vào file mbm ở danh sách mới có dòng edit.) tiếp theo như hình hướng dẫn bạn nhấp edit, và ở ô trên đường dẫn bạn dẫn tới file MBM vừa chỉnh sửa nó nàm trong document như mình ví dụ còn bạn đặt ở đâu thì dẫn tới đó. file MBM phía dưới danh sách cũng vậy. thường là có 2 file mbm mà nhưng mình đều edit dẫn đến file mbm mà mình đã edit thôi. thế là ok rồi cứ tiếp theo hướng dẫn mà làm.

đọc đau đầu quá,chẳng hiểu gì cả hãm quá

nolove_hn

Một số theme ở ngoài homescreen thường có vệt màu ở phía trên, có ai biết bỏ cái vệt màu đó đi thế nào ko chỉ giúp với nhé

handsome_hcm

Hình die het rồi check lại pro ơiiiiiii!! cái bước thay thế hình trong MBM xong save lại cái themepackage.mbm sao thành 0kb ( file lúc lấy ra làm là 560kb) hixx bị vướng chỗ này và bước 5 , pro nói dùng sis mở 2file mbm là sao ?? sis đâu có mở được file MBM ??? khó hiểu quá hixx

binhh91

ban nào sửa giúp mình cái theme này nha :http://www38.zippyshare.com/v/14013967/file.html
mình rất thích icon của theme này nhưng màu nền của menu và màu ngoài màn hình thì hơi xấu .
bạn giúp mình đổi màu của menu thành màu " Đen hay màu gì bạn cho là đẹp " nha !!!
còn ngoài màn hình chủ bạn đổi thành hình này : http://www13.zippyshare.com/v/2198660/file.html
thank trước nha !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

nolove_hn

Chỉ mình cách bỏ cái vệt màu trắng ở trên cùng với, lại còn bị dính hình vỏ quả pin nữa chứ, nhìn xấu quá

allmyljfe

Mình đang dùng X6 xài s60v5. Mấy bạn chỉ mình thay đổi icon của mục Sound clip & Other media trong thư mục Gallery với. Mình tìm hoài trong siscontent mà ko thấy chỗ đổi :((

socloc20

Chỉ mình cách bỏ cái vệt màu trắng ở trên cùng với, lại còn bị dính hình vỏ quả pin nữa chứ, nhìn xấu quá

cái viền đó bạn bung theme ra, dùng svgb2svg chuyển ảnh svgb sang svg, dùng contenta svg conventer đổi toàn bộ ảnh svg sang jpeg, mò cái đống hình đó xem cái viền trắng nằm ở entry nào rồi tìm 1 cái entry trong suốt khác thay vô

socloc20

Mình đang dùng X6 xài s60v5. Mấy bạn chỉ mình thay đổi icon của mục Sound clip & Other media trong thư mục Gallery với. Mình tìm hoài trong siscontent mà ko thấy chỗ đổi :((

vào tab rescoure nhé