• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn dùng JAF can thiệp giao diện Orange vào FW 21.0.025 (Video Clip)

thanhdhl2003

Hướng dẫn dùng JAF can thiệp giao diện Orange vào FW 21.0.025 (bằng Video Clip)

Thấy các bạn cò vẻ thích cái giao diện Orange của em 5800XM nên mình làm 1 bài hướng dẫn này hy vọng các bạn thích nhé :)

Đã có 1 bài hường dẫn của bạn levanquyen về cách Flash FW Orange nhưng có thể các bạn kg hiểu rõ cơ cấu hoạt động của việc Flash này. Nay mình làm 1 bài bằng Video Clip để các bạn có thể tự mình áp dụng sau này :D

Cách này thực chất giống như cách can thiệp ngữ ngôn ngữ mà mình đã có hướng dẫn, nhưng ở đây là mình can thiệp vào file Image (theme, nhạc chuông, hình ảnh..)

Lưu ý: Cách này cũng có thể áp dụng cho tất cả các Firmware khác, bạn có thể thay đổi giao diện mà mình thích vào Firmware mà mình kg thích giao diện gốc của nó. Mở rộng hơn là hầu hết các dòng máy BB5 đều làm đc theo cách này.

Hướng dẫn:

* Ở đây mình hướng dẫn các bạn Flash bằng chế độ Dead USB nên các bạn phải tắt máy, sau khi tắt máy thì cắm cáp USB vào nhé.

* Load FW RM-356 APAC 21.0.025 về và cài đặt tại đây:

* Nếu các bạn nào đã làm theo bài hướng dẫn Flash phiên bản Orange của mình rồi thì có thể xem Video Clip và làm tiếp nhé.

* Những bạn chưa bao giờ Flash bản Orange thì sau khi load FW 21.0.025 về và cài đặt thì load 2 file dưới đây về và cài đặt nhé.

- RM-356_EMEA_20.0.012_v4.0:

- Orange_RM_356 20.0.012:

* Sau khi đã cài đặt những file cần thiết các bạn cứ Video Clip mà làm nhé, rất dễ. Nào cùng thử nhé :D

* Khi xem Video Clip các bạn xem ở chế độ FullScreen để xem cho rõ nhé :D
Khi Flash xong các xem thành quả lao động của mình nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

sao bác thanhdhl hem post file giao diện rồi đổi tên cho giống fw v21 cho nhanh đỡ fải down fw v20 cho mất công ;)

thanhdhl2003

sao bác thanhdhl hem post file giao diện rồi đổi tên cho giống fw v21 cho nhanh đỡ fải down fw v20 cho mất công ;)

Như mình đã nói ở trên, nếu làm như vậy các bạn mới sẽ rất khó hiểu về cơ chế hoạt động của cách Flash này. Nên mình mới làm bài này để các bạn dễ dàng áp dụng trên các FW khác về sau này :D

kidkylin

Như mình đã nói ở trên, nếu làm như vậy các bạn mới sẽ rất khó hiểu về cơ chế hoạt động của cách Flash này. Nên mình mới làm bài này để các bạn dễ dàng áp dụng trên các FW khác về sau này :D

àh thì ra là thế =D> xì pam tý ;)

levanquyen2210

Bác chịu khó thế , làm hẳn videp hướng dẫn. Nhưng có điều bác lấy ý tưởng của em mà chả nói j tới em . Buồn:-?

sirate

pác ấy có nói mà ! công đầu vẫn là công của bác levanquyen mà ! đừng có bùôn @_@

panrai

Super V.I.P
Bác chịu khó thế , làm hẳn videp hướng dẫn. Nhưng có điều bác lấy ý tưởng của em mà chả nói j tới em . Buồn:-?
bạn đọc từ trên xuống đi bạn thanhdhl đã có nói là giống như bài bạn mà,cách của bạn thì cũng giống như bạn thôi,còn bài của bạn thanhdhl pots là dành cho những ai mới up bản Orange lần đầu chỉ cần đọc qua cũng có thể làm đc:D,anh em trong pv thì cũng như một nhà đừng buồn nhé bạn
pác ấy có nói mà ! công đầu vẫn là công của bác levanquyen mà ! đừng có bùôn @_@
Câu nói rất hay =D>

duongminhhien

Bác thanhdhl2003 quá tuyệt vời........video có lồng bài nhạc thật hay ....hihihi
Mỗi tội mình cài J.A.F không được, nên không thề chạy flash được, Bác cho mình xin link down luôn nhé, thấy có mấy link bên kia nhưng không tài nào cài được.........

kidkylin

thắc mắc ở chỗ software version v21 . custom version là 20 có ảnh hưởng jì hok nhỉ :-/

Hoden

Super V.I.P
xong, bây giờ là chỉnh sửa sơ sơ.thank bác thanh2003 và levanquyen.nó vẫn đỗi màu như tắt kè.mới vào cài đặt repair game lại bụp phát tự khởi động lại luôn.hơi ngi ngờ.dang kiêm tra xem

Chỉnh sửa cuối:

Jehell

e, định làm thử, cái máy của em đang bình thường. làm như zầy có rủi ro gì ko zậy mấy bác oy =.= [thấy lo lo]

Hoden

Super V.I.P
e, định làm thử, cái máy của em đang bình thường. làm như zầy có rủi ro gì ko zậy mấy bác oy =.= [thấy lo lo]

mình mới flash xong.1 phát 1 ok. chẳng sao cả yếu là làm đúng hướng dẩn là oki

levanquyen2210

Bác cứ làm đi,Trước khi mình thành công cũng diea phone 4 lần thôi . Bác cứ theo cách kia mà làm . Đảm bảo thành công 100%

WiSoul

Em nhớ mang máng là hồi mới ra fw21.0.0.25 mọi ng háo hức chờ ra orange, anh Thanh thì 1 2 bảo chờ, em có fán vs anh ý rằng ''mình có thể trích các file liên wan đến orange rồi bỏ vô 21 dc ko, làm tương tự như can thiệp ngôn ngữ ý''. Anh ấy bảo ko dc, nhưg bi h thì làm dc rồi, suy ra công đầu thuộc về em vì em đưa ra ý tưởng trước. Kaka, mấy anh mà tranh công của phụ nữ là đi đầu xuốg đất hết nha. Haha, kaka

thanhdhl2003

Em nhớ mang máng là hồi mới ra fw21.0.0.25 mọi ng háo hức chờ ra orange, anh Thanh thì 1 2 bảo chờ, em có fán vs anh ý rằng ''mình có thể trích các file liên wan đến orange rồi bỏ vô 21 dc ko, làm tương tự như can thiệp ngôn ngữ ý''. Anh ấy bảo ko dc, nhưg bi h thì làm dc rồi, suy ra công đầu thuộc về em vì em đưa ra ý tưởng trước. Kaka, mấy anh mà tranh công của phụ nữ là đi đầu xuốg đất hết nha. Haha, kaka

Lần cuối cùng không thảo luận về vấn đề công cán thuộc về ai nữa.
Công kg thuộc về 1 cá nhân nào cả mà là của 1 tập thể Member của PDAVIET.
Những bài thảo luận về công cán sẽ bị xóa kg báo trước
Chấm dứt vấn đề này để tránh mất đoàn kết của 1 tập thể nhé
.

Chỉnh sửa cuối:

WiSoul

Bác cứ làm đi,Trước khi mình thành công cũng diea phone 4 lần thôi . Bác cứ theo cách kia mà làm . Đảm bảo thành công 100%

Cách kia là cách nào vậy a quyen? Cho em biết rõ hơn dc ko?
P/s: thank anh Thanh đã cho em hỉu dc cơ chế của flash bằng jaf, nhấn nút sau.
M0nk3y86 pm nik yahoo của em wi.soul bàn kế hoạch nói shock và chống phản động

levanquyen2210

Cách kia là cách nào vậy a quyen? Cho em biết rõ hơn dc ko?
P/s: thank anh Thanh đã cho em hỉu dc cơ chế của flash bằng jaf, nhấn nút sau.
M0nk3y86 pm nik yahoo của em wi.soul bàn kế hoạch nói shock và chống phản động

"cách kia" ý mình nói là cách ở trên mà. Cách UP của mình rút gọn hơn , các file phải down cũng it hơn. WISoul ý tưởng giống mình đấy nhỉ . Quan trọng mình thích thì chịu khó tìm hiểu và mạo hiểm một chút thì sẽ mau chóng đạt được những gì mình muốn. Chúc mọi ngưởi luôn vui vẻ và ham khám phá học hỏi

Chỉnh sửa cuối: