• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn dùng JAF can thiệp giao diện Orange vào FW 21.0.025 (Video Clip)

sonduocviet

anh cho em hỏi với lại khi cài có cần kết nối internet không anh, với lại video anh chỉ là Máy dành cho Red XM hay cho cả Blue XM vậy. em thấy anh làm thông số thấy toàn là Red,

spectre1

anh cho em hỏi với lại khi cài có cần kết nối internet không anh, với lại video anh chỉ là Máy dành cho Red XM hay cho cả Blue XM vậy. em thấy anh làm thông số thấy toàn là Red,

Nếu bạn up bằng NSU mới cần kết nối internet, còn đâu up bằng JAF thì ko cần.Trong file cài đặt có sẵn bản Red và Blue rồi bạn thich cài bản nào cũng được

sonduocviet

Em up thành công rùi anh ơi, Bản này nhìn mới đẹp nhưng các icon bên trái nhỏ quá, khó chọc vào nó nhưng nhìn chung khi up xong thấy chạy ổn là được, cho em hỏi thêm khi mình không muốn xài cái bản này nữa mình có thể *#7073# là trở về bản 21 dc ko anh,

hongthanh

Em up thành công rùi anh ơi, Bản này nhìn mới đẹp nhưng các icon bên trái nhỏ quá, khó chọc vào nó nhưng nhìn chung khi up xong thấy chạy ổn là được, cho em hỏi thêm khi mình không muốn xài cái bản này nữa mình có thể *#7073# là trở về bản 21 dc ko anh,

Bạn vẫn đang dùng bản FW 21 đó thôi.4mat sẽ không mất đâu nhé.Nhng bạn có thể chọn Chủ đề mn hình chủ và chọn Thanh danh bạ hoặc Thanh phím tắt. Còn nếu như muốn bản Orange này biến mất hoàn toàn thì flash lại bạn nhé.=))

panrai

Super V.I.P
Cài Jaf xong rồi mà mở ko đc. Báo Pkey gì đó. Chỉ dùm đi bạn

pkey là dùng cho những kỹ thuật họ cần phải có,còn bạn thì chỉ mượn giao diện mà sài thôi ko sao đâu,gim cấp vô chạy bình thường theo hướng dẫn thôi ko có gì khò khăn cả

ngoisaobangtm

Máy của mình FW21 Red vậy mình muốn nâng FW 21.0.025 hay 20.0.012_v4 hay 20.0.012.FW Orange nó chỉ đổi giao diện hay có thêm gì khác không?nếu mình nâng cấp lên FW Orange có thể đổi lại FW21.0.025 Red không?

kugiangpro1989

Máy mình up firmware 21 = cáp trực tiếp không có flash nên giờ cái change product ko có việt nam giống bạn. Vậy giờ cái change product mình phải chọn cái nào

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

Cài Jaf xong rồi mà mở ko đc. Báo Pkey gì đó. Chỉ dùm đi bạn
bạn chạy bản bao nhiêu.theo bạn kể có lẽ bạn chưa chạy OMG nhé wa đây down và tham khảo thêm chắc chắn sẽ hết:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=619652&postcount=1
Máy của mình FW21 Red vậy mình muốn nâng FW 21.0.025 hay 20.0.012_v4 hay 20.0.012.FW Orange nó chỉ đổi giao diện hay có thêm gì khác không?nếu mình nâng cấp lên FW Orange có thể đổi lại FW21.0.025 Red không?
đổi được hết bạn ah:D miễn là FW 21. màu xanh, đỏ ,tím ,vàng, nâu, đen đều được hết=))

chúc 2 bạn thành công=D>
Máy mình up firmware 21 = cáp trực tiếp không có flash nên giờ cái change product ko có việt nam giống bạn. Vậy giờ cái change product mình phải chọn cái nào

= cáp trực típ là dùng NSU hả:O
mình ko hiểu bạn hỏi jie`. có phải bạn hỏi code của máy ko:-/
bạn đang dung máy màu jie`:-??
ko có flats là sao.....

kidkylin

Dùng cáp USB đó bạn. Máy mình màu đen bữa cắm cap USB vô update frm mới = Ovi đó

Tóm lại muốn kiểm tra hay change Pro.Code thì wa đây : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=55955 Phần III-1

good luck !

o0Bdra0o

Không được đâu bạn à, hôm nay mình up FW lên v30 rồi chạy cái này kết quả là phone die, mang ra Care nó không bảo hành cho, em ở hà nội có ai khắc phục được không giúp em với

o0Bdra0o

Được vậy mà em đang bị die phone nè, giờ không biết phải làm sao nữa, Có ai ở hà nội biết chỗ nào sửa được không em vòng qua khu Cầu Giấy mà chẳng ai làm được cả