• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN HẠ DHD ROM 1.7X/1.8X XUỐNG 1.32.405.6

Status
Không mở trả lời sau này.

mec0153

Cám ơn bác taiphong đã hướng dẫn. Em sẽ thử lại xem sao. Hy vọng lần này thành công \-/

phuongdung1602

bạn thử 4mat thẻ ở FAT32 (lấy thẻ 1 - 2Gb) rồi tạo GCard xong làm theo cách chú Q xem được k? nếu k được thì làm theo cách sau
Tạo Gcard xong bạn search tên file này RUU_Ace_HTC_WWE_1.32.405.6_Radio_12.28b.60.140e_26.03.02.26_M_release_155891_signed.exe
1. kết nối DHD với máy tính nhớ chọn USB debugging và charge only
2. đưa máy DHD về Hboot chọn fastboot
3. Chạy file vừa down về (trên PC) và cài thôi, giờ thì nhớ là k rút cap là được. Mình đã hạ thành công, có lưu ý là việc tạo Godcard là rất quan trọng, k có sẽ k về được, có nhiều cách tạo goldcard như tạo bằng phần mềm hoặc tạo bằng cách thủ công.
Chúc bạn thành công
bác nói chính xác, ko tạo goldcard thì ko thể hạ được. Máy mình tạo xong goldcard cũng bị trường hơp như bạn ở trên, máy ko nhận ra file PD98IMG nhưg up trực tiếp từ PC thì lại vô tư. Đã thành công giờ thì ko còn lo về vụ up OTA nữa rồi. Thanks chú Quang nhiều ạ.

mec0153

Báo cáo các bác tối qua về em đã hạ thành công, sau đó up rom mà bị lỗi màn hình trắng tinh chỉ lên mỗi cái logo HTC. Loay hoay mãi up rom khác bây giờ mới dùng ngon :D

Cái sai của em trong quá trình downgrade là format để định dạng FAT chứ nếu biết phải dùng FAT32 ngay từ đầu thì ngon luôn.

Chân thành cảm ơn sự giúp đỡ taiphong, bài hướng dẫn của bác Quang và các bác khác :x

Trân trọng,
mec0153

hoangminhth

Em bị tình trạng này, rất khó chịu, mong các bác giúp:
- máy em rom ship 1.32, sau khi đã root, Eng S-off, ship S-off,CID=111111111, Recovery thành công. Khi tắt máy để cắm sạc thì máy toàn tự động bật lên và boot và menu Recovery.
- nếu em úp lên 1.72 thì khi down xuống 1.32 có bắt buộc phải tạo gordcard không và tạo khi đang ở 1.32 hay 1.72 hay đâu cũng được.(Thú thật là tạo gordcard thì đơn giản nhưng em chưa hiểu là dùng nó khi nào và dùng như thế nào:-?)

Chỉnh sửa cuối:

Vic_hands

Thưa bác cháu gõ tất cả các dòng lệnh rùi,nhưng ko ra dấu # mà ra dấu $ (HDH của cháu bản ver 2.2.1,đã làm gold card).Phải làm sao bác nhỉ?

taiphong

Thưa bác cháu gõ tất cả các dòng lệnh rùi,nhưng ko ra dấu # mà ra dấu $ (HDH của cháu bản ver 2.2.1,đã làm gold card).Phải làm sao bác nhỉ?

Lưu ý là khi gõ lệnh phải có dâu cách, ví dụ psneuter/data là sai mà phải là psneuter /data. ok?

mec0153

Em bị tình trạng này, rất khó chịu, mong các bác giúp:
- máy em rom ship 1.32, sau khi đã root, Eng S-off, ship S-off,CID=111111111, Recovery thành công. Khi tắt máy để cắm sạc thì máy toàn tự động bật lên và boot và menu Recovery.
- nếu em úp lên 1.72 thì khi down xuống 1.32 có bắt buộc phải tạo gordcard không và tạo khi đang ở 1.32 hay 1.72 hay đâu cũng được.(Thú thật là tạo gordcard thì đơn giản nhưng em chưa hiểu là dùng nó khi nào và dùng như thế nào:-?)

Em xin mạo muội trả lời bác như sau:
1. Khi tắt máy cắm sạc thì sẽ đều tự động vào Recovery.
2. Bác có thể tạo goldcard ở bất kỳ rom nào, và gần như đa số đều phải tạo goldcard khi downgrade =))

Vic_hands

Bác ah!cháu chạy các lệnh ok hết rùi,reboot vào fastboot đc rùi nhưng sao máy nó ko tự up rom vậy (sdcard đã làm goldcard)?

PhamQuang

Manager
Bác ah!cháu chạy các lệnh ok hết rùi,reboot vào fastboot đc rùi nhưng sao máy nó ko tự up rom vậy (sdcard đã làm goldcard)?

Nếu các bạn làm đúng hướng dẫn:
- Dùng thẻ nhớ 1-2Gb đã format32 trước và tạo thành "GoldCard" thành công.
- Sau đó copy file ROM PD98IMG.zip như đã hướng dẫn vào thư mục gốc của thẻ trên.
- Sau bước cuối cùng gõ reboot bootloader
Máy chắc chắn sẽ tự khởi động vào HBOOT và chắc chắn sẽ Check ROM đã copy vào thẻ.
Mình đã test hàng chục lần đều như vậy cả, không thể khác được.
Đã test với các máy HTC thương hiệu cho EUROPE, ASIA đều OK.

smartmobee

Bác Quang ơi, em đã làm đi làm lại theo cách bác hướng dẫn, đã tạo goldcard, nhưng khi vào bootloader nó vẫn báo no image or wrong image, bó tay với nó rồi ! :(( :((
Máy em là HBOOT-0.85.0018
MICROP 0438
Đính chính: em đã tìm ra nguyên nhân là do em format cái thẻ định dạng FAT thay vì FAT32 !
Giờ Ok rồi, thanks bác !

Chỉnh sửa cuối:

mec0153

Hehe, nhiều bác dính lỗi format FAT thay vì FAT32 nhỉ. Em nghĩ bác Quang nên sửa lại 1 chút ở bài hướng dẫn tạo Goldcard.

Thanks

takaru

Các bác cho e hỏi , e muốn xem InfoCID nhưng chưa biết xem ở đâu cả . Lần trước làm Ship of thấy bại , e có vào thử system info thấy là htc_001 . máy e đã từng root , Eng of , ship of , recovery và đã up rom cook , radio của bác Quang . tuy nhiên hôm qua e rảnh nên đã khôi phục về tình trạng xuất xưởng để thử check update qua ota nhưng không được ( máy e đang là 1.32 -rom gốc ) . E cũng không biết tại sao , máy e giờ " trinh trắng " . E cám ơn các bác .E định up 1.72 ship nên cần tìm hiểu thêm .

E đã có câu trả lời . Root + Eng of sẽ có system info . hehehe

Chỉnh sửa cuối:

soc0la

Các bác cho e hỏi , e muốn xem InfoCID nhưng chưa biết xem ở đâu cả . Lần trước làm Ship of thấy bại , e có vào thử system info thấy là htc_001 . máy e đã từng root , Eng of , ship of , recovery và đã up rom cook , radio của bác Quang . tuy nhiên hôm qua e rảnh nên đã khôi phục về tình trạng xuất xưởng để thử check update qua ota nhưng không được ( máy e đang là 1.32 -rom gốc ) . E cũng không biết tại sao , máy e giờ " trinh trắng " . E cám ơn các bác .E định up 1.72 ship nên cần tìm hiểu thêm .

E đã có câu trả lời . Root + Eng of sẽ có system info . hehehe
theo mình biết máy bạn đã root và super CID thì cho dù bạn đã ship on thì vẫn ko tìm thấy CID gốc của máy đâu:D

phuongdung1602

theo mình biết máy bạn đã root và super CID thì cho dù bạn đã ship on thì vẫn ko tìm thấy CID gốc của máy đâu:D
Ko phải đâu bác ạ, dù có ship S-off và super CID nhưng nếu chuyển hboot thành ENG S-Off thì vẫn thấy CID gốc bình thường. Máy mình nè, chạy tool để ship s-off xong nạp lại hboot thành emg s-off vẫn tra đc CID là HTC_038(ship Ấn độ) đấy thôi, hỏi HTC cũng trả lời máy mình ship tại Ấn độ mà.

soc0la

Ko phải đâu bác ạ, dù có ship S-off và super CID nhưng nếu chuyển hboot thành ENG S-Off thì vẫn thấy CID gốc bình thường. Máy mình nè, chạy tool để ship s-off xong nạp lại hboot thành emg s-off vẫn tra đc CID là HTC_038(ship Ấn độ) đấy thôi, hỏi HTC cũng trả lời máy mình ship tại Ấn độ mà.
thế ah!! mà sao e hỏi HTC mãi mà không trả lời nhỉ,hjx... bác nào hỏi giúp e với!~ thanks!!
IME: 356299043123536

lvduccn

Bác Quang ơi cho em hỏi máy ấn độ có làm cách này được không và có cần goldcard được không vì máy em chưa root nên không biết CID

phuongdung1602

Bác Quang ơi cho em hỏi máy ấn độ có làm cách này được không và có cần goldcard được không vì máy em chưa root nên không biết CID
Hj trả lời hộ bác Quang nhé. Máy mình đang dùng hàng An Độ đây, vẫn làm theo cách này đc. Tốt nhất bạn nên tạo goldcard vì thấy nhiều bác bảo phải tạo gokdcard mới hạ đc rom, thực tế máy mình cũng phải tạo goldcard. Máy bác chưa root thì vào Hboot phải có dòng System infor chứ.

lvduccn

Hj trả lời hộ bác Quang nhé. Máy mình đang dùng hàng An Độ đây, vẫn làm theo cách này đc. Tốt nhất bạn nên tạo goldcard vì thấy nhiều bác bảo phải tạo gokdcard mới hạ đc rom, thực tế máy mình cũng phải tạo goldcard. Máy bác chưa root thì vào Hboot phải có dòng System infor chứ.
Có phải máy bạn là 1.84.720.3 không?
Máy mình vào hboot chỉ có 4 dòng
fastboot
recovery
factory reset
image crc

phuongdung1602

Có phải máy bạn là 1.84.720.3 không?
Máy mình vào hboot chỉ có 4 dòng
fastboot
recovery
factory reset
image crc
Ko máy mình up lại rom ship chấu Á 1.32.707.1 rồi, lúc mua về là rom Hiapk. Nếu thế thì bạn đọc dòng đầu tiên trên màn hình Hboot xem máy bạn đang là Ship S-on hay Ship S-off. Thường thì nếu máy đang Ship S-off thì sẽ không có dòng system infor và như vậy là không xem được CID.
Nếu máy bạn đang là Ship S-off thì bạn hãy dùng cách chuyển thành ENG S-off (đã có hướng dẫn trên diễn đàn rồi). Nhưng lưu ý thêm là máy bạn đang dùng ROM 1.84 thì bác phải làm các bước để hạ rom xuống 1.32 thì mới có thể root và làm các thao tác với hboot được bạn ạ.:-?

Status
Không mở trả lời sau này.