• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN HẠ DHD ROM 1.7X/1.8X XUỐNG 1.32.405.6

Status
Không mở trả lời sau này.

ncbc

bác Quang cho e hỏi, HTC Desire thì có cần fai downgrade firmware rồi mới root k bác?

ncbc

sau một đêm loay hoay e đã làm đc. K cần downgrade. Thanks bác nha

alihieu

/data/local/tmp/misc_version -s 1.31.405.3

Nếu kết quả như hình minh họa sau:

Gõ tiếp lệnh sau dấu "#"

reboot bootloader

Máy DHD sẽ vào Bootloader và tự tiến hành Update ROM mới, bạn cứ đợi chờ quá trình cho xong và tiến hành các bước còn lại.
Sau khi hoàn thiện, sau About bạn sẽ thấy thông số ROM đã là 1.32.405.6 trên máy mình.
Giờ đây bạn có thể tham khảo Topic này:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...P-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD

Để ROOT, thiết lập S-OFF, cài Recovery,... theo ý muốn.

Bài hướng dẫn tham khảo bài viết của tác giả jkoljo (XDA) và đã qua kiểm nghiệm, thực hiện trên thực tế tốt.
[/SIZE][/FONT]

Mình đến cái đoạn nó vào Hboot rồi SD checking.... loading.....cái rom đến nửa tiếng vẫn như thế.
Chẳng hiểu sao nữa. Chắc là đơ thì phải

umit

Nếu sau khi gõ dòng lệnh cuối dấu "#" hiển thị tức là mọi việc tốt đẹp.

Tiếp tục gõ:

/data/local/tmp/misc_version -s 1.31.405.3
Bác ơi em nghĩ là đoạn cuối gõ /data/local/tmp/misc_version -s 1.31.405.6 chứ ạ vì bản rom bác đưa ra là 1.31.405.6 mà.Em làm đến bước này gõ 1.31.405.3 mãi ko đc chỉ khi gõ 1.31.405.6 mới đc

thegioi2hand

Bác Quang ơi, em kết nối DHD theo chế độ Charge Only thì đánh lệnh báo lỗi device not found, còn em kết nối theo htc sync thì chỉ đánh đc 1 dòng lệnh là máy tính báo ngắt kết nối với DHD, ko gõ lệnh tiếp theo đc
Máy em như vậy là thiếu driver hay sao hả bác? Vì em đã gài HTC Sync 3.0 và Android SDk em cũng đã có

forest_mufc

Chú Quang update thêm cách hạ Rom Gingerbread 2.x xuống 1.32.405.6 đi ah. Hôm trc cháu up lên bản 2.36.xxx này, hnay ngồi loay hoay mãi theo cách cua bác ko dc, hóa ra cách của bác là downgrade từ Froyo. Cháu xem qua bên xda, và cuối cùng cũng đã làm đc theo cách của tác giả jkoljo :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=905003
Chú update thêm cho anh em dễ sử dụng!
Chân trọng!

the_call

sau 3 ngày hì hụi làm như bác chỉ dẫn em vẫn không hạ từ 1.84 xuống được. mọi quá trình đều ngon lành từ tạo "Gold Card" rồi đến Downgrade đều đúng như trên. Nhưng đến khi uprom thì báo lỗi CID is incorrect. em dùng CID is incorrect và thẻ nhớ thì phải về mmc0 thì mới nhậ và tạo Gold Card. Bác nào bị như em chưa cho em hướng dẫn với...hic

anhien2906

sau 3 ngày hì hụi làm như bác chỉ dẫn em vẫn không hạ từ 1.84 xuống được. mọi quá trình đều ngon lành từ tạo "Gold Card" rồi đến Downgrade đều đúng như trên. Nhưng đến khi uprom thì báo lỗi CID is incorrect. em dùng CID is incorrect và thẻ nhớ thì phải về mmc0 thì mới nhậ và tạo Gold Card. Bác nào bị như em chưa cho em hướng dẫn với...hic
ban up rom moi sao khong up qua ket noi voi pc.cach nay up de dang hon nhieu gold card

sheva2202

Cách tạo Goldcard này của bác phạm mặc dù có tạo được goldcard.img nhưng ko downgrade fw được.
Sau một hồi mày mò thì mình cũng làm được. Hướng dẫn lại cho bạn như sau:
- Format cái thẻ thành FAT32
- Tải file Downgrade.rar‎ (488.8 KB) này về, giải nén, chạy file cmd.bat trong đó.
Tại cửa sổ CMD, gõ
adb devices
-> nó sẽ hiện ra số series của máy bạn
Gõ tiếp
adb shell
cat /sys/class/mmc_host/mmc2/mmc2:*/cid
-> nó sẽ hiện ra 1 dãy số. ghi chính xác dãy số này lại.
Vào trang web này http://hexrev.soaa.me/, đánh dãy số trên vào và nhấn submit, nó sẽ cho bạn 1 dãy số mới. Copy lại dãy số mới.

Kể từ đây trở đi bạn hãy thực hiện theo các bước từ bước 5 trong hướng dẫn tạo gold card http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Gold-Card-quot-CHO-CÁC-DÒNG-HTC-CHẠY-ANDROID của bác chủ thớt. Đảm bảo là được.
xong rồi bạn up lại rom này như hướng dẫn :)

colinjsit

Các anh cho em hỏi tại sao em cắm cáp vào, đã kích hoạt USB Debugging và charge only khi gõ lệnh nó báo: "errorr: device not found"

colinjsit

ban kiem tra xem cai` phan mem HTC sync chua.

Cảm ơn bạn nhiều, để mình thử lại xem sao.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

"Failed to set prot mask (Inappropriate ioctl for device)"

-> khi em làm tới câu lệnh thứ 5 thì nó báo lỗi như sau, gõ abd shell thì nó k ra dấu # mà ra dấu $

Mong anh em giúp đỡ em chỉnh lỗi này.

Chỉnh sửa cuối:

dtka

Bác Quang cho em hỏi là: rom 2.37 da co tool downgrade được chưa ạ, trước đó 1.36 thì em downgrade ok, nhưng mới hôm qua thằng bạn em nó up OTA lên 2.37 đem qua em root thì downgrade không được ạ. thank bác nhiều !

kelvin208

Gold card thẻ 1Gb vẫn báo CID incorrect... trời ơi tức lắm rùi đây.... 3 thẻ rùi mà nó vẫn đơ như trái bơ... dzậy là sao là sao là sao !?!?!

Status
Không mở trả lời sau này.