• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack các máy symbian đơn giản nhất không cần flash.

Status
Không mở trả lời sau này.

vutaikt

Đây chính là cách hack máy đơn giản nhất áp dụng cho toàn bộ các máy chạy hệ điều hành symbian (s60v3 v5 và symbian^3) mà không cần flash máy rất thích hợp với những bạn không có PC và k biết sử dụng tool J.A.F hay Phoenjx. Rất tiện lợi phải k nào?

Cách Hack này được do tác giả stas686 và Modder CoreRuS (Người Nga) bên dailymobile nghĩ ra. Mình đã thực hiện như tác giả hướng dẫn và đã thành công. Minh post lên đây cho anh em ai không biết Hack máy thì có thể tham khảo.

attachment.php

attachment.php
attachment.php

Cách làm: Chú ý là phảj làm theo từg bước
B1. Sign CertHack_Installer với key/cer máy của bạn.

B2. Cài đặt xplore trong file giải nén (chỉ s60v3fp1 mới cài bước này..)các máy s60v3 fp2 s60v5 symbian^3 bỏ qua bước 2.

B3. cài đặt CertUpdater

B4. cài đặt CertHack_Installer đã sign ở bước 1

B5. chạy phần mềm HackIt! trong phần ứng dụng.

+Với s60v3 fp2 s60v5
Chương trình sẽ cài đặt FileBrowser cho HĐH Symbian^3 và RomPatcher cho các HĐH khác(s60v3 v5). Chương trình cũng sẽ tự động copy file installserver cho s60v5 và symbian^3.

+ Với s60v3 fp1
Với s60v3Fp1 làm thêm 1 bước nữa. Vào Rompatcher apply patch Installserver. Xong bạn vào Xplore chọn hiển thị tập tin, thư mục hệ thống và ẩn. Thực hiện copy paste file installserver.exe ( file tải về dành cho Fp1 ) .Copy paste file installserver.exe vào C:/
Sys/Bin.

Nếu có lỗi thì hãy khởi động lại máy và chạy lại hackit!
sau khi hack xong bạn có thể xóa hackIt! dc rồi. Chúc các bạn thành công!

Lưu ý :
Khi format máy 4 ngón hay dùng lệnh *#7370# sẽ mất hack.

Chỉnh sửa cuối:

hoangphuong285

Chưa có ai thử cái món này cho SYM^3 hả hix hix . Thấy kết quả mà cho thằng em nó mượn con N8 . Chưa thử được . Nhưng phải thanks phát .

chjpkute

thank nha con c6-o1 của mình đã hack thành công. Trước dùng 5k8 jaf ầm ầm từ khi lên sym3 dùng phoenix ko wen dea phone mấy lần gjờ ko dám chơj may có topjc này mà mình hak đc rùj thank chủ thớt kai nữa hehe olnile bằng mobi ko nhấn thank đc cho mình lợ hum nào lên pc nhất định nhấn thank hjhj

chivung

mình cũng cho mượn máy nên không thử được nhưng phải thanks chủ top cái. đang tính flash máy nhưng có cái này thì có lẽ sé nghĩ đến flash máy sa khi có thời gian tìm hiểu cách flash. phải tìm cách flash vì chỉ có flash mới chạy được các bản cfw.

raindaily

Đây chính là cách hack máy đơn giản nhất áp dụng cho toàn bộ các máy chạy hệ điều hành symbian (s60 v1 v2 v3 v5 và symbian^3) mà không cần flash máy rất thích hợp với những bạn không có PC và k biết sử dụng tool J.A.F hay Phoenjx.

Công cụ để hack gồm có:

+key và cer của máy bạn.Ai ko có có thể vào 1 số topic xin.
+CerHack.sis
+CerUpdater.sisx (đã signed)
+File browers.sisx(đã signed)
+Install server.exe
+Đối với s60V3 S60v5 thì thêm rompatcher để apply open4all.vv..vv

Cách làm:

Bạn hãy Signed phần mềm CerHack.sis (bạn có thể signed bằng pm signed sis hoặc siscontens.. V.vv )với key cer của máy mình.
Sau đó cài đặt CerUpdater.sisx
Bước 2 :Cài xong các bạn cài cerHack đã signed ở trên.
Bước 3 : sau khi cài xong cerhack đợi 1phút .sau đó cài đặt file browers.
Chú ý nếu cài file browes báo lỗi thì các bạn cài đặt lại cerhack sau đó đợi 1 phút và cài lại filebrowes (làm lại từ bước 2).

Bước 4. Dùng filebrowes đã cài đặt ở trên copy file installserver.exe vào theo đường dẫn C/sys/bin.

Vậy là bạn đã hack xong rùi đó ,đã có thể cài được hầu hết các pm rồi.
Đối với s60v3 và v5 các bạn cần cài thêm rompatcher để truy cập vào hệ thống.
Chúc các bạn thành công.
Tải về.
http://www.mediafire.com/?sck5hfrjd929cao

Sao mình sign rồi mà cài CerHack.sis vẫn lỗi là sao hả bạn ơi?

vuvandat1971

Thank . để minh tét trên con C6-01

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

file bi lỗi bạn ơi

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

đã up laj toàn bộ cách hack hoàn thjện cho s60v3 fp1 fp2 s60v5 sym^3.
Các bạn tảj lạj nha

dongtam

mình đã làm đi làm lại cả chục lần mà sao không thấy hiện icon Hackl! trong ứng dụng kể cả đã dùng lệnh *#7370# để hack mà cũng chẳng thấy em nó hiện mới lạ chứ ...

vutaikt

mình đã làm đi làm lại cả chục lần mà sao không thấy hiện icon Hackl! trong ứng dụng kể cả đã dùng lệnh *#7370# để hack mà cũng chẳng thấy em nó hiện mới lạ chứ ...

bạn dùng máy gì vậy..

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

bạn có làm nhầm ko thế.

thứ nhất là bạn phải cài xong cerypdate và cerhack ( đã signed) sau đó ấn vào icon hackil thì mới cài đc file browess chứ..
nếu ko ấn vào hackil thì làm sao bạn cài file browess được. và phải cai dc file browess thi mới chép dc intallserrver vào sys bin..
làm sao bạn chép vào đó đc mà ko ấn vào icon hackil vậy..??
(phải ấn vào icon hackil đợi 1 tí để máy hack xong thì mới cài đc file browess) làm sao bạn cài đckhi ko ấn vào icon hackil nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

maucuala

hay vutaikt lập topic các phần mềm chỉ dành riêng cho máy đã hack được k? Máy ai đã hack thì vào, vì mình thấy nhìu bạn kêu tải về mà k cài được vì chưa hack hoặc chưa signed. Như vậy ai mới sử dụng,đang sử dụng sẽ k cảm thấy bỡ ngỡ. Mình chỉ góp ý để pdaviet ngày càng chuyên nghiệp hơn thui,bạn xem thế nào nhé.

quochaiedu87

Mình cài CertUpdate thì bị lỗi này "Requested application access not granted", bạn giúp mình dc ko, thank

dinhung

Bác chủ top xem lại file installserver.exe không đúng cho sym^3 thì phải ! Em làm ok hết ...thử cài ứng dụng xem thế nào nhưng toàn báo file coupe.

Status
Không mở trả lời sau này.