• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01

Status
Không mở trả lời sau này.

whatislove89

cài 1 file HelloOX2 thôi là xong

Bạn thử sign bằng signsis chưa?:|

bác cho e hỏi,e mơi dùng 5800,chưa hỉu lắm!
T1: mới mua về,máy mới tinh,mún hack thì chỉ cần sign cái file HelloOX2 của jackpham trên OPDA,rồi chép về máy,cài như jack hương dẫn ,hay fai cần file .cer hay .k3y gì đó vậy bạn???nếu cần 2file đó thì cũng cài 2file đó ,sau lam j nữa??
T2:nếu mình mún up firmware từ máy đã hack,sau khi up nó có bị mất hack,và hack lại k?
thank :D :D :D :D

takeshima

Khi mở JAF lên nó thông báo "P-k e y dongle not detected. Please insert activated dongle", em remove rồi cài lại vẫn không vào được, ai biết cách khắc phục chỉ với

Hoden

Super V.I.P
bác cho e hỏi,e mơi dùng 5800,chưa hỉu lắm!
T1: mới mua về,máy mới tinh,mún hack thì chỉ cần sign cái file HelloOX2 của jackpham trên OPDA,rồi chép về máy,cài như jack hương dẫn ,hay fai cần file .cer hay .k3y gì đó vậy bạn???nếu cần 2file đó thì cũng cài 2file đó ,sau lam j nữa??
T2:nếu mình mún up firmware từ máy đã hack,sau khi up nó có bị mất hack,và hack lại k?
thank :D :D :D :D
bạn còn giữ cer và key thì cứ up fw thoải mái xông dùng cer cây đó sign hellox 2.01 lại là xong nếu mất thì xin cer lại

Khi mở JAF lên nó thông báo "P-k e y dongle not detected. Please insert activated dongle", em remove rồi cài lại vẫn không vào được, ai biết cách khắc phục chỉ với

jaf bạn thíu pkey đó cài pkey vào .

whatislove89

bạn còn giữ cer và key thì cứ up fw thoải mái xông dùng cer cây đó sign hellox 2.01 lại là xong nếu mất thì xin cer lại

jaf bạn thíu pkey đó cài pkey vào .

mình hỏi hơi thộn tý,xin cer va key xong thì làm j với nó,chép về máy cài à, rồi signonline cái thằng "hellox 2.01" trên OPDA như đã hướng dẫn rồi chép tiếp về máy cài,vậy là hack xong hả bạn :mad:) :mad:) :mad:)

nthanhhaikt

3 file Hello, lấy file nào để cài vậy bạn? Hack phone có nguy hiểm đến phone ko vậy? Thanks

Kojiro

Super V.I.P
làm như bạn thi fan mềm gì cũng fai sign à bạn? minh tương hack bằng helloOX xong là vô tư cài fn mềm mà :-??

Uhmi! Đó là link hướng dẫn để bạn sign file HelloOX để bạn cài vào máy, hack máy. Đó là hướng dẫn sign HelloOX từ file cer, sign thì thì bạn làm theo hướng dẫn tại bài này là sau này ko cần sign mà vẫn cài được tất cả các PM.

hoadothai

Rất cảm ơn các pác. Em hack được con N97 rùi. cài được rất nhiều phần mèm của các pác cung cấp. Nhưng có một điều với con N97 của em là: mỗi cuộc gọi đến khi máy đang khoá, em slide để nghe thì OK nhưng đến khi kết thúc thì nó không thèm nghe em nữa, cứ trơ ra. Em bực mình gọi tiếp đến thì nghe có chuông nhưng nó cũng không thèm nghe theo em nữa. Chỉ khi hoặc em tắt nguồn, nếu không được thì tháo pin ra lắp lại thì em nó mới sống lại thôi. Làm sao được các pác ới! Em update firmware lại thì em nó cũng vẫn trơ ra như cũ. gỡ bỏ hết các phần mềm cũng thế, em nó vẫn ăn vạ em. Mệt quá, em định trả em nó về địa phương thôi. Có pác nào can ngăn không?

panrai

Super V.I.P
Rất cảm ơn các pác. Em hack được con N97 rùi. cài được rất nhiều phần mèm của các pác cung cấp. Nhưng có một điều với con N97 của em là: mỗi cuộc gọi đến khi máy đang khoá, em slide để nghe thì OK nhưng đến khi kết thúc thì nó không thèm nghe em nữa, cứ trơ ra. Em bực mình gọi tiếp đến thì nghe có chuông nhưng nó cũng không thèm nghe theo em nữa. Chỉ khi hoặc em tắt nguồn, nếu không được thì tháo pin ra lắp lại thì em nó mới sống lại thôi. Làm sao được các pác ới! Em update firmware lại thì em nó cũng vẫn trơ ra như cũ. gỡ bỏ hết các phần mềm cũng thế, em nó vẫn ăn vạ em. Mệt quá, em định trả em nó về địa phương thôi. Có pác nào can ngăn không?

đang sài ver mấy vậy bạn,thử khôi phục lại xem có hết ko do nó nặng quá đó thôi

hoadothai

Em đang sài latest vẻ đấy pác ạ. Em học các pác ra lệnh *#7370# rùi. Nó vẫn vậy thui. Em mang nó ra tiệm bảo hành để chạy lại firm, kỹ thuật lại chỉ chạy update thôi, ngay sau khi bàn giao em nó về cho em với lời cam kết là OK. Em thử một cuộc gọi đến thì em nó lại ăn vạ như cũ. Chán quá pác ạ! Chả lẽ Nókìa lại cho anh em ta đi tày bay giấy với quả N97 này a! Pác panrai với đẳng cấp moderator chắc có giải pháp nhỉ?

Andy quan đang xài N97 hay 5800, cẩn thận nhé! nókìa cảm ứng có vẻ không ổn lắm với HĐH này.

hoadothai

Pác panrai cho ý kén giúp em đi nhé. Theo pác thì sao nó lại như thế! sau 2 tuần dùng loại cảm ứng của nókìa em thấy bất ổn quá.

panrai

Super V.I.P
đây là khuyết điểm của dòng nokia cảm ứng thôi bạn,thướng thì khi ai gọi tới thì khi kết thúc thì hơi chậm là đúng rồi ko thể nhanh bằng IP đc đâu,nhưng mà dòng symban thì hay hơn bạn à

hoadothai

N97 có một số lỗi như: Khóa mày rồi bật lên thì vẫn tối om, bật lại cái nữa thì nó mới tỉnh giấc; trượt lên thì cũng vậy, có lần nó chẳng thèm thức giấc, cứ là ban đêm mãi. thiết kế slide to answer thì có khi phải làm mấy cái em nó mới đã và nghe lời... Về quả này thì gọi Iphone là cố nội rùi!

hoadothai

À còn vấn đè này nữa chứ. Lúc khóa máy thi slide to answer, khi không khóa máy thì nó lại ra mấy cái ô: answer, reject ... khác hẳn, nên làm cho mình luôn thấy mới mẻ, em nó lúc nào cũng như mới về nhà mình ấy, chẳng piết thế nào mà rờ, các pác thấy sao?

Status
Không mở trả lời sau này.