• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack ROOT cho HTC Wildfire

Status
Không mở trả lời sau này.

gawathoi

Help me! em lam đúng như bác chỉ dung cả bên máy win7 lẫn win xp ma no toan bao lỗi : Internal error: am reported error starting sẻvice

minhhuy2710

may anh pro oi.cho em hoi hack root va up room la gi the? em moi xai nen nge la qua, minh hack root xong thi minh lam dc gi? giup em voi

conaidayem

Bro ơi, mình làm y chang cách 2 (vì cách 1 link mediafire ko ăn) thì được báo thế nào: Error to get root gì đó? Is your fireware too new? Có cách nào khắc phục ko bro?

Koh_Idiot

Cho mình hỏi theo hướng dẫn trên thì mình phải up lên 2.2 rồi mới hack root à? Hay là hack root ngay ở 2.1. Nếu up lên 2.2 rồi thì hack root có được không? Mong các pro chỉ giúp.

cachep2006

Cho mình hỏi theo hướng dẫn trên thì mình phải up lên 2.2 rồi mới hack root à? Hay là hack root ngay ở 2.1. Nếu up lên 2.2 rồi thì hack root có được không? Mong các pro chỉ giúp.

Bạn nên xem lại hết và chịu khó tìm hiểu thêm về thông tin mình cần. Mod lo rất nhiều việc đó bạn.. nên mình cần gì thì trước tiên bạn nên tìm cho chắc ăn..

Thân

huynhkyphu

Đã làm theo cách 1, nhưng đang chạy thì nó văng ra và máy ko tự boot... máy vẫn nguyên xi màn hình Hboot

hungnati

Hack ROOT cho HTC Wildfire nhằm:
- Có thể Update các ROM Ship khác nhau
- Có thể cài Recovery để có thể Update các ROM Custom (Cook).
Để hoàn thành hackroot cần chuẩn bị:
Một con máy Htc Wildfire
Cáp microUSB
Máy tính (tôi chạy trên nền Windows XP SP3, chưa có điều kiện chạy trên nền Win 7 mong các bạn thông cảm);
Thẻ nhớ (tốt nhất dùng loại có dung lượng 1Gb) đã tạo sẵn goldcard
Chương trình HTC Sync (bạn nào chưa có, có thể download tại đây và cài đặt vào máy tính);
Cách thứ 1: Hack Root
Download
Các bạn tải file:http://www.mediafire.com/?ntjnmtdmnjy
- r1 Buzz root files
Tải về, giải nén và bung ra thành thư mục trên Win.Hãy quan tâm trong đó step1-windows.bat’, ‘./step1-mac.sh’ or ‘./step1-linux.sh’
Hãy tắt máy.
- Nhấn giữ núm BACK + nhấn POWER, sẽ thấy xuất hiện dòng chữ đỏ FASTBOOT xuất hiện.
- Cho máy kết nối với PC, sẽ hiển thị thành FASTBOOT USB (màu đỏ).
Vào thư mục vưa dow về chạy step1-windows.bat chạy, quá trình sẽ tiến hành trong vài phút
Sau khi hoàn thành, máy sẽ tự khởi động lại và tự vào Boot.
Máy đã hack ROOT xong.

Con HTC WF của mình lỡ update OTA thành 2.2 rồi có cách nào ROOT được không?
DÙng mãi cái giao diện cũng chán hơn nữa muốn tìm hiểu hệ điều hành mới adroid này

minhhuy2710

chao cac pro.minh dung con WF số IMEI : 359028035610052. phiên bản android 2.2.1 . phiên bản Baseband 13.55.55.24H_3.35.20.10 . số phần mềm 2.24.707.1 minh thấy thể hiện dậy mình không hiểu gì hết. nhưng bây giờ mình muốn quay trở lại lúc ban đầu khi mới mua máy thì phải làm thế nào ạ. giúp em với

minhhuy2710

chao cac pro.minh dung con WF số IMEI : 359028035610052. phiên bản android 2.2.1 . phiên bản Baseband 13.55.55.24H_3.35.20.10 . số phần mềm 2.24.707.1 minh thấy thể hiện dậy mình không hiểu gì hết. nhưng bây giờ mình muốn quay trở lại lúc ban đầu khi mới mua máy thì phải làm thế nào ạ. giúp em với

minhhuy2710

các anh oi. Hard Reset HTC Wildfire này sao em làm không được thế ạ. em bấm nút tắt máy + down thì nó giảm âm lượng chứ có thấy Clear Storage đau. pro nào giúp em với

trandaithieugia

các anh oi. Hard Reset HTC Wildfire này sao em làm không được thế ạ. em bấm nút tắt máy + down thì nó giảm âm lượng chứ có thấy Clear Storage đau. pro nào giúp em với
Bạn tắt nguồn trước. Sau đó ấn và giữ volume down, ấn phím nguồn là có thôi

dinh1510

Vậy mình hackroot theo cách thứ 1 thì làm sao cài recovery vậy các bạn. Nhân tiện cho mình hỏi luôn làm sao biết mình đã hackroot thành công?

dinh1510

bạn nào có file reflash_package.exe cho mình xin nha mình down bằng idm nó cứ tới 100% là ngắt hoài.
Thanks các bạn trước nha

trandaithieugia

Vậy mình hackroot theo cách thứ 1 thì làm sao cài recovery vậy các bạn. Nhân tiện cho mình hỏi luôn làm sao biết mình đã hackroot thành công?
Bạn nên làm theo cách 2, có Recovery bền luôn. Root thành công thì trong list app sẽ có Superuser.

bạn nào có file reflash_package.exe cho mình xin nha mình down bằng idm nó cứ tới 100% là ngắt hoài.
Thanks các bạn trước nha
bạn down lại đi nhé. Direct link mà, mình mới down lại, ok ban à

trungctc

hỏi hơi ngu nhưng hack máy để làm j hả các bác. con này nguồn mở em tưởng cài đc hết ứng dụng rồi chứ. em từ symbian chuyển sang nên còn gà

bmtzooz

hỏi hơi ngu nhưng hack máy để làm j hả các bác. con này nguồn mở em tưởng cài đc hết ứng dụng rồi chứ. em từ symbian chuyển sang nên còn gà

Hack Root để cài HĐH mới hơn hoặc của người khác phát triển sẽ tối ưu và đẹp hơn so với bản của nhà sản xuất bạn ạ! Bạn đã từng dùng HĐH Linux thay cho windows chưa? Android cũng tương tự Linux, vì nguồn mở nên có rất nhiều người phát triển và tối ưu nó, mình không biết lập trình thì chỉ down về sài thôi, chọn bản nào tốt nhất, đẹp nhất dùng. Còn không thích voọc thì cứ để vậy mà dùng, không cần Hack Root làm gì cả.

daotac84

máy mình chạy 2.2 , làm theo cách 1 chạy ok, làm cách này chính là chạy xuống 2.1, bây giờ máy mình thành 2.1 nhưng chẳng thấy root ( ko co ứng dụng superuser trong menu)

chạy tiếp cách 2, máy khởi động lại vài lần, tưởng ngon cuối cũng cũng không thành công

dùng phần mềm root mọi phiên bản :universal android thì root ok (co ứng dụng superuser trong menu)

bây giờ không biết cài recovery kiểu gì để up rom cook :(

yukyae

máy mình chạy 2.2 , làm theo cách 1 chạy ok, làm cách này chính là chạy xuống 2.1, bây giờ máy mình thành 2.1 nhưng chẳng thấy root ( ko co ứng dụng superuser trong menu)

chạy tiếp cách 2, máy khởi động lại vài lần, tưởng ngon cuối cũng cũng không thành công

dùng phần mềm root mọi phiên bản :universal android thì root ok (co ứng dụng superuser trong menu)

bây giờ không biết cài recovery kiểu gì để up rom cook :(

Bác này dùng 2.2 OTA rồi ROOT hay sao vậy?

yukyae

Trên trang http://unrevoked.com/rootwiki/doku.php/public/unrevoked3 có 1 đoạn viết về phiên bản 3.32 nhưng mà hack root đâu có đươc, không biết ai đã thử hack root 2.2 OTA bằng MAC OS chưa nhỉ?

We have noticed that the core mechanisms behind unrevoked3 may apply to other rooted current-generation HTC phones running Android 2.2. At this time, the tool does not support other phones; if you have an unsupported phone of that description, please get in contact with us.

Status
Không mở trả lời sau này.