• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hackphone E72 Ver 031.023.

vietlong3

Đã hackphone thành công trên con E72 Ver 031.023. mình xin chia sẻ cho những ai chưa làm được.

Thành công 2 máy mà làm trên Win7 64 bit. các bản win khác cũng vậy.

Trước tiên các bạn cần có những công cụ như sau:
1 : bộ FW 031.023 download ở đây:
Mã:
http://www.4shared.com/get/268504502/38f96a55/rm530_CareDP_60_v031023_SEAP_U.html
Hoặc ở đây:
Mã:
http://www.enterupload.com/70f9qduylgba/_rm530_CareDP_6.0_v031.023_SEAP_Upload_kenny_ic3.exe_;.htm
2 : Bộ Phoenix thì download ở đây:
Mã:
http://www.mediafire.com/?toyyinzjmtv
3 : File hack chèn vào hệ thống thì ở đây:

Mã:
http://www.mediafire.com/?gcwhnkmdgnd

Cài đặt phần mềm Phoenix và file Fw trước nhé, sau đó kết nối máy tính với điện thoại và chọn chế độ kết nối PC Suite.

Mở phần mềm Phoenix lên thì sau đó ấn nút Ctrl + R ( hoặc vào File => Scan Product) như hình

Sau đó cho nó tìm kiếm sau đó tìm thấy thì nó hiện lên như hình:

Tiếp theo kick chuột như hình minh họa nhé:

Lúc này Phoenix sẽ chuyển sang như hình này. các bạn có thể thay đổi ngôn ngữ hay giao diện bằng cách ấn vào nút ... nhé.
Nếu không thì các bạn ấn vào nút Options:

Sau đó nó sẽ hiện lên khung mới các bạn ấn vào nút Add như hình ảnh:

Sau đó lại hiện lên 1 khung thứ 3 các bạn chọn theo thứ tự nhé:
1 : File là tìm đến đường dẫn các bạn đã download file để chèn hack về nó có tên là rm530_031.023_U000.000_prd.uda.fpsx nhớ là chọn nó nhé.
2 : Type các bạn chọn dòng Content.
3 : Use- thì các bạn kích chọn vào mục Refurbish.
4 : Ấn nút OK như hình :

Lúc này nó sẽ quay trở lại mục 2 thì các bạn chọn vào dòng RM530_MC030_seap_4gb_6.0.fpsx và chọn Delete sau đó ấn OK. ( chú ý là Delete file cũng không ảnh hưởng gì nhé )

Sau đó các bạn ấn nút Refurbish theo hình ảnh này nhé:

Lúc đó máy sẽ tiến hành làm việc như sau:

Sau đó thành công nó sẽ báo như sau:

Lúc này máy điện thoại sẽ khởi động lên và bạn chỉ việc chọn quốc gia và ngày giờ.
Sau đó các bạn vào Menu => Ứng dụng trong điện thoại . và sẽ thấy Rompatch trong đó tiếp theo vào đó và apply 2 file cho nó hiển thị màu xanh lá cây như hình là được.

Vậy là đã hoàn thành xong cách hackphone cho E72 Ver 031.023 , các bạn chỉ việc kick vào nút Thank ở cuối mục, bên tay phải là OK.

Chúc các bạn thành công, nếu ai chưa làm được thì cứ Post lên đây nhé.

vodich2010

bác chủ thớt cho mình hỏi, có nhất thiết phải dow FW không hay chỉ cần phoneix và file hack, mình đã up FW rồi và cài đặt một số ứng dụng vậy khi hack lại thì trở lại chế độ reset từ đầu à, mình nhìn thấy hình hướng dẫn giống thế quá

vietlong3

bác chủ thớt cho mình hỏi, có nhất thiết phải dow FW không hay chỉ cần phoneix và file hack, mình đã up FW rồi và cài đặt một số ứng dụng vậy khi hack lại thì trở lại chế độ reset từ đầu à, mình nhìn thấy hình hướng dẫn giống thế quá

Có chứ bạn vì mình Refurbish. nên bạn phải download toàn bộ FW về, có thể download toàn bộ trên link trên cũng được hay dùng NaviFirmware cũng được nhé.

vodich2010

Cảm ơn nhé, mình dow về rùi nhưng chưa làm đc, bác cho hỏi là khi hack như bác hướng dẫn thì máy của mình reset lại hết à, sẽ giống như mình up FW bằng NSU sao? Mong bác giải thích cặn kẽ với :D

TruBic

Well-Known Member
Cảm ơn nhé, mình dow về rùi nhưng chưa làm đc, bác cho hỏi là khi hack như bác hướng dẫn thì máy của mình reset lại hết à, sẽ giống như mình up FW bằng NSU sao? Mong bác giải thích cặn kẽ với :D

nếu up bằng nsu thì làm gì có chuyện res lại hêt hả bạn, chỉ có làm theo cách này thi mới res lại. Tuy nhiên khi ta format thì sẽ mất hack luôn á!

vodich2010

nếu up bằng nsu thì làm gì có chuyện res lại hêt hả bạn, chỉ có làm theo cách này thi mới res lại. Tuy nhiên khi ta format thì sẽ mất hack luôn á!

Mình làm được rồi, có chút kinh nghiệm san sẻ cùng mọi người: trước khi mình hack bằng phoneix mình đã back up lại, sau khi hack xong thì máy trở lại mới như ban đầu chỉ thêm được Rompatch và một sộ phần mêm đã cài trong thẻ,bị mất danh bạ nên mình đã sao restore lại với back up vừa xong, thế là máy mình trở lại thời điểm back up nhưng lại thêm rompatch, :D
Làm thử xem đi mọi người

TruBic

Well-Known Member
Mình làm được rồi, có chút kinh nghiệm san sẻ cùng mọi người: trước khi mình hack bằng phoneix mình đã back up lại, sau khi hack xong thì máy trở lại mới như ban đầu chỉ thêm được Rompatch và một sộ phần mêm đã cài trong thẻ,bị mất danh bạ nên mình đã sao restore lại với back up vừa xong, thế là máy mình trở lại thời điểm back up nhưng lại thêm rompatch, :D
Làm thử xem đi mọi người

quan trọng là khi bạn format máy, thì khi bạn khôi phục lại nó có còn rompatch cho bạn ko? Hay là nó mất hack vậy bạn???

AquaSta

Moderator
quan trọng là khi bạn format máy, thì khi bạn khôi phục lại nó có còn rompatch cho bạn ko? Hay là nó mất hack vậy bạn???
Mất, đây là ROM CNT được ghi vào bộ nhớ ổ C, do JAF không hỗ trợ Flash USB cho E72 nên chúng ta không thể nhúng RP vào PPM ROM hoặc Variant ROM vì thế RP không được ghi vào ổ Z. Còn nếu dùng Phoenix để chạy PPM ROM/Variant ROM thì sẽ làm dead phone. Flash successfull nhưng không lên

TruBic

Well-Known Member
Mất, đây là ROM CNT được ghi vào bộ nhớ ổ C, do JAF không hỗ trợ Flash USB cho E72 nên chúng ta không thể nhúng RP vào PPM ROM hoặc Variant ROM vì thế RP không được ghi vào ổ Z. Còn nếu dùng Phoenix để chạy PPM ROM/Variant ROM thì sẽ làm dead phone. Flash successfull nhưng không lên

đúng như bạn nói, vì thế cái này chỉ áp dụng khi ta chưa up lên fw thì đỡ mất công hơn, như trubic test pm nhiều nên việc "dọn rác" là ko tránh khỏi, cứ vài bữa lại phải format, nên ngại làm theo cách này. tiếc là ko hack vĩnh viễn được con e72 này, và hello sao lâu ra ver hack fw này quá!

AquaSta

Moderator
đúng như bạn nói, vì thế cái này chỉ áp dụng khi ta chưa up lên fw thì đỡ mất công hơn, như trubic test pm nhiều nên việc "dọn rác" là ko tránh khỏi, cứ vài bữa lại phải format, nên ngại làm theo cách này. tiếc là ko hack vĩnh viễn được con e72 này, và hello sao lâu ra ver hack fw này quá!
Có một cách hack vĩnh viễn là kiếm box JAF chạy ROM PPM đã nhúng Rompatcher vào :p hihi

liverpudlian

mình là gà nên ko biết, cho mình hỏi là sao mình down bộ phoenix về avira lại báo có virus vậy, có sao ko ?

AndyCuong

Supper Moderators
mình là gà nên ko biết, cho mình hỏi là sao mình down bộ phoenix về avira lại báo có virus vậy, có sao ko ?

bạn tắt phần mềm chống Virus đi , download về tiến hành up firmware bình thường.

vietlong3

Lúc này nó sẽ quay trở lại mục 2 thì các bạn chọn vào dòng RM530_MC030_seap_4gb_6.0.fpsx và chọn Delete sau đó ấn OK. ( chú ý là Delete file cũng không ảnh hưởng gì nhé )

Dùng mấy hôm không thấy sảy ra vấn đề gì , hình như trong thư mục internet mất đi mấy phần mềm hay sao ấy, chỉ có mỗi internet thôi, ai chưa hack chụp hộ mình ảnh trong thư mục Internet nhé.

troly

Well-Known Member
Đó là cách vượt lỗi check CRC của Phoenix, nếu bạn chép đè nó sẽ check CRC ngay và báo lỗi ko cho Options

Cái này mình đã làm cho 5800, khi chép đè thì báo lỗi và flash được

manle

Mất như vậy là do cách hack này gây nên hả bạn. Hack theo cách này ko cần phải xin file cer và file key đúng ko?

vietlong3

Mất như vậy là do cách hack này gây nên hả bạn. Hack theo cách này ko cần phải xin file cer và file key đúng ko?

Chính Xác đó bạn, không cần đến File Cer và Key nữa đâu.

manle

Bạn cho mình hỏi.Hiện giờ E72 mình FW 23. Trước khi hack mình có cần up lên FW 31 rồi làm theo cách như bạn để hack hay làm thẳng theo cách như bạn luôn. Trước khi hack có cần format đt và thẻ nhớ ko? Tiện thể cho mình hỏi luôn là nếu mình hack ở FW 23 rồi thì khi mình up FW 31 qua Wifi hoặc 3g(up online trên đt) thì có bị mất hack ko hay vẫn còn hack va cài phần mềm vô tư

Chỉnh sửa cuối:

vietlong3

Bạn cho mình hỏi.Hiện giờ E72 mình FW 23. Trước khi hack mình có cần up lên FW 31 rồi làm theo cách như bạn để hack hay làm thẳng theo cách như bạn luôn. Trước khi hack có cần format đt và thẻ nhớ ko? Tiện thể cho mình hỏi luôn là nếu mình hack ở FW 23 rồi thì khi mình up FW 31 qua Wifi hoặc 3g(up online trên đt) thì có bị mất hack ko hay vẫn còn hack va cài phần mềm vô tư

Trước khi Up lên bạn Fomat lại thẻ nhớ để bỏ hết các phần mềm cũ đi rồi làm theo cách này là đã có FW 31 rồi. không cần dùng đến NSU hay OTA ( WIFI, 3G ) để Up cho mất công nhé.