• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hackphone E72 Ver 031.023.

NguyenTu

Super V.I.P
sau khi Restar máy, mình hack lại thì có hiện tượng này là sao nhỉ?

Firmware cập nhật không thành công. Lỗi 0x8401F165 - Flash: Không thể tải nội dung C: \ Documents and Settings \ PhongLan rm530_031.023_U000.000_prd.uda.rar \ Desktop \.

pác nào biết giúp mình với.

Ai mà hiểu được cái đường dẫn bạn đưa chắc chết liền

Hãy làm lại nhé

Copy FW tải về vào đường dẫn sau: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\ (Nếu không có thì các bạn tạo có thể tự tạo ra) Hoặc C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\ Hoặc C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\ (Đối với windows 64bit)

rm530_031.023_U000.000_prd.uda.rar giải nén thành file rm530_031.023_U000.000_prd.uda.fpsx và để ở đâu cũng được rồi dẫn đường dẫn đến đó

tomkid

Ai mà hiểu được cái đường dẫn bạn đưa chắc chết liền

Hãy làm lại nhé

Copy FW tải về vào đường dẫn sau: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\ (Nếu không có thì các bạn tạo có thể tự tạo ra) Hoặc C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\ Hoặc C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\ (Đối với windows 64bit)

rm530_031.023_U000.000_prd.uda.rar giải nén thành file rm530_031.023_U000.000_prd.uda.fpsx và để ở đâu cũng được rồi dẫn đường dẫn đến đó

Thank,s bạn rất nhiều, vấn đề chính là mình chưa giải nén tập tin rm530........., giờ thì oki rồi.

ipodvideo

Các bác cho em hỏi, em là lính mới đang tập tụe hack phone, em sử dung Win xp có thể dùng bộ Phoenix này để hack E72 được không? tại em chưa thấy bác nào nói dùng win xp để hack E72 cả

tomkid

Các bác cho em hỏi, em là lính mới đang tập tụe hack phone, em sử dung Win xp có thể dùng bộ Phoenix này để hack E72 được không? tại em chưa thấy bác nào nói dùng win xp để hack E72 cả

chào mừng bạn. k vấn đề ji bạn ơi, download bộ Phoenix 2009 là oki hết. tui cũng mới biết làm thui, học hỏi các pác trên này hết đó.

ipodvideo

chào mừng bạn. k vấn đề ji bạn ơi, download bộ Phoenix 2009 là oki hết. tui cũng mới biết làm thui, học hỏi các pác trên này hết đó.

bạn download bộ Phoenix 2009 ở đâu vậy, bạn có thể cho mình đường links được không, mà bạn mới hack E72 theo hướng dẫn trên à?

tomkid

SAO CON E72 CỦA EM TỰ NHIÊN CÓ HIỆN TRẠNG NHƯ VẬY NÈ
KHI CÓ TIN NHẮN GỞI TỚI LÀ TỰ NHIÊN TẮT MÁY RỒI TỰ KHỞI ĐỘNG LẠI LÀ SAO TA?
BÁC NÀO BIẾT CHỈ EM VỚI, HAY LÀ DO EM HACK MÁY VẬY? (MÀ HACK ĐÂU CÓ ẢNH HƯỞNG JI ĐÂU ĐÚNG HOK?, HAY LÀ DO NHỮNG PHẦN MỀM EM CÀI VÔ MÁY K TƯƠNG THIX NÊN MỚI CÓ TÌNH TRẠNG NHƯ THẾ NHỈ?)

EM VẪN XÀI FIMWE 031

duy_ctytvxdkg

:(:)(:)(( Cứu em với, em đang flash = Phoenix, đc khoảng 50% thì nó báo lỗi, ấn OK cái nó thoát luôn cả cái Pn đang chạy, giờ bật máy lên tối thui. Sao đây các bác X-(

Tình hình là mình bị giống bạn này

Không sao đâu bạn , bạn hãy chạy lại FW vẫn dùng phoenix nhưng chạy theo kiểu deadphone nhé sẽ ok thôi. Chúc bạn thành công !!!

Chế độ deadphone chạy làm sao bạn PC Suite không nhận điện thoại nữa mà ô checkbox của usb dead phone thì bị mờ, làm sao chọn?

-----------------------------------

Mình làm được rồi!
Dành cho những bạn bị như mình:
1. Tắt điện thoại
2. Vào mục manage connections
3. Di chuyển mục No connection lên phía trên USB
4. Vào lại phần Flashing > firmware update (lúc này dead phone usb flashing sẽ enable)

Good luck!

Chỉnh sửa cuối:

phiphong_78

cá bác cho mình hỏi sao mình cài phoenix tren win xp ko đc nhỉ no cứ báo lỗi "the software you are íntalling has not passed window logo testing to verify its comptibility with windows xp" có bác nào biết là sao chỉ mình với

SAOVIETmobile

Sao mình Flash Ok và đã chọn đường dẫn như hướng dẫn mà vào máy không có ROM pancher anh em có ai gặp vậy không ?

cop199x

huuuuuuuuuuuuuuuuuuuu e hỏi với... e bị dead òi làm sao bây giờ......... máy của người yêu... mới mua... e chết mất....bây giờ làm sao... hack thành lơn què ùi... bây giờ không lên nữa đen thui.. giúp em trong tối nay.. mai mag cho ng yêu ùi :(

habaolinh

Super V.I.P
huuuuuuuuuuuuuuuuuuuu e hỏi với... e bị dead òi làm sao bây giờ......... máy của người yêu... mới mua... e chết mất....bây giờ làm sao... hack thành lơn què ùi... bây giờ không lên nữa đen thui.. giúp em trong tối nay.. mai mag cho ng yêu ùi :(
Dùng chế độ dead usb flash lại đi.

leminhtien7310

bạn dùng máy gì? mình moi hack con e72 bị dead chạy lại deadphone bằng Phoenix ok rồi nhưng cũng ko có Rompatcher, down về cài vào dt rồi nhưng cài pm unsign vẫn chưa dc. đang chọc ngoáy tiếp đây. Có bác nào biết chỉ hộ

vietlong3

bạn dùng máy gì? mình moi hack con e72 bị dead chạy lại deadphone bằng Phoenix ok rồi nhưng cũng ko có Rompatcher, down về cài vào dt rồi nhưng cài pm unsign vẫn chưa dc. đang chọc ngoáy tiếp đây. Có bác nào biết chỉ hộ

Hack lại từ đầu là được, hoặc chạy dead phone bạn chèn file hack vào cũng OK.

anhtuan1906

Tình hình là mình bị giống bạn này

Chế độ deadphone chạy làm sao bạn PC Suite không nhận điện thoại nữa mà ô checkbox của usb dead phone thì bị mờ, làm sao chọn?

-----------------------------------

Mình làm được rồi!
Dành cho những bạn bị như mình:
1. Tắt điện thoại
2. Vào mục manage connections
3. Di chuyển mục No connection lên phía trên USB
4. Vào lại phần Flashing > firmware update (lúc này dead phone usb flashing sẽ enable)

Good luck!

mình bị dead không lên nguồn nữa.giúp mình cách chữa với:(( máy mình đi mượn của anh.huhuhuu

anhtuan1906

Flashing started
Creating product data items list
Product data items list created
Backup not required
Flashing phone
Initializing
Scanning image files...
Waiting for USB device...
1. Make sure USB cable, Battery and charger are removed from device.
2. Insert USB cable to device
3. Insert Battery to device
4. Insert Charger to device
--- Press phone's power button! ---
Loading secondary boot code: 14912 bytes
Secondary boot loaded
Loading update server code: 520994 bytes
Update server loaded
Partitioning....
Partitioning complete
Erasing....
Erasing complete
Asic CMT: Start programming 177703 KB...
Asic CMT: Programming data sent: 0%
The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x84210027 (-2078212057)

Firmware updating failed. Error 0x84012283 - Flash: Critical error while programming CMT data. Flashing operation aborted
:(( mấy bác ơi.máy em nó báo thế này rồi không chạy nữa.giúp em với:(