• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hackphone E72 Ver 031.023.

zerojean89

bạn ơi cái phoenix mình down của bạn về lúc flashing firmware update thì ko có mục option,làm sao mà add,hay là do bản phoenix bị lỗi

Chỉnh sửa cuối:

hoangquy_mt

các bác cho em hỏi câu này hơi lạc đề 1 tí...Em thấy mỗi lần hack bằng Phonix đều fai có file hack.Vậy file này tìm ở đâu?Em muốn hack cho những máy khác thì cách làm cũng tương tự như vậy luuon hay sao?

kyohiros

Tìm trong các diễn đàn điện thoại chứ đâu. hầu như các máy mới đều hack = flash firmware cả.

manhcuong_panny

Anh ơi cho em hỏi. Em có con E72 như thế này :
Serial number:356030031444331
Warranty:NO
Care Services
Warranty Class:
Product Type:RM-529
Handset:E72
Product Code:0591928
End of Warranty:
Sold-to Country:CA-CANADA
Factory SimLock:N

Giờ em muốn hack để cài soft thì làm sao ạ, mong các anh hướng dẫn chi tiết giúp em, em mới dùng máy. Cảm ơn các anh.!.

hoangquy_mt

Tìm trong các diễn đàn điện thoại chứ đâu. hầu như các máy mới đều hack = flash firmware cả.

Nếu anh nói vậy thì những máy cũ phải làm sao?NêuAnh biét chỗ nào có những fw hack vậy?chỉ cho em đi..thanks!!

NguyenTu

Super V.I.P
Anh ơi cho em hỏi. Em có con E72 như thế này :
Serial number:356030031444331
Warranty:NO
Care Services
Warranty Class:
Product Type:RM-529
Handset:E72
Product Code:0591928
End of Warranty:
Sold-to Country:CA-CANADA
Factory SimLock:N

Giờ em muốn hack để cài soft thì làm sao ạ, mong các anh hướng dẫn chi tiết giúp em, em mới dùng máy. Cảm ơn các anh.!.

Bạn kiểm tra ver của FW là bao nhiêu bạn??

NguyenTu

Super V.I.P
Nếu anh nói vậy thì những máy cũ phải làm sao?NêuAnh biét chỗ nào có những fw hack vậy?chỉ cho em đi..thanks!!

Mỗi model đều có một cách hack khác nhau, thậm chí cùng một model nhưng FW khác nhau cũng có cách hack khác nhau, bạn hỏi vậy sao mà hướng dẫn cụ thể cho hết được

hnt20042000

nếu up bằng nsu thì làm gì có chuyện res lại hêt hả bạn, chỉ có làm theo cách này thi mới res lại. Tuy nhiên khi ta format thì sẽ mất hack luôn á!

Dùng phoenix. thay vì ấn Refurbish ta ấn restore user product. những thứ đã cài không bị mất trên S40. trên S60 chưa thử nhưng chắc cũng thế. giống NSU

huutoanpy

Bác ơi cho em hỏi sao em Scan Product không được vậy ta. Kết nối E72 với chế độ PC Suite > Mở Phoenix và Scan nhưng không được :(

AquaSta

Moderator
Bác ơi cho em hỏi sao em Scan Product không được vậy ta. Kết nối E72 với chế độ PC Suite > Mở Phoenix và Scan nhưng không được :(

Mở Nokia PC Suite xem nó kết nối được chưa. Phải connect với PC Suite dc thì mới scan trong Phoenix dc

Sent from my iPhone

xin lỗi các bác cho e hỏi 1 câu hơi ngoài lề chút.E72 còn cách nào khác để hack or cứu máy khi dead phone ngoài cách dùng phoenix không ah.e dùng J.A.F thì không được và cũng không cook được firmware luôn.
Mong các Bro giúp đỡ e phát.
thanks

AndyCuong

Supper Moderators
xin lỗi các bác cho e hỏi 1 câu hơi ngoài lề chút.E72 còn cách nào khác để hack or cứu máy khi dead phone ngoài cách dùng phoenix không ah.e dùng J.A.F thì không được và cũng không cook được firmware luôn.
Mong các Bro giúp đỡ e phát.
thanks

bạn qua bên này xem nhé! LINK

ZzSongKiemzZ

[/QUOTE]

[/QUOTE]

Mình muốn xóa mấy phần mềm và game trong app này thì cook thế nào vây?
và muốn Rompacher auto mỗi lần khởi động lại thì cài đè bản nào?
Mong đc giúp đỡ ;;)

ZzSongKiemzZ

[/QUOTE]

Mình muốn xóa mấy phần mềm và game trong app này thì cook thế nào vây?
và muốn Rompacher auto mỗi lần khởi động lại thì cài đè bản nào?
Mong đc giúp đỡ ;;)[/QUOTE]
Đang đêm mày mò buid lại fire rof2 để lược bỏ bơt mấy phần mềm này mà khi flash báo thành công rồi mà vẫn bị dead phone :(.May mà vẫn flash lại đc bằng chế độ dead phone.Chắc V3 ko cho buid fire rof2 như bên V5 nhỉ.Muốn xóa mấy phần mềm ko thích mà chả đc :p

Chỉnh sửa cuối:

dduuoonngg88

đã bác nào hack được v053.001 trưa vậy? MÁY Mình update lên 53.001 rùi? mà cái file hack Uda của e72 thì dùng soft nào bung ra cook vậy
mình dùng Nokia Editor Beta7 bung không đuọc